• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

5230 của mình bị 1 bệnh rất lạ, đó là lúc mình gửi tin nhắn thành công thì thay vì nó "tít" 1 cái rùi hiện thông báo "Dilivered to...." nhưng dạo này nó lại phát ra nhạc chuông báo có tin nhắn mới ghê chứ >"< (đột nhiên bị luôn @@ lúc mình dùng original fw v40 cũng dùng vài ngày là bị, giờ dùng c6fw cũng gap tình trang tương tự) đành phải tắt cái diliver report đi (hoặc tắt cái warning tone trong profile).
Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình cái :(

5230 của mình bị 1 bệnh rất lạ, đó là lúc mình gửi tin nhắn thành công thì thay vì nó "tít" 1 cái rùi hiện thông báo "Dilivered to...." nhưng dạo này nó lại phát ra nhạc chuông báo có tin nhắn mới ghê chứ >"< (đột nhiên bị luôn @@ lúc mình dùng original fw v40 cũng dùng vài ngày là bị, giờ dùng c6fw cũng gap tình trang tương tự) đành phải tắt cái diliver report đi (hoặc tắt cái warning tone trong profile).
Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình cái :(
sr spam, ai từng bị mà đã biết cách fix thì giúp cái :((

sr spam, ai từng bị mà đã biết cách fix thì giúp cái :((

Mình nghĩ cũng chẳng khó gì đâu, bạn thử 4mat lại xem hết không, nêu không chạy lại fw và nhớ 4mat thẻ nhớ trước khi chạy fw.

Mình nghĩ cũng chẳng khó gì đâu, bạn thử 4mat lại xem hết không, nêu không chạy lại fw và nhớ 4mat thẻ nhớ trước khi chạy fw.

cảm ơn, mình đã thử về đã hết rùi, nhưng như mình nói, lúc vừa flash fw vài ngày thì hok sao, dot nhien nó bị thôi, để xem sao đã. :">

nếu cài CFW C6 thì khi cài ứng dụng sẽ cài ứng dụng của s60v5 hay symbian^3 nhỉ ???

có ai xài 5230 mà dùng được lacviet ko vậy? mình vào và thoát ra cứ bị restart lại hoài :(

Phang đi ban, trong tầm giá đó đố bạn tìm đc con nào ngon hơn con này;;). Với cấu hình : CPU 434Mhz, Ram 128mb thừa sức chạy đa nhiêm. Tất cả các phần mềm và game dành cho S60v5 cân đc tất. Nghe nhạc thì nói thâtl mình k muốn sd cái loa ngoài :)), tai nghe thì ổn. Nói chung máy chạy rất ổn định, chẳng có j đáng phàn nàn. Mua đi, ban sẽ k hối hận đâu ;;)

cảm ơn bạn, mình đã nhờ dì mình ở bên Đức mua cho 1 con cho đủ linh kiện. Đang chờ gửi về. Nhưng mình thấy hơi tiếc cái loa ngoài. Mình đang dùng n81 nên nghe nhạc rất good. Mà mình lại không am hiểu về head phone. Nếu 1 cái head phone tầm trung thì khoảng bn $ vậy bạn? Lần trứơc mình đọc thấy có ông dùng cái 800k nên bỏ cái vụ tai nghe này luôn. Mấy cái hp đểu dùng đc vài này là nó cháy lun àk :)

cảm ơn bạn, mình đã nhờ dì mình ở bên Đức mua cho 1 con cho đủ linh kiện. Đang chờ gửi về. Nhưng mình thấy hơi tiếc cái loa ngoài. Mình đang dùng n81 nên nghe nhạc rất good. Mà mình lại không am hiểu về head phone. Nếu 1 cái head phone tầm trung thì khoảng bn $ vậy bạn? Lần trứơc mình đọc thấy có ông dùng cái 800k nên bỏ cái vụ tai nghe này luôn. Mấy cái hp đểu dùng đc vài này là nó cháy lun àk :)

Mình dùng cái Sennheiser MX400 hàng tray. Có 150k thôi nhưng mà ăn đứt mấy con phone zin của 5800, n97, x6. Xài hơn 1 năm rồi chưa thấy cháy =))

Mình dùng cái Sennheiser MX400 hàng tray. Có 150k thôi nhưng mà ăn đứt mấy con phone zin của 5800, n97, x6. Xài hơn 1 năm rồi chưa thấy cháy =))

thế mình cứ ra mấy cửa hà di đng hỏi mua hp à? Vd như mình nói tên hp của bạn thì họ có biết không. Hn tớ ra bảo bọn bán hàng bán cho cái phone nge hay hay 1 tý nó đưa cho mình cái tai trông đểu mà chỉ 50k nữa chứ, nge thử thì đúng là cái hình đại diện cái âm =)) mình đang tìm mua cái tai của china nhái sony lần trc của mình, tên rm-232 gì đó. Đeo vào tai nhìn hay lắm. Đã thế nge nhạc còn hay nữa chứ. Mai mình thử tìm xem có loại bạn đag dùng k. Mog là có. Tks b

Mình dùng Mix-style rất tốt. Giá chỉ 130k.:D
Bạn có thể tham khảo ở đây : www.hula.vn/ban-tai-nghe-phong-cach-han-quoc/chi_tiet/1936.html

Bác nào cho mình hỏi tí. Con 5230 của mình hiện tại nó không nên được nguồn khi bật nguồn thì có đèn nên sau đó tắt nguồn đây là lỗi phần mềm hay phần cứng vậy.Bây giờ mình flash lại có được không
Mà nếu flash lại thì dùng phiên bản FW nào là thích hợp nhất bây giờ vậy
Bác nào chỉ dùm cái

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Mọi người đi đâu hết rồi:(

Chỉnh sửa cuối:
tại sao máy bạn lại bị như vậy?
bạn có thể flash lại được.......sự dụng phiên bản cao hơn hoặc bằng phiên bản mà khi trước máy bạn đang chạy..............???

sao em flash lai luc chon may dien thoai lai khong thay ten may nokia 5230 nhi?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

bác nào giúp mình giải thích tại sao JAF không có tên máy của mình vậy

Chỉnh sửa cuối:
anh Chieu oi cho em hoi tai sao khi e­m bam vao nut flash no lai khong co duong dan den thu muc RM-588 ro rang minh da tao dung duong dan tu nokia den RM_588 ma

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588

Chỉnh sửa cuối:
Ai cho mình hỏi tình hình là hum qua mình mới JAF nên phiên bản 4.0.00.3 nhưng giờ khi bật nguồn nó chỉ " Rung" một cái rồi tắt nguồn liệu có phải del máy rồi không? chán

nếu còn bảo hành thì cứ đem qua care cho nó sửa :D
còn nếu hết rồi thì format 4 ngón đã, vẫn bất thành thì mới flash, từ từ thôi :D

có ai bị lỗi cài mtdeva2008 mà sử dụng xong thoát ra bị restart ko?

ps: sau vài lần flash đã tìm ra nguyên nhân, đó là Font roleter bị xung đột với mtdeva2008, gỡ phần mềm đổi font ra là vẫn xài ok, ko gặp lỗi nữa :D

Chỉnh sửa cuối:
Back