• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

Ông này dỗi hơi thật. Đọc mấy bài viết trong diễn đàn toàn thấy post bài nhảm.

không nhảm đâu, bạn đọc kĩ sẽ thấy có lí mà :D vả lại, yêu cầu của bạn khó thực hiện được vì nó sinh ra làm việc đó rồi , thêm nữa là khi báo sóng có màu xanh chứ không vàng và khi có cuôc nhỡ hay tin nhắn mới chuyển vàng, hết pin chuyển đỏ chúc vui

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi chút , giờ mới lần đầu lôi con ppc 8525 ra up rom , trước em dùng con atom up rom đơn giản lắm mà con này loay hoay chưa biết cài công cụ gì để up đc , các bác nói sơ qua đc không , dạo này bận quá chẳng xem hết đc :( === nhờ mod xóa dùm đã up rom xong , thật đơn giản ^^

Chỉnh sửa cuối:
SoftBank X01HT kô nhận được file qua bluetooth!

Em mới vừa sắm 1 em X01HT xài WM6.5, bản radio là 1.16.00.00 nghe gọi wifi và gửi file qua bluetooth được, chỉ có điều là kô nhận file qua bluetooth được thôi! Khi máy khác gửi qua thì kô kết nối được với máy em! Mấy anh giúp dùm em với! Do mới sử dụng PPC lần đầu nên chưa biết j! Sẵn tiện cho em hỏi con này dùng WM bao nhiêu là ngon nhất, do em dùng thấy bản 6.5 này hay treo máy với lại hao pin quá! Thanks all!:|

Em mới vừa sắm 1 em X01HT xài WM6.5, bản radio là 1.16.00.00 nghe gọi wifi và gửi file qua bluetooth được, chỉ có điều là kô nhận file qua bluetooth được thôi! Khi máy khác gửi qua thì kô kết nối được với máy em! Mấy anh giúp dùm em với! Do mới sử dụng PPC lần đầu nên chưa biết j! Sẵn tiện cho em hỏi con này dùng WM bao nhiêu là ngon nhất, do em dùng thấy bản 6.5 này hay treo máy với lại hao pin quá! Thanks all!:|

có lẽ do bản rom của bạn thôi, bạn thử ghép thiết bị trước khi nhận và gửi file xem, nếu không được thì up rom khác thôi, chúc vui

bác công ơi, máy em vẫn bị cái lỗi bàn phím cứng bị ấn lộn nút, sơ ri bác nhe tại cái này em cũng thấy mọi người có hỏi rồi mà em lười search wá :p:p:p, bác chỉ em làm sao để chỉnh sửa lại đc kô, hình như em nhớ cái này nó chỉnh registry thì phải :-?:-?

Các số gọi đến máy em đều hiện dạng (091)-xxx-xxx. Làm sao để trả về bình thường (091xxxxxxx) ạ?

Máy của em là softbank X01HT mới up lại rom của thằng HTC TyTn! Nên mọi thứ đều hoàn hảo trừ cái bàn phím cứng qwerty thì các kí tự symbol lại sắp xếp sai vị trí của nó, các anh ai biết về trường hợp này và cách khắc phục thì chỉ em với! em đọc gần như hết các bài trên này rùi mà hok thấy! Thanks all!

bác công ơi, máy em vẫn bị cái lỗi bàn phím cứng bị ấn lộn nút, sơ ri bác nhe tại cái này em cũng thấy mọi người có hỏi rồi mà em lười search wá :p:p:p, bác chỉ em làm sao để chỉnh sửa lại đc kô, hình như em nhớ cái này nó chỉnh registry thì phải :-?:-?

nếu bạn dùng rom 6.5 có tích hợp sẵn advanced config . bạn vào input, keyboad layout , chuyển bàn phím về đúng máy của bạn ( at&t 8525 thì về cingular 8525,là ok thôi) nếu không có thì cài vào, còn không thì chỉnh sửa registry như bạn nói cũng đều được cả mà,

ặc,em nói là chỉnh sửa registry nhưng mà em có nhớ đâu :)):)):)) nếu nhớ thì em hỏi bác làm j, bác công ơi bác có nhớ kô chỉ em đi

ặc,em nói là chỉnh sửa registry nhưng mà em có nhớ đâu :)):)):)) nếu nhớ thì em hỏi bác làm j, bác công ơi bác có nhớ kô chỉ em đi

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\Qwerty đổi giá trị 40409 hoặc 30411, thành 20409 :D

Máy của em là softbank X01HT mới up lại rom của thằng HTC TyTn! Nên mọi thứ đều hoàn hảo trừ cái bàn phím cứng qwerty thì các kí tự symbol lại sắp xếp sai vị trí của nó, các anh ai biết về trường hợp này và cách khắc phục thì chỉ em với! em đọc gần như hết các bài trên này rùi mà hok thấy! Thanks all!

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\Qwerty đổi giá trị 40409 hoặc 20409..., thành 20404 hoặc 30411

Các pác cho hỏi: Máy mình khi truy cập wifi (>30') xong thì khoang 15' sau máy rất nóng (lúc đang truy cập máy bình thường, k nóng) và rất mau hết pin (từ hơn 50%-> hết sạch pin). Mình đang xài rom 6.1, trước đây xài nhìu bản rom 6.5 cũng bị hiện tượng này. Nếu k xài wifi sử dụng nghe gọi bình thường thì pin đc 2 ngày. Như vậy là do máy hay do pin vậy các pác? có ai bị giống mình k?

Các pác cho hỏi: Máy mình khi truy cập wifi (>30') xong thì khoang 15' sau máy rất nóng (lúc đang truy cập máy bình thường, k nóng) và rất mau hết pin (từ hơn 50%-> hết sạch pin). Mình đang xài rom 6.1, trước đây xài nhìu bản rom 6.5 cũng bị hiện tượng này. Nếu k xài wifi sử dụng nghe gọi bình thường thì pin đc 2 ngày. Như vậy là do máy hay do pin vậy các pác? có ai bị giống mình k?

khi điện thoại ở chế độ chờ, thì chỉ tiêu thụ rất ít điện năng khoảng 300-500 mAh, nhưng khi thực hiện nghe nhạc hoặc nghe điên thoại, kết nối GPRS, wifi... thì khi đó các phần như chíp thu phát sóng, CPU, IC nguồn, IC công suất đều hoạt động và tiêu thụ rất nhiều năng lượng khoảng 1200-2000mAh, sự tiêu thụ lớn và sự hoạt động của các khối trên dẫn đến phát sinh nhiệt, nên DT bị nóng và nhanh hết pin, ngoài ra rom 6.5 tích hợp nhiều ứng dụng nên cũng gây ra hao pin. hy vọng bạn đã hiểu !

Sử dụng Wifi vào Internet máy Cingular 8525

Mình vừa mới sắm 1 em XCingular 8525 nhưng mình ko thể nào vào duyệt web đc mặc dù Wifi ầm ầm. Mỗi lần vào trình duyệt là nó tự kết nối bằng GPRS chứ ko vào bằng Wifi. Mình cũng đã nghiên cứu nhìu diễn đàn và làm theo như xóa GPRS..... nhưng vẫn vô hiệu. Mấy bro ai có cao kiến jì xin chỉ giáo giúp. Thanks

Mình vừa mới sắm 1 em XCingular 8525 nhưng mình ko thể nào vào duyệt web đc mặc dù Wifi ầm ầm. Mỗi lần vào trình duyệt là nó tự kết nối bằng GPRS chứ ko vào bằng Wifi. Mình cũng đã nghiên cứu nhìu diễn đàn và làm theo như xóa GPRS..... nhưng vẫn vô hiệu. Mấy bro ai có cao kiến jì xin chỉ giáo giúp. Thanks

sau khi kết nối wifi thành công, bạn vào trình duyệt web và vào trang chủ mặc định của dịch vụ, ví dụ như google, vtc, thì mới được, còn không thì không vào được đâu

Lỗi khi truy cập Wifi

E đang dùng con Dopod 838 pro, nhưng hôm nay ko hiểu sao khi truy cập vào mạng internet qua wifi thì máy cứ báo lỗi là: " the address is not valid. Check the address and try again", mong các bác giúp mình với nhé. Thank.

O2 Trion , chat OLA 3 ?

Mấy pro cho hỏi cái , sao máy O2 trion của mình chat ola không được , đăng nhập thì vào được hết vào trong luôn , nhưng khi thao tác chọn nick nó không vào , phải chọt vào đó nhiều lần hên xui nó ăn và làm như bị đơ , có khi khó khăn lắm mới vào đánh caro nó cũng đơ đơ chọt không ăn , cảm ứng đều hoạt động tốt và chính xác khi sử dụng máy nếu không vào phần mềm này .

Mình nghĩ chắc phần mềm này không tương thích với O2 . Mấy pro có cách nào khắc phục được không ?

Mấy pro cho hỏi cái , sao máy O2 trion của mình chat ola không được , đăng nhập thì vào được hết vào trong luôn , nhưng khi thao tác chọn nick nó không vào , phải chọt vào đó nhiều lần hên xui nó ăn và làm như bị đơ , có khi khó khăn lắm mới vào đánh caro nó cũng đơ đơ chọt không ăn , cảm ứng đều hoạt động tốt và chính xác khi sử dụng máy nếu không vào phần mềm này .

Mình nghĩ chắc phần mềm này không tương thích với O2 . Mấy pro có cách nào khắc phục được không ?

Chắc do khi đó tốc độ xử lí chậm bởi phần mềm được chạy nên máy đơ như thế :D

Back