• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

con N5800 của mình dạo này bị gì mà khi vào chương nghe nhạc của máy thì nó không cập nhật được bài hát nào hết, vào chức năng ' làm mới thư viện' thì cứ chờ hoài, chờ mãi mà cũng không có đươc bài nào hết. Cầu xin mấy huynh chỉ cách hóa giải cái bệnh nan y này với. Cám ơn mọi người trước nhe!!!!!!!!!!!

thẻ nhớ dính virus là nguyên nhân chính, cũng có thể do lỗi thẻ, và nguyên nhân nữa là do máy bị lỗi gì đó, máy mình hầu như 1 tháng bị 1 lần theo kiểu đó vì hay dính virus, lên lớp cứ có trò nào hay là bọn bạn đòi bắn cho nó, thế là xong. giờ bạn muốn nghe đc thì format thẻ nhớ đi, nếu khi format rồi mà vẫn chưa nghe đc thì phải khôi phục cài đặt gốc của máy đấy

con N5800 của mình dạo này bị gì mà khi vào chương nghe nhạc của máy thì nó không cập nhật được bài hát nào hết, vào chức năng ' làm mới thư viện' thì cứ chờ hoài, chờ mãi mà cũng không có đươc bài nào hết. Cầu xin mấy huynh chỉ cách hóa giải cái bệnh nan y này với. Cám ơn mọi người trước nhe!!!!!!!!!!!

fomat thẻ nhớ thôi bạn ah.minh cũng phải làm vậy

qua box v3 ng ta co huong dan đổi code đó

con 5800 đó bị die thì không kết nối theo chế độ pc suite được anh ơi! còn muốn đổi Code thì phải kết nối chế độ Pc Suite với NSU mà. ai đổi Code được khi máy bị diephone được thì giúp em với!

các bạn cho mình hỏi 5800 sau khi 4mat 4ngót ngoài ứng dụng jar ra không cài được bất cứ phần mềm sis,sisx ( kể cả pm signed). Nó hiện lên thông báo “ không thể cài đặt” Bạn nào biết là lỗi gì thì xin chỉ giáo

Em đang sử dụng 5800 Sau 2 lần rơi thì màn hình nó bị nhiễu toàn sọc ngang! sau khi kết nối nhiều lần với máy tính nó lại bình thường 1 lúc rồi lại bị sọc ngang nhiễu ko thấy hình! gạt unlock nhiều lần thì có lần nó trở về bình thường song 1 lúc sau lại bị như vậy! có ai giúp em xem nên làm gì không ạ!

Em đang sử dụng 5800 Sau 2 lần rơi thì màn hình nó bị nhiễu toàn sọc ngang! sau khi kết nối nhiều lần với máy tính nó lại bình thường 1 lúc rồi lại bị sọc ngang nhiễu ko thấy hình! gạt unlock nhiều lần thì có lần nó trở về bình thường song 1 lúc sau lại bị như vậy! có ai giúp em xem nên làm gì không ạ!
tháo máy lăp lại cáp màn hình nhé

Ai cho mình biết máy mình bị lỗi gì với. Khi nhắn tin nó toàn hiện ra cái này mà vào phần danh bạ tìm thì không có. Mình đã thử hard reset nhưng 1 thời gian sau lại bị

Ai biết cách khắc phục xin chỉ với. Thanks!

cái nắp lưng hay bị gãy mấy cái chân trên quá đi....có ai biết cách khắc phục hay là mua riêng ở đâu ko???? mà nếu mua thì nó có vừa ko???? ( e ko thích đồ TQ đâu....hix )

Ai cho mình biết máy mình bị lỗi gì với. Khi nhắn tin nó toàn hiện ra cái này mà vào phần danh bạ tìm thì không có. Mình đã thử hard reset nhưng 1 thời gian sau lại bị

Ai biết cách khắc phục xin chỉ với. Thanks!
Kiểm tra xem cái tên đó có nằm ở sim không bạn!

Các bác cho em hỏi chút. Máy 5k8 của em tự nhiên tắt nguồn, khi bật lên chỉ hơi sáng, chứ không khởi động lên được rồi lại tắt. Phải để vài tiếng rồi nhấn nút nguồn thì mới khởi động được. Cứ tắt nguồn đi là bị như vậy. Em đã Flash lại nhiều lần nhưng không khắc phục được lỗi này. Bác nào gặp lỗi này chỉ cho em với. Cái này 100% không phải chết màn hình rồi.
Thanks các bác

cho tôi hỏi, sao mày 500 Xm cua mình dạo này bị làm sao ý, mỗi lần mở khóa phim ( dùng thanh gạt ) thi màn hinh nó bị nhòe nhòe, gạt di gạt lai mà không hết, cả lúc binh thường nữa đèn màn hinh tắt mình ấn cho nó sáng lên mà cung bị nhòe là thế nào nhỉ

tháo máy lăp lại cáp màn hình nhé

mang ra trung tâm bảo hành bảo ngta nắp cho à hay mình tự lắp dc k

Các bác cho em hỏi chút. Máy 5k8 của em tự nhiên tắt nguồn, khi bật lên chỉ hơi sáng, chứ không khởi động lên được rồi lại tắt. Phải để vài tiếng rồi nhấn nút nguồn thì mới khởi động được. Cứ tắt nguồn đi là bị như vậy. Em đã Flash lại nhiều lần nhưng không khắc phục được lỗi này. Bác nào gặp lỗi này chỉ cho em với. Cái này 100% không phải chết màn hình rồi.
Thanks các bác

Mình cũng bị như thế. Thây 2 con IC màn hình thì nó đỡ hơnchut, gạt 2 3 cái mới bị nhòe một lần. đang bó tay. ko bik cao thủ nài bik bệnh nó không chỉ mình cách sữa, giữ máy nguòi ta 2 ngày rồi

cái nắp lưng hay bị gãy mấy cái chân trên quá đi....có ai biết cách khắc phục hay là mua riêng ở đâu ko???? mà nếu mua thì nó có vừa ko???? ( e ko thích đồ TQ đâu....hix )

cái nắp lưng riêng thì đơn giản bạn à. mình mua vỏ TQ về thay 1 lần rồi. tầm 180k. lấy mỗi cái nắp lưng. cũng đẹp mà. riêng cái nắp lưng thì ko phát hiện ra là hàng TQ đâu. còn đc thêm 1 cái bút nữa ;))

bạn nào biết cách làm cho màn hình 5800 ở giữa khi dùng một thời gian thì giống như là có bụi bám vào mà lau thì không hết.có ai biết cách làm hết cài này không? nhìn cứ vướn vướn sao đó.(mà vấn đề này hình như là mình thấy ở tất cả các máy của nokia)

Mình đang dùng Cook ROM bản C6 v 20.0.042 cho 5800 (RM-612)...mà sao khi dùng những chương trình cài đặt bằng file SIS hoặc SISX thì dùng wifi bình thường...nhưng khi dùng những chưong trình cài đặt bằng file JAR ( Java) thì nó không sử dụng wifi ( mình ở nhà dùng wifi)..chạy thẳng vào dùng GPRS hoặc 3G luôn..bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với..Mình ở toàn môi trường luôn có sóng wifi nên không sử dụng GPRS làm gì cho tốn tiền..Thanks...

ai có bị như mình không , 5800 connect 3G ví dụ SHmessener , Opera ... thì lúc đó nhắn tin rất lâu . Ai biết khắc phục hem

anh em cho em xin hỏi nếu hàng nhái nokia v3 ..v5 có chạy đc đuoi sisx và sis hok ạ??? thời nay hàng nhái số serial.. tem FPT thẽ bảo hànhy như hàng thật...

Xin các bác pro trả lời giúp !
Mình đang xài 5800 XP và đã up FW v 52.0.007. Nhưng mình dùng rất nhiều bản HelloOX (v2.2, v2.3, v2.4) để hack phone. Mình cài dc HelloOX nhưng chạy Rompacher + hoài...
Lúc trước FW mình là V21 . minh xài HelloOX v2.2 và đã thành công !
bạn nào biết FW v 52 thì góp ý và mình xin dc các bạn chỉ giúp Là xài bản HelloOX nào?
bạn nào tét thành công thì gửi cho mình xài thử dc ko?
thanks rất nhiều !

Xin các bác pro trả lời giúp !
Mình đang xài 5800 XP và đã up FW v 52.0.007. Nhưng mình dùng rất nhiều bản HelloOX (v2.2, v2.3, v2.4) để hack phone. Mình cài dc HelloOX nhưng chạy Rompacher + hoài...
Lúc trước FW mình là V21 . minh xài HelloOX v2.2 và đã thành công !
bạn nào biết FW v 52 thì góp ý và mình xin dc các bạn chỉ giúp Là xài bản HelloOX nào?
bạn nào tét thành công thì gửi cho mình xài thử dc ko?
thanks rất nhiều !

fw v52 còn khá mới nên dùng helloOX không hack phone đưực đâu .bạn phải hack flash mới được , ban qua bên sáng tạo pdaviet -> fw nhá ,ở đó sẽ thõa mãng điều kiện of ban .chác bạn thành công

Back