• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

Mắc vậy sao bác ơi. Nếu thế này em bán luôn cả cáp và màn hình có được 1 tr không nhỉ?

vấn đề là chổ đó :)) , nếu rã xác bán linh kiện thì giá trị cộng lại lại sẽ cao hơn bán nguyên con nhưng cái chính là chừng nào mới bán hết mấy cái linh kiện đó ?!!! >:)
Còn đem ra cửa hàng thì giá cả sao khỏi nói ai cũng biết >:)
mấy cái máy xác xem như nằm chờ thời, giống như chó ngáp phải ruồi :)) kakakakakka

Hic hic hôm nào phải lập cái rao vặt ở đây mới được. Con 8525 của en không nhận thẻ nhớ đang muốn đẩy đi cả mớ chưa biết có bán được 1tr không?

Giúp chỉnh lại cách hiển thị SMS

Mình dùng máy PPC hemes 300 có một vấn đề là:
lúc trước nhắn tin nó hiển thị giống như đoạn chat mà giờ nó hiển thị tin nhắn trong inbox lại lẻ từng tin nhắn một.

Giờ mình muốn chỉnh lại cách hiển thị SMS trong inbox giống đoạn chat thì phải chỉnh như nào? Ai biết chỉ dùm cái nhé thanks :X

ATT 8525 màn hình cảm ứng treo,ko kết nối với PC được

Tình hình là thời gian gần đây cái máy ATT 8525 của mình có hiện tượng lạ rất khó chịu, đó là :
- Ko connect dc máy tính , màn hình hình thì treo cảm ứng ( nút vẫn xài được).
- Vào bootloader khi thì connect dc voi PC , khi thì ko, nói chùng hên xui.
- Có hard reset thì van vậy, up rom từ the nhớ thì ko dc.
Mình đã dùng đúng rom gốc của máy rồi bản WM6.0 từ ATT

Mong bà con chỉ giáo giùm,
Thanks nhiều nhiều.

AT&T 8525 Có thể Port android được không?

Bây giờ đang rảnh định nghiên cứu cái android. Cho mình hỏi có cao thủ nào port được android trên con này chưa vậy, Con này để trong tủ gần 1 năm rồi.
Thanks All

:( mình cũng quan tâm về cái này, mình thử cài cái bản của bạn gì trên Tinhte mà nó ko chạy dc :(

theo mình biết thì những em có ram nhỏ không chơi được android đâu.hermes chịu rồi.

các folder trong My document trong Storage Card HTC 8525 bị mất???

tình hình là HTC 8525 của em sài đc 4 tháng
vẫn rất ok
nhưng cách đây 1 tuần , em chụp ảnh+ quay video lưu vào storage card thì tìm mãi k thấy
thường thì nó nằm trong my document của storage card nhưng giờ thì nó ẩn
em đã show all file , và quét virus nhưng k có gì hết
em tạo new folder trong my document cũng k thấy folder vừa tạo
ai trị bệnh giúp em với =((

tình hình là HTC 8525 của em sài đc 4 tháng
vẫn rất ok
nhưng cách đây 1 tuần , em chụp ảnh+ quay video lưu vào storage card thì tìm mãi k thấy
thường thì nó nằm trong my document của storage card nhưng giờ thì nó ẩn
em đã show all file , và quét virus nhưng k có gì hết
em tạo new folder trong my document cũng k thấy folder vừa tạo
ai trị bệnh giúp em với =((
Có thể bị đụng PM hay rom bị lỗi. Bạn thử HardReset lại xem có còn bệnh đó không nhé...

gọi 3G cho room herm

các pro ơi ai biết ppc tại sao gọi 3g ko nghe dc tiếng ko? loa ngoài ok nhưng chỉ nói người ta nghe dc thôi, room này bị lỗi cái gì vậy? ai biết xin chỉ giáo thanks trước nhìu nhìu, và ai có phần mềm làm ẩn luôn cái start trên màn hình ko cho mình xin với tại vì hay chọt chọt vào màn hình là nó tự nhảy lên start à, trước chuyển nó xuống dưới rồi cái bên dưới chuyển lên nó lại nhảy cái mới chuyển lên thế mới đau, mình nghĩ do nó tự nhận cảm ứng ở góc đó nên ai có phần mềm nào che nó lại cho mình xin nhé và 1 số bạn xài loại này hay bị dùng luôn, thanks alot

Chỉnh sửa cuối:
e xài htc x01,ram 64mb,room 128,k biết là dòng gì nên k tìm được bản room fù hợp,ra tiệm up room 6.5 xog thì bộ nhớ ram chỉ còn 20mb,chạy hơi nặng,fải cài java blend,các ứg dụng java k online được,các bác có địa chỉ room 6.1 nào nhẹ hơn chỉ dùm e,thank nhiều...em xem trong phần device dòng máy này là HERM200

Con của mình cũng bị bệnh này nhưng mình thử up rom khác thì ok. Mình ko bik có đúng hay ko nhưng bạn thử up xem có được ko.^^!

xin giúp htc at&t 8525 HERM 100 hiện 3 vạch màu không thoát ra được

máy ban đầu tự dưng không nhận sim cột anten có dấu (!).nên mình làm theo hướng dẫn (+ Down link trên về giải nén vào máy tính
+ Để PPC trong win rồi sau đó cắm cáp nối với PC (điều kiện máy tính đã cài ActiveSync4.5)
+ Bộ tool này khi ta kích hoạt file AUTO_Unlock_v3a.bat sẽ chạy gần như hoàn toàn tự động ngoài những bước ta nhấn yes trên PPC đề xác nhận cho tới khi kết thúc
+ Tới đây máy đã được Unlock SIM và CID cùng với phiên bản HardSPL-1.40)mình thao tác đến update thì nó báo lỗi ERRo 14.nên mình rút cab ra .giờ thì bật nguồn lên nó cứ lên 3 vạch màu.Mong cac bác giúp giùm .cảm ơn

máy ban đầu tự dưng không nhận sim cột anten có dấu (!).nên mình làm theo hướng dẫn (+ Down link trên về giải nén vào máy tính
+ Để PPC trong win rồi sau đó cắm cáp nối với PC (điều kiện máy tính đã cài ActiveSync4.5)
+ Bộ tool này khi ta kích hoạt file AUTO_Unlock_v3a.bat sẽ chạy gần như hoàn toàn tự động ngoài những bước ta nhấn yes trên PPC đề xác nhận cho tới khi kết thúc
+ Tới đây máy đã được Unlock SIM và CID cùng với phiên bản HardSPL-1.40)mình thao tác đến update thì nó báo lỗi ERRo 14.nên mình rút cab ra .giờ thì bật nguồn lên nó cứ lên 3 vạch màu.Mong cac bác giúp giùm .cảm ơn
Úp lại Ship Rom (rom gốc của máy) là okie...

mong bác hướng dẫn chi tiết dùm.Máy đã được up ROM rồi,nên giờ mình không có bản ROM gốc của nó.không biết phải bắt đẩu lại từ bước nào hiện tại khi bật nguồn thi nó lên màn hình có
- 3 vạch màu và các dòng .
- HERM 100
- IPL-1.01
- HERM 100
- SPL-1.40.OLIPRO
* chưa cắm cab thì chữ serial. cắm cab vào thì chữ usb.
mong được sự giúp đỡ cảm ơn rất nhiều
-mình thử chạy file RUUWrapperva2 làm theo hướng dẫn thì nó báo lỗi 240.
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201101242304njjhmjlmmz847398.jpeg

Chỉnh sửa cuối:
em muốn thêm nhạc chuông SMS cho con HERM 300 mà không biêt phải copy nhạc chuông vào đâu. các huynh giúp em dùm. cám ơn

em muốn thêm nhạc chuông SMS cho con HERM 300 mà không biêt phải copy nhạc chuông vào đâu. các huynh giúp em dùm. cám ơn
Bạn có thể cài PM set nhạc chuông như RingoMobile hay bạn có thể copy các đoạn nhạc chuông đuôi .wma hay .wav vào My Device/Windows là được...

cám ơn anh. sẵn cho em hỏi luôn tại sao em xem phim bang windows media, không xem full screen được anh, bấm vào chọn full screen thì màn hình đen thui, chỉ còn âm thanh? có cách nào để xem được full screen không anh?

cám ơn anh. sẵn cho em hỏi luôn tại sao em xem phim bang windows media, không xem full screen được anh, bấm vào chọn full screen thì màn hình đen thui, chỉ còn âm thanh? có cách nào để xem được full screen không anh?
Đó là do file video của bạn, bạn nên covert về đúng chuẩn màn hình là 240x320 thì sẽ xem full được...

em covert thấy chỉ có định dạng 320x240( màn hình 240x320), nếu xoay ngang lại thì đúng chuẩn, nhưng khì trượt bàn phím ra, thì chỉ mấy nút điều khiển của window media là đổi sang chiều ngang.còn phim vẫn theo chiều đứng, và hình bị nhỏ lại. bấm full screen cũng đen thui( phim đã convert sang 320x240)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ah, hôm qua không được, hôm nay em thử convert 1 file khác thì được rồi. cám ơn anh

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

hỏi tiếp :p. tại em mới lần đầu xài nên nhiều thứ không biết lắm, hihi. con Herm 300 này xài được thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu GB vậy anh, máy em đang xài thẻ 1GB. anh cho em biết để em đi mua 1 cái về, max với khả năng của máy, hihi:D

Chỉnh sửa cuối:
Back