• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

hahaha.hôm nay C7 giảm giá xuong còn 8tr2,mac cười wá,giảm giá liên tục, mình nghe nói C7 xài cung ổn mà,chỉ thua bộ nhớ trong N8 +kiếu dáng hơi xấu mà phải giảm kinh nhỉ:p

vừa mới phát hiện ra hình như trình phát nhạc mặc định của symbian 3 chưa đọc dc lyric như s60v5 , chắc đợi fw sau vậy :D

Pin máy này xài trung bình được bao lâu? Có khá hơn X6 không? Thấy màn đến 3,5 inches mà pin chỉ có 1200 mah nên hơi nản.[/QUOTE

bạn yên tâm về pin, rất okie .nói chung là để so sánh giữa C7 vs X6 C6-00 thì 2 pé này còn thua xa
nhưng mình có một thắc mắc là em C7 này lại không JAF được là sao ta. mà nữa là em này không hỗ trợ PC Suite mà = Ovi Suite thế cho nên mình đang tìm cách change core product cho nó mà chưa được nè. có ai test rồi chỉ mình với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

hình như C7 mới ra bản fw mới hay sao ấy . đã có ai thử chưa kiểm tra chưa nhì

hình như không có FW VN :p

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là hum nay con C7 của em bị treo máy sau khi cài đạt chương trình duyệt virus Kas.... rồi thì không nút nào bấm được nữa thế là tháo pin ra để cho nó tắt nguồn luôn rồi em mở máy lại thế là con C7 của em nó cứ treo suốt không làm ăn j được nữa hết ah... em cứ để nó cho đến sáng thì nó cũng y như khi tối, thế là bắt buộc phải hard reset con C7. Và vấn đề lại tiếp tục tiếp diễn, sau khi reset lại thì mọi thứ đều bt nhưng có 1 điều là cài cái gì vào cũng không cài đặt được, ngay cả download cái ovi cài vào máy cũng không cài đặt được nốt... thế là sao vậy mấy pác? Con C7 này em mua về không hack, không làm gì hết, em mua máy mới về đó... xài vẫn bt hối đó giờ ah. Có pác nào biết chỉ giúp với...

Tình hình là hum nay con C7 của em bị treo máy sau khi cài đạt chương trình duyệt virus Kas.... rồi thì không nút nào bấm được nữa thế là tháo pin ra để cho nó tắt nguồn luôn rồi em mở máy lại thế là con C7 của em nó cứ treo suốt không làm ăn j được nữa hết ah... em cứ để nó cho đến sáng thì nó cũng y như khi tối, thế là bắt buộc phải hard reset con C7. Và vấn đề lại tiếp tục tiếp diễn, sau khi reset lại thì mọi thứ đều bt nhưng có 1 điều là cài cái gì vào cũng không cài đặt được, ngay cả download cái ovi cài vào máy cũng không cài đặt được nốt... thế là sao vậy mấy pác? Con C7 này em mua về không hack, không làm gì hết, em mua máy mới về đó... xài vẫn bt hối đó giờ ah. Có pác nào biết chỉ giúp với...
1 thứ ko thể thiếu . QT . khi hard reset sẽ mất QT. bạn phải download QT về cài vào nà chơi bt

qt là gì vậy bạn , format bằng *#7370# có mất ko bạn :-/

theo mình hiểu QT nà : nền tảng xây dựng các ứng dụng chạy được trên nhiều hệ điều hành. Phần lớn các ứng dụng xây dựng bằng Qt đều có giao diện đồ họa, do vậy Qt còn được coi như là một bộ công cụ (widget toolkit).
bây h nokia dùng QT làm nền tảng chính cho 2 HDH của mình sym vs meego . game trên sym cũng có thể chơi trên meego và ngược lại :D ( có rì ko phải các bạn dừng chém )
format b 7370 thì hình như chỉ xóa những cài dặt của người dùng vào máy thì phải :-?? mình chưa thử nên cũng không biết

không hiểu sao khi em cài phần mềm KMS 9.0 vào thì khi gửi và nhận tin nhắn hoàn toàn không thấy chuông reo lên :( ..... có bác nào biết cách khắc phục không ? thanks

Vậy QT là gì vậy bạn, download no ntn đây bạn ơi?

mình có giải thích qua ở trang trước nha
1 tin vui cho anh em C7 : hãy ấn *#0000# chọn cập nhập và chờ đợi kết quả nào ;))
mùng 1 tết có tin vui ^^

mình có giải thích qua ở trang trước nha
1 tin vui cho anh em C7 : hãy ấn *#0000# chọn cập nhập và chờ đợi kết quả nào ;))
mùng 1 tết có tin vui ^^

ối đúng là có fw mới :)) , để down bằng navi rồi hack máy luôn thể :))
bác nào có bộ fw tiếng việt up lên w , navi chưa up nữa :(

Chỉnh sửa cuối:
mấy bác ơi fw này thay đổi chưa nhiều , chủ yếu update mấy ct và thêm cái quay ngang cuộc gọi thì fải :(

mấy bác ơi fw này thay đổi chưa nhiều , chủ yếu update mấy ct và thêm cái quay ngang cuộc gọi thì fải :(

theo mình biết bản này chỉ là bản vá 1 số lỗi nho nhỏ vs cập nhập tính nay bàn phím quay số ngang thôi .

mấy bạn ơi , có bạn bị giống mình ko : khi có tin nhắn tới mình ấn vào cái notification nó chuyển tới conversation vô dc vài giây là tự động out ra ngoài dù có đang reply hay ko :(

mấy bạn ơi , có bạn bị giống mình ko : khi có tin nhắn tới mình ấn vào cái notification nó chuyển tới conversation vô dc vài giây là tự động out ra ngoài dù có đang reply hay ko :(

từ hôm up đến h mình nhận cũng rất nhiều tin nhưng chưa bị hiện tượng như bạn nói . reply bình thương lun .

uh , mình bị liên tục , ức chế thật :(
phát hiện một cái mới trong bản này là hiển thị thời lượng pin khá chuẩn , dù ko chi tiết nhưng hình như ko còn việc nấc một xài cực lâu như lúc trước

Chỉnh sửa cuối:
Back