• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

Mấy bác giúp mình với, con 6120c của mình hôm qua bị mắc mưa, bây giờ nó lên nguồn rồi nhưng camera thì ko dùng đc, bấm vào nó báo "tính năng ko hỗ trợ" rồi tự thoát luôn. Mình đã 4mat rồi nhưng vẫn ko hết. Vậy là sao mấy bác?

Mấy bác giúp mình với, con 6120c của mình hôm qua bị mắc mưa, bây giờ nó lên nguồn rồi nhưng camera thì ko dùng đc, bấm vào nó báo "tính năng ko hỗ trợ" rồi tự thoát luôn. Mình đã 4mat rồi nhưng vẫn ko hết. Vậy là sao mấy bác?
Đi bơi thì phải mang ra thợ chứ có phải bị phần mềm đâu mà 4mat.

có bác nào biết pin dung lượng cao của con 6120c bán ở đâu không z? Em muốn mua pin dung lượng cao,pin này yếu quá ?? có ai chỉ giúp không? e ở TPHCM

có bác nào biết pin dung lượng cao của con 6120c bán ở đâu không z? Em muốn mua pin dung lượng cao,pin này yếu quá ?? có ai chỉ giúp không? e ở TPHCM

cái vụ Pin của em này nói nhièu rồi , tốt nhất bạn nên chấp nhận bởi vì đầu tiên mình cũng muốn mua pin dl cao nhưng anh em bảo ko nên , còn nếu thích bạn search pin Galiio (hàng tầu) đấy là nó ép lên 1300mA cho BL - 5B

Máy mình up lên fw 7.2 thì ko có tiếng việt, giờ muốn down xuống ver 7.1 thì làm sao mọi người? mình nghe nói khi down fw rất dễ die phone có đúng ko? nếu bác nào có fw 7.2 tiếng việt thì upload lên giúp mình! thanks!

Bạn nâng lên Ver 07.10 đi ,ở v7.10 này có sẵn 2 ngôn ngữ EN và VN rồi. Vừa rồi mình mới hạ Ver cho thằng bạn từ V7.20 xuống v7.10 bằng J.A.F bình thường nè ! Ko bị vấn đề gì trục chặc hết . Chạy rất Ok ,mà lại vẫn có TV . Bạn cứ mạnh dạn Up đi .
Chúc bạn thành công !

Bạn nâng lên Ver 07.10 đi ,ở v7.10 này có sẵn 2 ngôn ngữ EN và VN rồi. Vừa rồi mình mới hạ Ver cho thằng bạn từ V7.20 xuống v7.10 bằng J.A.F bình thường nè ! Ko bị vấn đề gì trục chặc hết . Chạy rất Ok ,mà lại vẫn có TV . Bạn cứ mạnh dạn Up đi .
Chúc bạn thành công !
chết như chơi bác à!

các bác cho e hỏi 6120c chạy đc thẻ nhớ tối đa bao nhiêu nhỉ ? cái thẻ 1G theo máy của e full mất rồi,mà mua thẻ 2G thì cũng chả mấy mà hết :D .E đang định làm cái 4G ko biết thế nào...?
thank các bác trước.

Em vừa nghịch cái này chia sẻ cùng anh em , nếu ai post rồi thì thôi nhé :
Dùng trình duyệt mặc định của máy thì vào các trang rất lâu so với Opera, Ucweb .., nhưng nếu muốn nhanh ngang với opera (khi chạy opera turbo) vào trang google.vn --> cài đặt --> chọn mục định dạng cho điện thaọi của bạn = có --> lưu lại , sau đó khi vào các trang thì tốc độ nhanh hơn rất nhiều , nhưng hôm sau vào lại thì phải google.vn trước rồi vào các trang qua Google!

các bác cho e hỏi 6120c chạy đc thẻ nhớ tối đa bao nhiêu nhỉ ? cái thẻ 1G theo máy của e full mất rồi,mà mua thẻ 2G thì cũng chả mấy mà hết :D .E đang định làm cái 4G ko biết thế nào...?
thank các bác trước.
4G dùng tốt nhé bác, em đang dùng đây, vẫn cày ầm ầm >:) Mua sau bách khoa Hà Nội có 200k bh 5 năm >:)

4G dùng tốt nhé bác, em đang dùng đây, vẫn cày ầm ầm >:) Mua sau bách khoa Hà Nội có 200k bh 5 năm >:)

còn em thì đang đau đầu vì thẻ 4G đã full rồi đây, không biết máy này chịu nổi thẻ 8G không nữa

trên gsmarena nói 6120c hỗ trợ tối đa 8G,dùng đc nhg chậm cũng ko sao,chưa hại máy :p
chậm thế dùng bất tiện lắm
vào galery chậm cực nè, chon nhạc chuông lâu đừng hỏi nè, cài ứng dụng lúc đầu thì nhanh, càng về sau càng lâu nè....

chỗ đẳng cấp số đúng ko bác ? 4g có 180k,để khi nào e đi mua về dùng cho thoải mái
Mình ko nhớ nữa, hình như số 76 thì phải, ngay đối diện chỗ làm thẻ bus

chào các bác. Tình hình là em hay lưu tin nhắn trong mesaging-my folder- new folder. Giờ em dùng PC suite mà ko tìm được file chứa tin nhắn để chép vào máy tính. Có bác nào biết thì chỉ em với. :((

chào các bác. Tình hình là em hay lưu tin nhắn trong mesaging-my folder- new folder. Giờ em dùng PC suite mà ko tìm được file chứa tin nhắn để chép vào máy tính. Có bác nào biết thì chỉ em với. :((

Bạn nên lưu vào mesaging/my foldel là đc rồi , không cần vào sâu quá đâu . Pc suite sẽ không đọc đc !

tốt nhất bạn nên để ở inbox và sent

Back