• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

cho em hỏi tí , sao em xài opera mjnjzoom 2 ngón nhưng sao thấy nó giật giật sao ý không mượt gì cả? Có ai biết vì sao không

cho em hỏi tí , sao em xài opera mjnjzoom 2 ngón nhưng sao thấy nó giật giật sao ý không mượt gì cả? Có ai biết vì sao không

Mới dùng N8 cũng đang thắc mắc. Có lúc còn bị treo cả máy mới bực mình

Mới dùng N8 cũng đang thắc mắc. Có lúc còn bị treo cả máy mới bực mình

Mình dùng đã lâu và máy rất ổn không bị tình trạng treo máy gì cả, có lẽ do bạn thoát ứng dụng không hết, hoặ mở quá nhiều ứng dụng cùng lúc.

Mình dùng đã lâu và máy rất ổn không bị tình trạng treo máy gì cả, có lẽ do bạn thoát ứng dụng không hết, hoặ mở quá nhiều ứng dụng cùng lúc.

anh xài máy s^3 anh zoom trên opera mini mượt hk ạ em thấy nó lag quá à ????

e format 4 ngón bị mất chương trình chỉnh sửa hình ảnh..bác nào có link dwon cho e xin

RAM N8 chỉ còn trống 78mb ????

Ae cho hỏi với: sao N8 của mình dung lượng ổ C chỉ còn 78mb vậy? Cái này có phải là RAM ko? Lúc mới khui hộp xài thì nó báo còn 110mb, sau 2 ngày còn 78mb và cứ giữ như vậy tới giờ là 2 tháng rồi. Chắc chắn là mình không lưu hay cài đặt pm nào vào ổ C này.
Thêm nữa: một lần kết nối với máy tính mở các ổ đĩa ra xem thì thấy tổng dung lượng ổ C là 250mb nhưng hiện không còn chỗ trống nào cả. Vậy là sao????
Ae có kinh nghiệm cho mình biết ý kiến với. Rất cám ơn ae.

Ae cho hỏi với: sao N8 của mình dung lượng ổ C chỉ còn 78mb vậy? Cái này có phải là RAM ko? Lúc mới khui hộp xài thì nó báo còn 110mb, sau 2 ngày còn 78mb và cứ giữ như vậy tới giờ là 2 tháng rồi. Chắc chắn là mình không lưu hay cài đặt pm nào vào ổ C này.
Thêm nữa: một lần kết nối với máy tính mở các ổ đĩa ra xem thì thấy tổng dung lượng ổ C là 250mb nhưng hiện không còn chỗ trống nào cả. Vậy là sao????
Ae có kinh nghiệm cho mình biết ý kiến với. Rất cám ơn ae.

Ổ C là bộ nhớ máy nha bạn không phải RAM, bị đầy là do bạn cài các ứng dụng, lưu hình ảnh, ảnh chụp, dữ liệu khi lướt web....
Để khỏi đầy bộ nhớ C khi cài ứng dụng nên chọn vào ổ đĩa chung, cũng như hình ảnh chọn lưu tránh ổ C.
Đây là máy của mình:

Cám ơn bạn đã giải đáp. Nhưng nhờ bạn đánh giá lại lần nữa giúp xem:
Máy của mình hiện có 3 ổ: C: Phone memory (free 72,4mb); E: Mass memory 14gb và F: Memory card 16gb
Ổ C chỉ có tổng là 250mb thôi. Do đó mình nghĩ ổ C chắc là RAM. Hoặc bạn chỉ cho mình pm nào có thể quản lý rõ ràng giống bạn với, hay có pm nào dọn bớt ổ C không? Chắc chắn khi cài đặt mình chỉ chọn ổ F mà thôi. Chỉ có vài pm của ovi mặc nhiên cài vào ổ E (nó ko hỏi trước khi cài và mình tìm thấy đã cài vào ổ E).
Cám ơn bạn

Máy của mình hiện có 3 ổ: C: Phone memory (free 72,4mb); E: Mass memory 14gb và F: Memory card 16gb
Ổ C chỉ có tổng là 250mb thôi. Do đó mình nghĩ ổ C chắc là RAM. Hoặc bạn chỉ cho mình pm nào có thể quản lý rõ ràng giống bạn với, hay có pm nào dọn bớt ổ C không? Chắc chắn khi cài đặt mình chỉ chọn ổ F mà thôi. Chỉ có vài pm của ovi mặc nhiên cài vào ổ E (nó ko hỏi trước khi cài và mình tìm thấy đã cài vào ổ E).
Cám ơn bạn

Bạn cài cái này xem có giống không nha, nếu không thì úp bài ở đây mai mình tìm hộ, tại nhiều bản mình không nhớ.

http://www.mediafire.com/?omdumv3xtt6bu40

Bản mình đang dùng đây nha bạn BÀI#2.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?149683-widget-ergos-memory-info-v25

Cám ơn bạn

C là bộ nhớ Máy 250MB trắng. cài S^3 mất khoẳng 100MB. Còn Trống 150MB. Còn vì sao bộ nhớ C của bạn ít vậy có thể do cài ứng dụng hoặc chứa Hình Ảnh, Video....
Bộ nhớ Ram của Máy bị ẩn bạn phải có phần mềm chuyên dụng mới thấy được.

Đã cài thử pm bạn giới thiệu (memInfo). Đúng là chỉ số RAM khác: còn 110mb và ổ C chỉ là ổ C của phone. Chắc là mình sẽ dọn lại ổ C này. Rất cám ơn bạn đã giúp đỡ.
Cũng cám ơn bạn luanthieugia góp ý kiến chân tình.
Mong là sẽ còn được học hỏi thêm từ các bạn.

Lỗi CAMERA N8 mong anh em giúp đỡ !!!!

Tình hình là con N8 của em đang sài rất ok. Nhưng tự nhiên hôm nay vào 1 ngày xấu trời mưa gió . Tự nhiên nó bị đổ bệnh rất chi là trầm trọng Lỗi là mọi ngày em chụp ảnh bình thường . Nhưng hôm nay em vào phần camera tự nhiên đen xì . Chuyển sang quay video cũng thế em nhìn lại đằng sau , thì thấy cái ống kính camera không mở @@ chụp ảnh thì chỉ hiện lên cái đèn đỏ bật flash thì không sáng đèn flash em đã flash lại nhiều bản của các bác tinh tế đều vô dụng hic hic em post bài này mong bác nào đã từng bị bệnh này giúp em cách khắc phục nếu tự chữa đc xin chỉ em cách . Còn nếu đem lên care hoặc đi sửa đc chỗ nào thì chỉ em ạ . Cho em xin thêm cái giá để em còn biết mà không bị người ta thịt ạ ( các bác thông cảm em sinh viên nghèo hic hic). Em xin cám ơn mọi người

Tình hình là con N8 của em đang sài rất ok. Nhưng tự nhiên hôm nay vào 1 ngày xấu trời mưa gió . Tự nhiên nó bị đổ bệnh rất chi là trầm trọng Lỗi là mọi ngày em chụp ảnh bình thường . Nhưng hôm nay em vào phần camera tự nhiên đen xì . Chuyển sang quay video cũng thế em nhìn lại đằng sau , thì thấy cái ống kính camera không mở @@ chụp ảnh thì chỉ hiện lên cái đèn đỏ bật flash thì không sáng đèn flash em đã flash lại nhiều bản của các bác tinh tế đều vô dụng hic hic em post bài này mong bác nào đã từng bị bệnh này giúp em cách khắc phục nếu tự chữa đc xin chỉ em cách . Còn nếu đem lên care hoặc đi sửa đc chỗ nào thì chỉ em ạ . Cho em xin thêm cái giá để em còn biết mà không bị người ta thịt ạ ( các bác thông cảm em sinh viên nghèo hic hic). Em xin cám ơn mọi người

Ống kính Camera không mở thì phải đem ra chỗ sửa chữa để họ kiểm tra bạn nhé.

sau khi em up con N8 lên belle fw 111 thì camera vẫn chụp bt nhưng đèn flash khi chụp lại ko sáng , các pro giúp em với hix

cho mình hỏi câu này hơi gà tí, màn hình n8 của mình ko biết có cảm biến ánh sáng để tự cân chỉnh độ sáng ko, sao mình để ý thấy nó hay thay đổi chứ ko ổn định. Khi mình ra nơi có ánh sáng mạnh thì nó sáng lắm, khi vô tối thì nó cũng dịu bớt lại.

Gãy khe sim N8

Tình hình con N8 của mẹ em bị thằng em nó cố lắp cái micro sim vào.rút được ra rồi nhưng khi lắp sim thường thì không nhận.có thể là gãy khe sim.đang tính lên care nhưng không biết giá thế nào là hợp lý. Em gà các bác giúp em với (em đã gg nãy giờ nhưng không có topic nào cho giá cụ thể cả ) ~X(~X(~X(

Tình hình con N8 của mẹ em bị thằng em nó cố lắp cái micro sim vào.rút được ra rồi nhưng khi lắp sim thường thì không nhận.có thể là gãy khe sim.đang tính lên care nhưng không biết giá thế nào là hợp lý. Em gà các bác giúp em với (em đã gg nãy giờ nhưng không có topic nào cho giá cụ thể cả ) ~X(~X(~X(

Gía cả bạn cứ lên đó hỏi sẽ có giá thị trường thôi, ai chém gì đâu mà sợ bạn.

Lỗi xung đột phần mềm cần hổ trợ

sau khi mình Hack co N8 thành công xong thì mình vẫn cài phần mền bình thường nhưng khi cài 02 PM Extra Buttons v1.07(2) , Melon Advance Device Locks v1.14.180 S60v3v5 S^3 VI bởi Kienvp@SymPViet rồi sau đó cài thêm một chương trình khóa máy và vẫn vọc bình thường không có việc gì. Vậy mà khi mình tắt nguồn khơỉ động lại thì vẫn có logo và hình biểu tượng Nokia khơỉ động bình thường và sau đó là máy hiện chỉ mỗi hình nền , trên thanh công cụ có cột báo sóng và báo pin ngoài ra không thấy gì cả và màn hình thì sáng liên tục không tắt Dùng máy khác gọi đến vẫn đỗ chuông nhưng không làm gì được, dù máy gọi đến đã tắt nhưng N8 thì vẫn đỗ chuông bình thường. Tắt nguồn tháo thẻ nhớ khơỉ động lại cũng như cũ chỉ khác hình nền thành màu đen, gắn thẻ vào lại có hình trở lại. Như vậy là máy bị sao? có phải do xung đột phần mềm hay bị hư gì. Mong các bác chỉ giúp vơí vì vốn liến chỉ có con N8 thôi.

Thôg thườg các lỗi phần mềm gây ra điều có thể khắc phục bằng cách 4mat. Bây giờ bạn tắt nguồn máy trước, sau đó bấm và giữ 3 phím giảm âm+chụp ảnh+menu rồi bấm nút nguồn bạn sẽ thấy máy khởi độg và rung lên 1 cái thì hãy bõ nút nguồn ra nhưng vẫn giữ 3 phím giảm âm+chụp ảnh+menu cho đến khi hiện lên logo nokia thì thả 3 phím kia ra. sau khi 4mat tất cả dữ liệu và pm cài ở ổ C sẽ mất,nên trước khi 4mat nếu có dữ liệu gì quan trọg nằm ở C thì hãy copy nó ra E hoặc F

Thôg thườg các lỗi phần mềm gây ra điều có thể khắc phục bằng cách 4mat. Bây giờ bạn tắt nguồn máy trước, sau đó bấm và giữ 3 phím giảm âm+chụp ảnh+menu rồi bấm nút nguồn bạn sẽ thấy máy khởi độg và rung lên 1 cái thì hãy bõ nút nguồn ra nhưng vẫn giữ 3 phím giảm âm+chụp ảnh+menu cho đến khi hiện lên logo nokia thì thả 3 phím kia ra. sau khi 4mat tất cả dữ liệu và pm cài ở ổ C sẽ mất,nên trước khi 4mat nếu có dữ liệu gì quan trọg nằm ở C thì hãy copy nó ra E hoặc F
Máy mình nó đơ như cây cơ có vào được gì đâu để copy dữ liệu nếu mình vào được thì mình đã dùng lệnh để 4mat rồi. Nếu biết cách 4mat bằng phím cứng như bạn chỉ thì mình đã đỡ tốn tiền rồi. Mình cũng cảm ơn bạn nhiều vì nhờ bạn mà mình biết cách 4mat này. À sẵn đây bạn có thể giải thích và chỉ mình cách khắc phục bản đồ, lái xe mặc định tích hợp sẵn trong N8 không vì sau khi đem từ tiệm về thì mình không vào được bản đồ, lái xe mặc định. Khi vào thì nó hiện dòng thông báo "không thể mở ứng dụng. cài đặt phiên bản mới từ nokia.com/maps". Mình vào nokia.com/maps thì được thông báo bản đồ đã tích hợp sẵn trên N8 nên k cài đc. Lỗi như vậy là sao vậy bạn, mình còn gà ba cái vụ này lắm. Mong bạn chỉ hộ, mình tên Hùng. Mail: ngoviethungqnbd@yahoo.com. Cảm ơn bạn nhiều về bài viết của bạn.

Back