• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

Về vấn đề quay clip của 5230

Tình hình là quay clip 30fps của 5230 nó thường bị giật hình khi lưu vào thẻ nhớ. Mình có tham khảo thì đc biết do tốc độ truy xuất thẻ nhớ thấp hơn bộ nhớ máy. Nên khi lưu vào bộ nhớ máy sẽ ko bị hiện tượng giật hình. Tuy nhiên bộ nhớ máy sau khi cài linh tinh chỉ còn khoảng ngoài 55MB. Quay đc thời gian khá ngắn. Vậy ai biết quay clip ntn để vừa ko bị giật hình vừa quay đc lâu ko?

Ah, cái vụ này hồi xưa bị rồi, đang quay clip cho lớp tự nhiên lưu vào thẻ thì bị giật hoặc đứng hình luôn, chỉ nghe tiếng !

Nguyên nhân là do thẻ của bạn sử dụng nhiều nên bị phân mảnh, bạn chỉ cần nối máy chế độ USB, xài chương trình chống phân mảnh nào đó đối với thẻ của bạn là ok, hoặc bạn có thể format thẻ cho nhanh ( * sẽ mất hết dữ liệu, cần sao lưu vào mày trước ) hoặc bạn có thể lưu váo bộ nhớ máy nếu quay ít !

Chúc bạn thành công !

Ah, cái vụ này hồi xưa bị rồi, đang quay clip cho lớp tự nhiên lưu vào thẻ thì bị giật hoặc đứng hình luôn, chỉ nghe tiếng !

Nguyên nhân là do thẻ của bạn sử dụng nhiều nên bị phân mảnh, bạn chỉ cần nối máy chế độ USB, xài chương trình chống phân mảnh nào đó đối với thẻ của bạn là ok, hoặc bạn có thể format thẻ cho nhanh ( * sẽ mất hết dữ liệu, cần sao lưu vào mày trước ) hoặc bạn có thể lưu váo bộ nhớ máy nếu quay ít !

Chúc bạn thành công !
Thanks cậu, Bjh cậu quay mượt chưa? Cậu dùng thẻ 2Gb tặng kèm theo máy hay dùng thẻ ngoài. Để mình thử xem sao. Hihi
@Nhoxly00: Theo mình được biết thì 5230 để chế độ Tivi chất lượng cao thì fps lớn nhất của nó có thể đạt được là 30 fps mà. Clip mình quay lưu vào máy xem thông tin trên PC thì nó dao động trong khoảng 25-30 fps tuỳ điều kiện ánh sáng nữa hay sao ấy @@

Ah, từ khi bị đó, mình bắt đầu flash các CFW nên thường xuyên format thẻ nên không bị nữa ! Mình xài thẻ 2Gb kèm theo !

Mua thẻ Micro SD HC (Hi Class) như trong mấy cái mấy quay HD vậy là OK.
HC giúp bạn lưu nhanh và toàn vẹn dữ liệu vào thẻ nhớ. :-/
8GB ~ 400k (HC2)

Thẻ nhớ bị phân mảnh thôi
dùng trình chống phân mảnh của win, chạy lại là ok thôi

Con 5230 của mình dạo này làm sao ý. Bình thường sạc pin chỉ tiếng rưỡi là đầy mà dạo này sạc mãi vẫn kô đầy. Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

các anh giúp em lâý key, cer con 5230 vơí ạ. Imei: 353763048758714. Em k có kinh ngiệm nên chăn̉g biêt lam̀ thê nao.

các anh giúp em lâý key, cer con 5230 vơí ạ. Imei: 353763048758714. Em k có kinh ngiệm nên chăn̉g biêt lam̀ thê nao.

mình đã đăng ký lấy cer và key cho bạn.được, mình sẽ gửi cho.1 ngày mà không có là không được. kể từ bây giờ.

Có cách nào xóa nhật ký cuộc gọi(menu/nhật ký) và báo cáo kế quả khi gửi tin nhắn theo những số m mong muốn mà k phaỉ xóa tất cả k moị người?

Có cách nào xóa nhật ký cuộc gọi(menu/nhật ký) và báo cáo kế quả khi gửi tin nhắn theo những số m mong muốn mà k phaỉ xóa tất cả k moị người?
ko dc bạn àh, chỉ có xóa hết chứ ko xóa theo kiểu chọn lọc dc

tình hình là con 5230 cua mình vừa hack bằng hello đc mấy hôm thì tự nhiên nó không hiện tên người gọi đến và tên người nhắn tin, làm nào bây giờ hả các bro. tưởng tại KMS nhưng gỡ bỏ rùi mà vẫn không động tĩnh gì.hic :(

mình đã đăng ký lấy cer và key cho bạn.được, mình sẽ gửi cho.1 ngày mà không có là không được. kể từ bây giờ.

Em nge nói còn 1 trang xin đc. Nhưng em k có maý tińh nên k xin đc. Anh giúp em nhé

Mấy bác sẵn cho em hỏi, con 5230 của em xài mạng 3G Mobifone xem youtube đc, nhưng lên zing mp3 hay nhaccuatui xem nhac bình thường ( không video) thì không xem đc là sao? Bác nào chỉ em với :D

Mấy bác sẵn cho em hỏi, con 5230 của em xài mạng 3G Mobifone xem youtube đc, nhưng lên zing mp3 hay nhaccuatui xem nhac bình thường ( không video) thì không xem đc là sao? Bác nào chỉ em với

có 1 số web cho hộ trợ flash cho điện thoại thì xem được còn web nào kô hộ trợ cho điện thoại thì kô xem được, muốn bít đt có xem được hay kô, dùng đt, vào google thấy trang nào có biểu tượng hình đt thì xem được

Back