• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
Vấn đề của N97 và Việt map

Các bạn cho mình hỏi sao minh cài việt map trên con N97 toàn báo la ko dủ bộ nhớ và ko thể chạy dc ( bản việt map danh cho 5800 và N97 và mình đã cài thành công trên 5800 ) :(:)((

Các bạn cho mình hỏi sao minh cài việt map trên con N97 toàn báo la ko dủ bộ nhớ và ko thể chạy dc ( bản việt map danh cho 5800 và N97 và mình đã cài thành công trên 5800 ) :(:)((

huynh cài trên bộ nhớ chung hay bộ nhớ thứ cấp.có 2 cách khắc phục
1:khôi phục lại cài đặt gốc hay format máy
2:vào trang chủ viêtmap down bản S17 touch cài lại.
chúc bạn thành công

bạn thử *#7370# XEM THẾ nào nếu ko được thì thử format thẻ nhớ bằng cách định dạng ấy:|.hoặc là do có nhưng phần mềm bạn cài vào bị virus:|.tốt nhất nên format thẻ nhớ và reset lại má.good luck

Vấn đề Font tiếng Việt cho N97

Mình mới mua 1 chú N97 Hong Kong, có 3 ngôn ngữ là English, Chinese, Chinese HK. Vì sống và làm việc tại TQ nên phải để font Chinese cho tiện. Nhưng khi vào các trang web tiếng Việt hay dùng từ điển thì bị lỗi font tiếng Việt.
Ai biết cách cài thêm font tiếng Việt cho N97 mà ko cần change code thì giúp mình nhé.

Cho mình hỏi khi điện thoại đã được hack. Thì Nokia Map ( đã cr@ck ) có được miễn phí phần tự update tình trạng giao thông không ?

1 câu nữa thôi: Điện thoại đã hack có cài được những phần mềm chưa cr@ck kô ?

Cám ơn đã giúp

Vấn đề là ở VN thì làm gì có tình trạng giao thông với nokia map.
Hack thì có thể cài được nhưng chưa crack thì chỉ là trial hoặc phải mua thôi>:)

cho mình xin phím hay code để format. Kô biết có ai nhớ kô ? ( reset nào mà vẫn giữ lại hình ành và nhạc đó bạn )

Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:
cho mình xin phím hay code để format. Kô biết có ai nhớ kô ? ( reset nào mà vẫn giữ lại hình ành và nhạc đó bạn )

Cám ơn

Một số cách format: *#7370# hoặc *#7780# hoặc Phím nguồn + phím chức năng + phím cách+ phím xóa (bàn phím của N7)
Hình và Nhạc thì bạn copy sang ổ khác hoặc thẻ nhớ là OK. Còn khi fomart xong thì sạch sẽ như mới --> Như vậy mới đảm bảo hết lỗi vặt chứ!!!:D

Phím nguồn + phím chức năng + phím cách+ phím xóa

Bấm cách này nó kô xóa sạch, nhạc và hình vẫn còn . Mình chưa thử 2 cách xóa đầu tiên.

Bấm cách này nó kô xóa sạch, nhạc và hình vẫn còn . Mình chưa thử 2 cách xóa đầu tiên.

Cách này là hard reset mà sao không sạch được. Bạn tắt máy, giữ ba phím sau trước rồi ấn tiếp vào nút nguồn. Giữ yên như vậy cho đến lúc hiện lên bảng chọn quốc gia. (Hồi dùng V2 và V3 thì có 1 trường hợp khiến máy không sạch là do cài thêm font tiếng Việt trên máy).
:-? Hình và nhạc còn:-? Bạn kiểm tra xem còn trên máy hay còn trên thẻ. Sạch là chỉ sạch ổ C (phần cài hdh thôi). Còn thẻ nhớ (hoặc bộ nhớ trong 32G như N97) thì vẫn còn. Muốn sạch, bạn vào Quản lý file, xuống E, phím phải, chọn Định dạng (fomart). Thẻ cũng vậy. Xong đảm bảo sạch trơn như mới:D

Hic , tớ mới tậu con N97 hôm qua, nhưng nay có vài vấn đề . Thứ 1 : Sau khi sạc đủ 8h tớ thực hiện cuộc gọi nhưng máy tự nhiên tắt nguồn và khởi động lại, hiện tại đến thời điểm này chưa bị thêm lần nào nữa; Thứ 2 : sau khi endcall thì máy tự động gọi lại. hic không hiểu nổi nữa . Có bác nào rành giải thích và đưa ra biện pháp khắc phục tớ với

vietmap trên N97 ko định vị GPS đc

e cài bản dùng thử vietmap cho S60v5, ko hiểu sao ko định vị đc GPS trên N97, ko hiểu do N97 lỗi hay vietmap làm sao. Dung google map vẫn định vị đc vị trí bình thường

bạn thử vào vietmap - tùy chọn - cấu hình gps - đã định vị ( chọn bật gps )
có thể vietmap của bạn chưa chọn chế độ này nên k bắt gps được

Bạn cũng nên kiểm tra xem máy cuả bạn có cài GPRS không nhé,vì nếu không có GPRS thì không xài được Vietmap đâu

Máy e không bị tình trạng vậy,bác thử gỡ bỏ đi và cài lại xem cùng lắm thì Format lại máy luôn

Bạn cũng nên kiểm tra xem máy cuả bạn có cài GPRS không nhé,vì nếu không có GPRS thì không xài được Vietmap đâu

Posted via Mobile Device
xài đc chứ bn, gprs chỉ để júp định vị nhanh hơn thôi

bạn k đọc kỹ bài post của chủ top ah, nếu k có gprs thì sao bạn đó định vị bằng google map được

Cho mình hỏi khi điện thoại đã được hack. Thì Nokia Map ( đã cr@ck ) có được miễn phí phần tự update tình trạng giao thông không ?

Thử thì biết nghen. Tôi biết muốn thử thì phải trả tiền rồi đó. Thật ra không hack cũng được thôi, trả tiền hàng năm cho lợi ích trong cuộc sống mình cũng đáng mà. Đàn ông Việt ăn nhậu sống đâu cũng thế, trả bao nhiêu cho rượu cho em hổng tiếc, mà trả cho tiền "update tình trạng giao thông", chuyện cần thiết nhất trong cuộc sống giao động hiện nay mà lại tiếc bạo hì hì.., đời thế mà.

Ừ thì biết là đường tình không ngắn,
Nhưng không ai thiếu nó sống an lành.

Chú thích:
À, việc update tình trạng giao thông dùng bằng Google Map chính xác mà miễn phí nữa, bạn có thể nhập thẳng vào điện thoại của mình; dùng với AGPS của Nokia.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back