• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
sao em không thể định vị dc mấy anh ơi.em xài v30 hack rồi.có tính hiệu vệ tinh tới 5 hàng mà đợi hoài không có tọa độ dc.anh em có ai giống mình không.n82 chỉ 10s là định vị dc rồi.sai lầm khi em đổi n95 8g

sao em không thể định vị dc mấy anh ơi.em xài v30 hack rồi.có tính hiệu vệ tinh tới 5 hàng mà đợi hoài không có tọa độ dc.anh em có ai giống mình không.n82 chỉ 10s là định vị dc rồi.sai lầm khi em đổi n95 8g

N82 GPS nhanh hơn N95 8Gb, còn màn hình thì bé hơn, phím bấm khó hơn, ko chơi game 2 tay đc như N95 8Gb, mỗi cái có điểm mạnh điểm yếu riêng, sẽ chẳng là sai lầm khi dùng máy nào trong 1 trong 2 máy này cả, bạn phải đợi vài phút đó!

N82 GPS nhanh hơn N95 8Gb, còn màn hình thì bé hơn, phím bấm khó hơn, ko chơi game 2 tay đc như N95 8Gb, mỗi cái có điểm mạnh điểm yếu riêng, sẽ chẳng là sai lầm khi dùng máy nào trong 1 trong 2 máy này cả, bạn phải đợi vài phút đó!

em đợi 2 đến 3 phút đó anh.tính hiệu thì ầm ầm mà không có tọa độ.

Bạn thử xài băng dính cách điện ấy, mình đã fix cho con N95 của mình thấy ổn.. Mà bạn xài N95-8GB thì mua màu đen cho trùng màu, máy mình màu bạc nên mình xài băng màu trắng, giờ nhìn thấy rõ quá.. Có 1 cách nữa để fix nhưng lại phải mở máy, mình ngại nên ko làm..:(

ý mình là sửa cái slide bên trong máy chư ko phải dán đè ờ ngoài đâu .. dán ở ngoài thì xấu làm .. nói làm gì ...
mình dán ở trong máy cũng đcuợ vài hôm là nó lại tróc ra .. dán đi dán lại hoài .. mệt ghê ..

huynh nào biết dán kỉu gì mà nó chắc ko??

Hỏi: Cách thêm font Unicode vào N95-8GB ?

Mình mua máy của US. Lúc đầu thì có font Unicode. Sau khi đem về VN hack, thì bây giờ ok hết, chỉ riêng ko đọc dc văn bản tiếng việt có dấu ( thấy hiện ra ô vuông).
Mình đã thử tạo E:\Resource\Fonts vào chép 4 file font trên máy tính vào, nhưng vẫn ko có tác dụng.
Ai biết cách gì đơn giản nhất thì giúp mình với.
Thanks

Mình thử nhiều cách trên diễn đàn nhưng đều ko có tác dụng, có 1 số cài xong, ko khởi động máy dc, toàn hiện lên Nokia rồi chớp tắt chớp tắt à

Giúp dùm mình nha, đang gấp:((

Mình mua máy của US. Lúc đầu thì có font Unicode. Sau khi đem về VN hack, thì bây giờ ok hết, chỉ riêng ko đọc dc văn bản tiếng việt có dấu ( thấy hiện ra ô vuông).
Mình đã thử tạo E:\Resource\Fonts vào chép 4 file font trên máy tính vào, nhưng vẫn ko có tác dụng.
Ai biết cách gì đơn giản nhất thì giúp mình với.
Thanks

Mình thử nhiều cách trên diễn đàn nhưng đều ko có tác dụng, có 1 số cài xong, ko khởi động máy dc, toàn hiện lên Nokia rồi chớp tắt chớp tắt à

Giúp dùm mình nha, đang gấp:((

Bạn format máy, đổi code về VN, rồi up firmware v31 mới nhất xem. Chắc là đọc được tiếng việt ngay :) Mà fw v31 của N95-8G cũng hack được rồi đó.

cho em hỏi cách đăng ký gprs của vina phone cho n95 8g nha.thank

VINAPHONE
Mạng vina thì phải nói dăng kí phiền phức nhất p: . Bạn phải vào http://www.vinaphone.com.vn/ đăng kí 1 tài khoảng

Bước 1: Soạn tin nhắn với cú pháp: GPRS N6600 ( thay N6600 = dt bạn dang sử dụng )

Bước 2: Gửi đến số: 333

Bước 3: Hệ thống 333 sẽ gửi trả về tin nhắn cấu hình OTA tương ứng. Khi nhận tin nhắn trên, nhập mã PIN là 1111 và chọn chức năng Save (Install) để lưu thông số cấu hình.

Bước 4: Sau đó hãy thể truy cập wap mà không cần phải nhập thêm bất kỳ thông số nào khá

Màu ko đẹp bằng N95 thường :)) ai nói vậy X-( bạn cứ yên tâm đi, N95-2 8Gb ăn đứt N95 thường, cả về tốc độ, chức năng và cái vỏ ngoài lun :))
N95 8gb không có thẻ nhớ mình thấy không tiện lắm hả bạn? ban dùng được nhiêu dung lượng máy rồi? Mình lấy n95 và N95 8gb ra so sánh thực thì thấy vậy.. giờ ko bít mua cái nào.. :-??

N95 8gb không có thẻ nhớ mình thấy không tiện lắm hả bạn? ban dùng được nhiêu dung lượng máy rồi? Mình lấy n95 và N95 8gb ra so sánh thực thì thấy vậy.. giờ ko bít mua cái nào.. :-??
E dùng hết hơn 6gb ;)
Mỗi lần 4mat phải ra net mà phát ốm :(
Nhưng pù lại kiểu dáng đẹp và mh phê :D
Posted via Mobile Device

mình đổi code rồi, nhưng sao update firmware, nó ko cho up. cứ reset update wai` ah`. Nó bị gì vậy. (Mình chưa update con N95-8G của mình làn nào hết, nên ko phải là phiên bản mới nhất đâu)
À. firmware của tui có 20.2.005 a`, sao update len 31 dc. Giúp tui với

mình đổi code rồi, nhưng sao update firmware, nó ko cho up. cứ reset update wai` ah`. Nó bị gì vậy. (Mình chưa update con N95-8G của mình làn nào hết, nên ko phải là phiên bản mới nhất đâu)

Máy bạn đang là fw bao nhiêu? Nếu bạn muốn dùng font thì search với từ khóa Fontchager để biết cách nhé!

Có ai biết cách xóa file trong quản lý ứng dụng ko. Mình ấn xóa nó báo ko thể xóa, thank

cho em hỏi pin của n95 2 xài dc bao lâu vậy.em nghe nhac xem phim thì hơn 1 ngày ah.em mới đang ký gprs thì khoảng 7s là em định vị dc rồi mà không đăng ký gprs thì 3s em củng chưa định vị dc.anh em có ai bị giống em không

Đọc truyện Trên N95-8GB?

Mình có 1 con N95-8GB mua ở US và đang xài (RM-421). Nên ko có đọc tiếng việt dc. Mình tạo 1 số note có dấu, font unicode, thì vô dt toàn hiện ô vuông.

Mình thử nghiên cứu cài thêm font Unicode vào, nhưng cuối cùng chẳng dc gì hết, mà phải format máy lại hoài (bị lỗi)

Thấy có 2 phần mềm Relipgo và Mobireader hỗ trợ đọc truyện cho dt. Bạn nào rành cái này 1 chút thì cho mình lời khuyên nên xài cái nào và cho mình xin soft luôn he (Nhớ là máy mình ko có font Unicode đó).

Thanks for help !

Mình có 1 con N95-8GB mua ở US và đang xài (RM-421). Nên ko có đọc tiếng việt dc. Mình tạo 1 số note có dấu, font unicode, thì vô dt toàn hiện ô vuông.

Mình thử nghiên cứu cài thêm font Unicode vào, nhưng cuối cùng chẳng dc gì hết, mà phải format máy lại hoài (bị lỗi)

Thấy có 2 phần mềm Relipgo và Mobireader hỗ trợ đọc truyện cho dt. Bạn nào rành cái này 1 chút thì cho mình lời khuyên nên xài cái nào và cho mình xin soft luôn he (Nhớ là máy mình ko có font Unicode đó).

Thanks for help !
RM-421 thì hơi gay đó bạn, bạn thử đổi code nào có hỗ trợ rồi chạy FW lại thử xem có đc không?

Nếu không thì giờ chỉ có cách chép font vào thôi, nhưng mà chép font vào hay bị lỗi lắm :( Chép vào thẻ thì kết nối cáp vào thì không đọc đc ở Mass Storage chép vào bộ nhớ máy thì lâu lâu dở chứng lại phài format máy :(

Néu bạn không tìm được code hỗ trợ tiếng Việt thì bạn đổi font theo cách này rất an toàn lại dễ dàng nữa.
Mình gửi luôn cho bạn 1 font hỗ trợ tiếng Việt đẹp lại dễ nhìn!Bạn xóa đuôi 7z cuzr font đi nha!
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=39875&highlight=Fontchanger

Chỉnh sửa cuối:
À. firmware của tui có 20.2.005 a`, sao update len 31 dc. Giúp tui với

Up FW thì đường truyền Net phải ổn định,nếu không là nó reset hoài!mình thường up vào ban đêm cho ổn mà lại nhanh nữa.NSU mới down bộ cài chỉ mất khoảng 15->20 phút thôi,cài đặt mất vài phút nữa là xong.Bạn thử up lại đi nhá
Cách dùng Fontchange thì ở đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=39875&highlight=Fontchanger

tui thử cái này rồi, vẫn ko dc, nên mới quyết định chọn đường dùng soft đọc truyện đó.

Thanks for help !

Bạn search FontChanger để biết cách cài font nhé! Tìm thêm 1 font hỗ trợ tiếng việt là ok.
Gửi bạn bộ font của Dung1291985, dùng rất đẹp, hỗ trợ cả tiếng Hoa: http://www.mediafire.com/?w3bcgmxdon0

Status
Không mở trả lời sau này.
Back