• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
Theo mình biết thì N98 thì củng như N97 thôi,nhưng ở thị trường nước ngoài nó được mang cái tên N98.Một dòng máy mang tính đột phá như N97 thì còn lâu nửa mới ra nhửng máy tương tự(suy đoán vậy thôi).

Hì hì... không cũng như đâu bạn, N98 khác N97 chứ. Máy chụp hình của N98 là 7.2 mega pixel, còn N97 chỉ có 5 mega pixel thôi. N98 dùng "Symbian S70 3rd edition", còn N97 dùng "Symbian S60 5th".

hic, em N97 của em bị sao ấy các bác à. cảm ứng lúc đựoc lúc ko, máy thường xuyên bị treo. Em vừa phải mang tới Nokia care. Có bác nào biết nguyên nhân và hướng dẫn em cách dùng phù hợp thì bảo em với.Mà phiên bản phần mềm mới nhất cho em này là bao nhiêu hả các bác nhỉ ?

Lỗi nắp trượt camera của N97

Dùng N97 bị lỗi nắp trượt camera chán quá .Cứ mở ra chụp hình là bị xước camera.Nay nokia nhận lỗi cho co chế trượt camera của N97 và thay thế cho khách hàng ,có bác nào bị như vậy không có thể mang qua nokia care thay thế nhưng em nghĩ thay xong nhưng dùng thì vẫn xước các bác ạ.:-?

Các bác tham khảo ở đây : http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Smartphone/2009/10/3B9B0F06/

hix N97 của em lật nắp chụp hình ra thì màn hình đen mù O_O xem video cũng bị đen mù luôn chỉ nghe thấy âm thanh. Lúc tắt đi khởi động lại thì vẫn chụp ảnh bt, xem fim bt nhưng đc 1 lúc lại quay về tình trạng đen thui thủi >< Ai giúp em với T_T
Mà các bác ơi, chẳng may đi ngoài đường ko có wifi mà cần lấy máy ra gửi email gấp qua GPRS thì cài đặt GPRS cho máy thế nào ? Nó cứ bắt e hết đánh tên này rồi tên kia, fần connectivity đã oánh là Mobi-gprs-wap rồi mà nó vẫn cứ bảo là lôi access point :(
Bác nào có kinh nghiệm cứu em với, cảm ơn các bác nhiều ><

hic, em N97 của em bị sao ấy các bác à. cảm ứng lúc đựoc lúc ko, máy thường xuyên bị treo. Em vừa phải mang tới Nokia care. Có bác nào biết nguyên nhân và hướng dẫn em cách dùng phù hợp thì bảo em với.Mà phiên bản phần mềm mới nhất cho em này là bao nhiêu hả các bác nhỉ ?

Bạn vào setting -> phone -> Touch input -> touch screen calibration để căn chỉnh 4 góc cảm ứng lại xem.
Phiên bản mới nhất hiện tại là V12.0.024 trong tháng 10 này nghe nói sẽ co V20. Bạn Up Version bằng wifi sẽ nhanh hon NUS, chỉ khoảng 10p là xong.

Không chạy được Xplore trên N97?

E dùng N97, trước vẫn chay X plore (bản cảm ứng) bình thường, tự dưng bây h ko chạy đc, ấn vào nó nháy 1 cái rồi chả có j nữa, xóa đi cài lại vẫn ko đc. Xin đc chỉ giáo cách sửa lỗi này với

Chỉnh sửa cuối:
đừng tự lập 2pic ngoài như thế này pác, có 2pic thảo luận N97 mà. Mod chuyển bài này vô 2pic thảo luận N97 đi ạ.:-/:-/

hic hic, ngán ngẩm con N97 này quá. Mới mua chưa được 1 tháng mà biết bao nhiêu lỗi. Dạo này máy đơ kinh khủng , cảm ứng thì nhấn vào ko nhận , sau đó ko đụng vào mà nảy ầm ầm. Bực mình . Khuyên các bác ko nên dùng N97 . Máy mới mua ko biết nên xử sao nữa

cho hỏi, khi lướt web thì nó cứ kết nối mặc định với GPRS ko àh. mặc dù đã cài đặt kết nối với wifi rồi.

Bạn vào connectivity\admin. settings\Packet data\Packet data connection chuyển về "when need". Trên web browser vào setting\general\access point chuyển về "ask when need" xem.

mình gặp rắc rối nữa, cái cài đặt đèn thông báo khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ. nó ko hoạt động

mình up FW = JAF xong thì mất 1 số ứng dụng như vnexpress , dự báo thời tiết ... làm thế nào để có lại bây giờ ? nhờ các bác giúp với

@các bác cho hỏi : xếp tui có con N97 nguyên "đai" chưa cài thêm PM gì (mình loại trừ PM ACM hoặc tưng tự) hiện máy chỉ chấp nhận các cuộc gọi có trong Phonebook và sim còn các cuộc gọi "lạ" đều bị Reject, vì dòng máy này chưa xài nên hỏi các bác để nhờ giúp cách SET lại cho nó chấp nhận ALL các cuộc gọi dùm, Tks

đã có fw mới với rất nhiều cải tiến mới như chúng ta mong đợi bấy lau danh cho n97.mời các bạn cắm cáp vào va dùng nsu chiến đấu nhé.
Posted via Mobile Device

nokia N97 có cần miếng dán bảo vệ màn hình ko các bạn ?

Mình đi mua 1 miếng dán 60k về dán vào vẫn bị xước miếng dán đấy, còn ko dán thì chắc sẽ bị xước màn hình đấy, nhưng dán vào cảm ứng hơi kém tí

Status
Không mở trả lời sau này.
Back