• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

các bác vào bắt bệnh giùm em con htc hermes at&t 8525

không biết tại sao nhưng khi em up rom xong, chạy ngon lành, đến khi em cài một số phần mềm vào, cái thì cài được, cái lại không, cái thì đơ (cũng phần mềm đó hồi xài rom gốc chẳng sao cả), khởi động lại máy thì giống như mình hardreset vậy (nhưng thời gian không cần chỉnh)
vậy nguyên nhân và cách khắc phục là gì vậy?

không biết tại sao nhưng khi em up rom xong, chạy ngon lành, đến khi em cài một số phần mềm vào, cái thì cài được, cái lại không, cái thì đơ (cũng phần mềm đó hồi xài rom gốc chẳng sao cả), khởi động lại máy thì giống như mình hardreset vậy (nhưng thời gian không cần chỉnh)
vậy nguyên nhân và cách khắc phục là gì vậy?
Bạn nên HardReset lại một lần nữa cho máy hoạt động chuẩn với bản rom mới, nếu không hết thì úp rom khác...

Làm sao để khi trượt bàn phím Hermes ra tự sáng luôn?

em ghét hermes ở cái điểm này, buổi tối trượt ra chẳng biết nút nào mà bấm, phải ấn bừa 1 nút cho nó sáng rồi mới xóa sau. các bác có cách nào trượt ra cái là nó sáng ko (em mới xài winmo nên hơi gà)

à, 1 câu em không hiểu nữa là em không biết con at&t 8525 này thuộc hermes nào, mọi người bảo là hermes 100 nhưng mà sao để check ở trong máy đc, vào bootloader thì thấy hermes*** (3 ký tự sao), ở trong devide information cũng thế.thế là cớ làm sao????//

Cingular 8525 mất tiếng loa ngoài !!!

Cái cingular 8525 của em đang xài mấy bữa nay tự nhiên loa nhỏ dần rồi mất hẳn tiếng. Thử HardReset lại thì nó lại to rõ trở lại, tưởng do bản Rom nhưng mấy bữa sau lại bị mất tiếng tiếp. Thử HR nhưng vẫn dzậy(k có tiếng loa ngoài).
Tuy mất tiếng loa ngoài nhưng loa nghe gọi vẫn rõ, vẫn rung bình thường, chỉ có loa ngoài là chạm chạm.
EM k bik là nó bị phần cứng hay phần mềm. Đã thử up lại cỡ 5-6 bản Rom khác nhau. Có bản thì nó tự nhiên có tiếng lại nhưng xài đc mấy ngày rồi cũng Mất Tiếng. Chả hiểu nó bị chạm cái j @@.
Em đang ở Q3, nếu các bác nhận định là bị phần cứng thì chỉ giùm em mấy tiệm sửa ĐT uy tín gần gần chỗ em( định giá giùm em là nếu sửa loa thì tổn thất khoảng bn xiền ??? để em còn tính =.=! ) Em xin cảm ơn trước!!! :D

Cái cingular 8525 của em đang xài mấy bữa nay tự nhiên loa nhỏ dần rồi mất hẳn tiếng. Thử HardReset lại thì nó lại to rõ trở lại, tưởng do bản Rom nhưng mấy bữa sau lại bị mất tiếng tiếp. Thử HR nhưng vẫn dzậy(k có tiếng loa ngoài).
Tuy mất tiếng loa ngoài nhưng loa nghe gọi vẫn rõ, vẫn rung bình thường, chỉ có loa ngoài là chạm chạm.
EM k bik là nó bị phần cứng hay phần mềm. Đã thử up lại cỡ 5-6 bản Rom khác nhau. Có bản thì nó tự nhiên có tiếng lại nhưng xài đc mấy ngày rồi cũng Mất Tiếng. Chả hiểu nó bị chạm cái j @@.
Em đang ở Q3, nếu các bác nhận định là bị phần cứng thì chỉ giùm em mấy tiệm sửa ĐT uy tín gần gần chỗ em( định giá giùm em là nếu sửa loa thì tổn thất khoảng bn xiền ??? để em còn tính =.=! ) Em xin cảm ơn trước!!! :D
Vậy loa ngoài của bạn có vấn đề, bạn nên thay loa khác nhé. Gía thay loa tầm khoảng 100k - 200k thôi..

Em mới mua 1 e htc TYTN 2 về vọc hết pin cắm sạc khoảng 3->4 tiếng rồi rút sạc ra nhấn nút power mãi mà không có hiện tượng gì, rồi nhấn các phím khác cũng không được, trượt ra cũng vẫn đỡ cuối cùng e soft reser lại thì lại chạy bt! Như vậy là bị sao ạ?
Còn 1 việc nữa e muốn hỏi là con của e đang xài wind 6.5 nhưng ở ngoài màn hình today nó lại không có phần hiển thị các chương trình chạy ẩn thành ra e k biết có những cái nào đang ẩn! Có ai biết cách khắc phục không ạ? Chỉ giúp e với! E mới dùng wm nên vẫn còn gà lắm! Thanks mọi người!

Radio HTC at&t 8525.....

em có con htc này...khi upROm thì toàn là rom cook...nên thiếu phần radio....khi up radio thì bị lổi ( chạy được vài % thì nó k thèm chạy nữa).....
khi unclock bằng v3a thì cũng thế...
vậy xin mấy a giúp đỡ e phần radio... unclock....
ai có Rom có radio sẵn chia sẽ e với.....hoặc romship...

Mà bạn nên sài phần mềm harrd-SPL v7 nó sẽ tự động unlock cho bạn luôn. Cách kiểm tra unlock hay chưa là: vào bootloader xon có chữ olipro là OK (unlocked). Và còn một cách nữa là dùng phần mềm mtty.exe chọn kết nối USB. Nhập như sau (có máy hiện "cmd>" thì đừng lo không sao cả):

USB>info2

Nếu là super CID thì là unlocked:
chức bạn thành công. Mong được làm bạn nhé!

Back