• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

Cho hỏi máy trion của mình có cần unlock sim cid không . thông số máy dưới đây !
Cần sài phiên bản nào để unlock cho phù hợp ? Mình muốn Up lên WMB 6.1 và muốn úp thoải mái để kiếm cái phù hợp . hiện đang sài WMB 5.

Rom véion : 3.54.206.1
Radio véion : 1.47.00.00
Protocol véion : 32.80.7020.20H
ExtRom version : 3.54.206.101

Nhạc chạy được có mấy giây, không hiểu vì sao

mình mới xài con cingular 8525, bật nhạc bằng win media không hiểu sao nhạc chạy được khoảng 11 hay 12 giây là tự động chuyển sang bài khác, không hiểu
mới xài nên kinh nghiệm window mobile còn non, anh em giúp đỡ nghen, thanks nhiều:p
Mà diễn đàn mình có mục giới thiệu cách sử dụng mấy cho mewbie ko hè, nếu có cho em cái link luôn nha

mình mới xài con cingular 8525, bật nhạc bằng win media không hiểu sao nhạc chạy được khoảng 11 hay 12 giây là tự động chuyển sang bài khác, không hiểu
mới xài nên kinh nghiệm window mobile còn non, anh em giúp đỡ nghen, thanks nhiều

Cho hỏi máy trion của mình có cần unlock sim cid không . thông số máy dưới đây !
Cần sài phiên bản nào để unlock cho phù hợp ? Mình muốn Up lên WMB 6.1 và muốn úp thoải mái để kiếm cái phù hợp . hiện đang sài WMB 5.

Rom véion : 3.54.206.1
Radio véion : 1.47.00.00
Protocol véion : 32.80.7020.20H
ExtRom version : 3.54.206.101
thông số trên chỉ là Radio và version thồi
Bạn phải đưa máy về Bootload bằng cách (ok + power + softreset)
thì mới biết SPL là bao nhiêu, thường có Olipro là đã Unlock CID:D

Đúng là lỗi của Win Media rồi
Mình dùng thử chương trình khác vô tư, bye bye Wmedia luôn^^
Mà hồi trưa nghịch nghịch sao tạo mấy cái shortcut danh bạ ở menu start, giờ ko biết xóa sao hết>.<mấy bác cao thủ bày giúp với
mà mới xài WM, ko biết có thể lầp 1 thư mục ví dụ như la` chương trình trong menu start rồi chuyển các chưong trình vào đó ko, chứ cài nhiều chương trình wa, ấn start ra 1 list nhìn mà hoảng

gà sử dụng htc 8525

thưa các bác em mới có được con htc 8525 cingular hàng second hand từ mĩ đem về,kiến thức về PDA coi như = 0, nhờ các bác chỉ giáo dùm :
-việc đầu tiên nên làm gì với em nó (em đã kiểm tra sơ bộ ,như độ nhạy màn hình ,thời gian gọi vv)
-những PM nào cần thiết không thể thiếu cho em nó
-tai sao khi lướt web font tiếng việt bi lỗi(cần fai làm gì)
-và nhiều nữa....
rất mong các bác chỉ giáo dùm.đa tạ

Chỉnh sửa cuối:
thưa các bác em mới có được con htc 8525 cingular hàng second hand từ mĩ đem về,kiến thức về PDA coi như = 0, nhờ các bác chỉ giáo dùm :
-việc đầu tiên nên làm gì với em nó (em đã kiểm tra sơ bộ ,như độ nhạy màn hình ,thời gian gọi vv)
-những PM nào cần thiết không thể thiếu cho em nó
-tai sao khi lướt web font tiếng việt bi lỗi(cần fai làm gì)
-và nhiều nữa....
rất mong các bác chỉ giáo dùm.đa tạ
Trươc tiên Bạn xem máy có unlock CID chưa.nêu chua thì không up rom lạ được
đưa máy về Bootload bằng cách (ok + power + softreset)
Xem SPL là bao nhiêu.SPL có dòng Olipro là đã Unlock rồi
Đây Bạn tham khảo
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976
Những PM cần thiết Bạn qua đây
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=33
Muốn lướt Web không bị lỗi thì phải có font tiếng Việt ở trang trên cũng có cho Bạn
Rom của PV có tích hơp luôn font tiếng Việt rồi Bạn nên thử cho biết:)
Rom có đủ cho Bạn:)
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=113
Chúc Bạn chọn PM vùa ý:)

Mình đang xài con Cingular 8525, màn hình bên góc trái chổ PhudongBar bị chớp và mổi lần như vậy thì chương trình bị đóng còn nếu xoay ngang thì lại bị cũng ở góc trái chổ iContact làm màn hình bị nhảy loạn xạ. Mình đã thử nhiều rom khác nhau đều bị vậy. Bác nào máy có tật như máy mình và đã khắc phục được xin chỉ giáo, nếu phải đến thợ thì ở đâu sửa uy tín và giá tiền khoảng bao nhiêu. Cám ơn nhiều và xin hậu tạ chầu cfee wifi.

Trươc tiên Bạn xem máy có unlock CID chưa.nêu chua thì không up rom lạ được
đưa máy về Bootload bằng cách (ok + power + softreset)
Xem SPL là bao nhiêu.SPL có dòng Olipro là đã Unlock rồi
Đây Bạn tham khảo
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976
Những PM cần thiết Bạn qua đây
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=33
Muốn lướt Web không bị lỗi thì phải có font tiếng Việt ở trang trên cũng có cho Bạn
Rom của PV có tích hơp luôn font tiếng Việt rồi Bạn nên thử cho biết:)
Rom có đủ cho Bạn:)
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=113
Chúc Bạn chọn PM vùa ý:)

rất cám ơn bác em đã làm như bác hướng dẫn và thấy :spl-1.Olipro. Rom version PDACorner.V11+.
Radio 1.16.00.00
Protocol version 32.53.7018.01H
thôi thì bác giúp cho em biết nên cài bản rom nào thi tốt cho dòng máy của em,em đọc cứ hoa cả mắt và cuối cùng chẳng hiểu gì,có phải up rom xong mới cài được các phần khác không, hay cứ để vậy cài vào thẳng luôn,bác thông cảm nếu có hỏi ngu xin cười thoải mái.chúc bác khỏe

Chỉnh sửa cuối:
hix hix các bác ơi máy em sao pin ko cầm j hết!!! chỉ xài dc có 1h wiffi là nó hết pin luôn rồi. máy của em là solfbank x01ht hix hix.chả làm dc j hết. pin mới vẫn còn tốt mà sao máy ko cầm pin vậy chài!!....
các bác ơi ai bít khăc phục vụ này giúp dùm em vơi!!!
chúc các bác thành công và khoe mạnh!!........

Bác nào giúp em copy danh bạ từ sim sang máy với. Mới mua con dht 9000 mà ko biết xài thế nào. Loay hoay mỗi cop danh bạ và nhận file qua bluetooth mà không đc. Em vừa up Rom 6.5. Thanks các bác

bạn vào mục quản lý thẻ sim sau đó chon chức năng copy từ sim vao contat là đc thôi mà

bạn nào giúp mình cài cấu hình gprs viettel cho con dopod cht 9000 luôn với, mình dùng rom 6.5.Cám ơn
mình cũng chưa biết cách nhận file bluetooth ntn , gửi thì được mà nhận thì không, mặc dù máy kia đã nhìn thấy nhưng ko gửi đc.các bác giúp mình với. không biết có bài nào hướng dẫn chung cho người sơ nhập không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Hermes CHT 9000 không nhận SIM Vina?

E có con dopod cht 9000, hôm rồi up lên win 6.5 tự dưng ko nhận sim vina nữa trong khi các sim khác như mobi,viettel,beeline dùng bt. Các bác giúp em với ạ

Vấn đề máy ảnh của cingular 8525

vấn đề thế này các bác ạ , bỗng một ngày đẹp trời em lôi con ppc của em ra chụp ảnh thằng con thế nào mà màn hình mờ tịt , các chức năng của máy ảnh vẫn làm việc bình thường nhưng mà ảnh thì mờ , mờ lắm, như là nhìn trong một đám khói . Em chỉnh mọi thông số up lại rom nhưng không đc , các chức năng của máy vẫn chạy bình thường , bác nào biết tại sao không ạ

Back