• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

tại sao chip của N6120Classic kiểm tra trên Jbaktaskman là 192Mhz nhỉ ? em tưởng nó nhiều hơn mà hình như 300 hay sao í ?

tại sao chip của N6120Classic kiểm tra trên Jbaktaskman là 192Mhz nhỉ ? em tưởng nó nhiều hơn mà hình như 300 hay sao í ?
192 là chính xác nhé! dùng tất cả các pm test đều cho kết quả tương tự. Nokia láo!

em có mấy cái ảnh đẹp quá nhưng thay làm hình nền thì ko Full màn hình đc có ai biết cách nào ko làm theme mà vẫn Full màn hình nền ko ?

Bạn nên lưu vào mesaging/my foldel là đc rồi , không cần vào sâu quá đâu . Pc suite sẽ không đọc đc !

Nhưng mà bây giờ em muốn tìm mấy tin nhắn này để lưu vào máy mà ko được. Jờ làm sao đây các bác ?

Các bạn vào C:\Private\10003a3f\import\apps\NonNative\Resource \ rồi xoá tất cả các file trong thư mục đó đi (nếu cẩn thận thì backup thư mục đó lại rồi xoá lần lượt). Khởi động lại rồi xem thành quả. Tested on 6120c.

Default Xoá bỏ toàn bộ icon lỗi của game City bloxx

[Yêu cầu máy đã Hackphone thành công]
Các bạn vào C:\Private\10003a3f\import\apps\NonNative\Resource \ rồi xoá tất cả các file trong thư mục đó đi (nếu cẩn thận thì backup thư mục đó lại rồi xoá lần lượt). Khởi động lại rồi xem thành quả. Tested on 6120c.

Máy này xài cũng tốt, nokia thì nghe gọi OK rồi, sóng gió ko bị chập chờn, chỉ tội xài 1 thjan phải chạy lại FW cho nó nhẹ.

Máy này xài cũng tốt, nokia thì nghe gọi OK rồi, sóng gió ko bị chập chờn, chỉ tội xài 1 thjan phải chạy lại FW cho nó nhẹ.
Làm gì mà nhẹ bác??? Bác xóa hết các thư mục cài đặt trong thẻ nhớ (system, sys, resouce, data, private) là nhẹ như lông...gà liền

có ai bị như mình ko nhĩ, mình cắm cáp vào máy tính để save dữ liệu thì máy nó báo là " ko thể kết nối chế độ truyền dữ liệu, thẻ nhớ đang được ứng dụng khác sữ dụng " khắc phục sao bây h ?????

có ai bị như mình ko nhĩ, mình cắm cáp vào máy tính để save dữ liệu thì máy nó báo là " ko thể kết nối chế độ truyền dữ liệu, thẻ nhớ đang được ứng dụng khác sữ dụng " khắc phục sao bây h ?????
Nó báo vậy có thể bạn đang để chế độ lưu tin nhắn ở thẻ nhớ hoặc bạn đang sử dụng font chữ. Bạn thử vào cài đặt tin nhắn để chế độ lưu tin nhắn dùng bộ nhớ máy xem hoặc tắt font đi.

Tỉ tỉ nguyên nhân. Tốt nhất bạn nên down PC Suite hoặc Ovi Suite về rùi kết nối điện thoại qua chế độ PC suite. Lưu ý là win 7 chỉ dùng ovi suite thui nhé

Tỉ tỉ nguyên nhân. Tốt nhất bạn nên down PC Suite hoặc Ovi Suite về rùi kết nối điện thoại qua chế độ PC suite. Lưu ý là win 7 chỉ dùng ovi suite thui nhé

win7 dùng pc suite vẫn bt mà ?

Bạn nâng lên Ver 07.10 đi ,ở v7.10 này có sẵn 2 ngôn ngữ EN và VN rồi. Vừa rồi mình mới hạ Ver cho thằng bạn từ V7.20 xuống v7.10 bằng J.A.F bình thường nè ! Ko bị vấn đề gì trục chặc hết . Chạy rất Ok ,mà lại vẫn có TV . Bạn cứ mạnh dạn Up đi .
Chúc bạn thành công !

bác cho e hỏi FW 7.20 lấy ở đâu ra thế?
e check = 3G trên máy nó báo 7.10 là mới nhất mà, check = Nokia Software Updater cũng cho kết quả tương tự là sao :s

Em nghịch mò thấy mấy cái này hay hay , ai biết rồi thì thôi nhé :

1. Khi nhắn tin chẳng hạn mà mình muốn gõ số thì lại phải bấm phím thăng 3 lần để chuyển sang chế độ viết số...bây giờ thay vì bấm 3 lần ta thích gõ số nao thì ta giữ nguyên phím số đó là ok
2. Em rất thích cái theme Iphone bên v5 hum nọ down về dùng , đẹp quá các bác ạ , theme v5 chạy tẹt đi , icon to mà toàn cái đẹp 9-10mb vẫn dùng ngon

Đây là ít kinh nghiệm ít ỏi chia sẻ cùng mọi người !\-/

Bạn up cái theme đó cho anh em test thử xem ^^

của bác đây : DOWNLOAD

Con 6120c của mình tự nhiên khoảng 2 tuần nay không bắt đc sóng 3g nữa (chi nhận sóng gsm), mình đem vào tiệm người ta nói là hư "công suất" gì đó và kêu sửa 240k. Giá như vậy có hợp lí ko mọi người? Vì theo mỉnh biết là hư con điện trở ct450, thay 100k là cùng mà sao người ta thách quá?:-?

Back