• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
mình cũng vậy
còn là sv chưa đi làm nhưng cũng cố dành dụm 6 tháng mua 1 con 5800 chỉ vì mê vọc :D
lúc vừa mua nó tổng cộng tài sản còn có 100k để...dán màn hình :D
tới giờ đã đc gần 2 tháng,và đã chán :D
nhưng nghĩ bán thì cũng k có con nào khác đáng để đổi,có thể nói x6 là 1 model thất bại của nokia,mặt khác hết tiền rồi,nên thôi =))

Mình thì thấy thik con X6 này, thấy wa hình trên wed thì thấy dáng cũng ok but chưa thấy mặt em nó ở ngoài nên hem bit seo, hum nào rảnh đi coi mắt em nó mới đc, mình thì k có time để vọc hdh, but thik cái em này hơn 5800 ở chỗ màn hình cảm ứng điện dung chạm đa điểm như Ip ( chỉ nghe thông tin là vậy, hem bit thực hư thế lào), camera 5.0 px, bộ nhớ trong 16G, but lại hem có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, giá gần 8tr3 cũng ok ( lúc trước chưa có hàng chính hãng giá xách tay tầm 12tr). Chán em 5800 rùi, h định bán 5800 or N81 để đổi em X6 này, hem bit 02 em này h bán đc nhiêu nữa, đang mê em X6 này quá...:-?

Cảm ứng điện dung nhưng ko có đa điểm. Cam 5.0px ko thực sự hơn 5800. Ko hỗ trợ thẻ ngoài là một điểm khó chịu khi bị deadphone. Phần cứng vẫn y chang 5800. Giá quá đắt.

Bằng đó nhược điểm là đủ cho bạn rồi chứ?

X6 là model thất bại nhất trong dòng S60V5 của Nokia.

Chài ơi.
Đang tính giải quyết em X6 này nhưng nghe có vẻ xem xét lại quá.
Thanks các Bro

Cảm ứng điện dung nhưng ko có đa điểm. Cam 5.0px ko thực sự hơn 5800. Ko hỗ trợ thẻ ngoài là một điểm khó chịu khi bị deadphone. Phần cứng vẫn y chang 5800. Giá quá đắt.

Bằng đó nhược điểm là đủ cho bạn rồi chứ?

X6 là model thất bại nhất trong dòng S60V5 của Nokia.

Mình hoàn toàn đồng ý với những nhận xét của bạn. Đây cũng là ý kiến chung của một số người đã sỡ hữu X6.
Với giá hơn 8tr đã có nhiều sự chọn lựa OK hơn nhiều

HDH mới nên mới co nhiều cái để nghich chứ M :D mình cũng tán thành em này :D

HDH mới nên mới co nhiều cái để nghich chứ M :D mình cũng tán thành em này :D

Vọc mà kg có phần mềm để thử thì mau chán lắm.

đang dự tính mua. nhưng thấy dáng nó thô quá.với lại v5th thì cũng vọc nhiều hơi chán rồi.tính kiếm thằng khác nhưng chưa biết em nào ngon hơn. hdh khác thì ít pm wá không có j để vọc hết

Đồng qun điểm, hệ điều hành khác thì ít PM, X6 lại xấu quá, nhất là phần đỉnh máy, nhìn rất thô.

X6 vẻ ngoài rất xấu, chụp ảnh quay phim xấu hoắc (màu nhợt nhạt), 3 phím cứng cảm giác như hàng tàu. đc cái nghe nhạc cũng khá hay.

Phần mềm thì 4rum mình chưa có chứ chỗ khác nhiều lắm. Khi nào mua con này em sẽ post bài >:) kahkah

Vẫn là S60 Phiên bản thứ 5. Hệ điều hành Symbian phiên bản 9.4 mà em,sao ít phần mềm được.Máy anh đang test FW 12 chưa hack được nên ko vọc được nhiều pm,FW 11 thì hack vô tư với HelloOX2 rồi : ))

Vẫn là S60 Phiên bản thứ 5. Hệ điều hành Symbian phiên bản 9.4 mà em,sao ít phần mềm được.Máy anh đang test FW 12 chưa hack được nên ko vọc được nhiều pm,FW 11 thì hack vô tư với HelloOX2 rồi : ))
Đang nói về Maemo ấy mờ

Mình đang đih tậu e này nhg thấy các bác nói vậy nên nghĩ lại
chắc so với hero android thì x6 ko bằng nhỉ
nhg với giá tiền x6 thì chỉ mua đc hero cũ :(
ko có bh mua cứ ghê ghê

cho mình hỏi ai có máy X6 rồi thì so sánh chất lượng âm thanh của nó so với em 5800 thì như thế nào? Mình nghĩ loa ngoài của nó không to bằng 5800 nhưng bù lại nghe bằng tai nghe hay hơn 5800 nhiều vì tai nghe đi kèm của em 58 tệ quá.
Có ai xài rồi thì cho chút cảm nhận đi.

Hehe thấy các bác chê em nó nhiều thế :( vừa tậu 1 con ở Huyen Mobile đây. Em thấy x6 cũng khá nhanh ấy chứ :D cảm ứng tốt loa ngoài khá to và rõ hơn con 5800 trc của em bộ nhớ trong 280 mb bộ nhớ chung 15Gb. mỗi tội hơi nhỏ cầm nó dư nào ấy dễ rơi vỡ =((

Khá nhanh thế nào được =.= pHần cứng y chang 5800. Chắc tại máy mới nó vậy thôi

Mà 3tr chênh lệch thà mua thẻ nhớ + earphone vẫn còn dư chán đó bạn :p

Status
Không mở trả lời sau này.
Back