• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Tôi đang sử dụng Tilt 8925, tình cờ tìm được trang
http://f1ip.net/index.php
có rất nhiều rom của kaiser, tôi có down một số bản rom của Gamin.DK nhưng không unrar được vì đã khóa pass.Bạn nào biết, có thể hướng dẫn giúp tôi? Thanks!

Trang này là host free của các KTV build Rom bên XDA chứ có gì khó đâu mà tình cờ! Ai mà chả biết! Nếu Rom của KTV nào thì vào tab 4frum của KTV đó mà tham khảo.

Bạn có thể tham khảo ở đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=404276

Bác sẽ tìm được Pass giải nén.

Còn Rom của Kaiser XDA ở đây:

http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=378

Còn Rom Kaiser PDA Viet ở đây: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=160

Còn Rom tham khảo 4 frum khác ở đây:

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=160

Hy vọng Bạn hài lòng

Kaiser loa nghe nhỏ

Em có con Kaiser AT&T đã đc up radio 1.65.24.36 và xài bản ROM TPC_V11_MEGA WWE.

1. Em thắc mắc là sao nghe loa nhỏ mặc dù đã chỉnh max volume. Điều này rất bực mình khi ở ngoài đg phải rất có gắng để nghe.

2. Em xài bản ROM trên thì cảm giác máy chầm chậm, em có nên trả về bản ROM 6.1 không? Và nếu đc xin giới thiệu bản ROM 6.1 nào ổn định và đầy đủ tools dùm em.

3. Ai có bộ font cho em với nha. Vì em lên web chữ đọc oải quá hihi.

Thanks mọi người nhìu.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn kiếm mấy cái ROM ship xài cho nó ngon.nhanh nữa chứ!
Còn font thì search cái Tahoma đó.cài vô là ok hết lun!^^

Bác nào cho em hỏi với. em có cái đĩa gốc của microsoft , nó là windowns mobile của con htc tytn 2 này, giờ em muốn up cái rom gốc này thì làm thế nào ạ, bác nào hướng dẫn em với, thanks

Các bác cho hỏi, em đang dùng HTC Kaiser AT&T, sau khi up xong rom mới của Shifu và cài một số ứng dụng nhỏ như bàn phím, resco rồi SR lại thì nó trở lại tình trạng như lúc mới HR lại (cân màn hình, set time...). mà lần nào cũng phải như thế mặc dù chương trình cài vào vẫn chạy. Vậy có phải đặc trưng của dòng Kaiser này là khi SR lại thì phải thiết lập lại từ đầu hay sao??? hic, con này quả khó xài ghê.... Nhức cái đầu lâu....

Các bác cho hỏi, em đang dùng HTC Kaiser AT&T, sau khi up xong rom mới của Shifu và cài một số ứng dụng nhỏ như bàn phím, resco rồi SR lại thì nó trở lại tình trạng như lúc mới HR lại (cân màn hình, set time...). mà lần nào cũng phải như thế mặc dù chương trình cài vào vẫn chạy. Vậy có phải đặc trưng của dòng Kaiser này là khi SR lại thì phải thiết lập lại từ đầu hay sao??? hic, con này quả khó xài ghê.... Nhức cái đầu lâu....
Có lẽ máy Bác bị chạm SR với HR rồi!! Bạn đừng SR bằng cách chọc vào lổ nhỏ dưới đích mà Bác nên cài cái xdaShutdown v1.01 sẽ tiện dụng hơn!! Hoặc đem ra tiệm kiểm tra cái main xem sao!!

Không chia sẻ file được! help

Mình có 1 desktop (tạm gọi là máy chủ) và share những tài nguyên trên đó, thông qua kết nối Wifi. Laptop thì vào lấy file bình thường, nhưng với con Pocket mới xài lại có hiện tượng này.

Trước kia mình xài 4700 hay P3600 vẫn xem film trực tiếp trên đó, nhưng hiện tại thì ko thể nào vào các folder share trên máy desktop được.

Máy desktop xài windows 7, HDD NTFS, có pass người sử dụng, wifi mã hóa WPA, nhưng vẫn chưa biết lý do gì Pocket ko thể vào được dù pass vẫn đúng. Pocket HTC Tytn-II đã thử các bản rom từ 6.0, 6.1 đến 6.5.

Thông qua kết nối wifi thì vẫn thấy desktop và truy cập wifi internet bình thường.

Thanks

Con TyTN II của tôi tự dưng bị mất cảm ứng, các tính năng khác vẫn hoạt động bình thường, hiện toàn phải trượt bàn phím ngang để sử dụng, cũng bất tiện.
Như vậy là bị làm sao? Phải xử lý như thế nào?
Ở HN có địa chỉ nào kinh nghiệm xử lý vấn đề này tốt mong các bạn mách nước giúp. Thanks!

Kaiser không lưu lại thông tin backup

hi các bác, chú Kaiser của em tự nhiên không thể lưu lại các cuộc gọi đi, gọi đến, tin nhắn, em thực hiện backup bằng PIM cũng không thấy file backup đâu luôn, chắc không phải do ROM vì em đã change đi change lại rất nhiều ROM rồi mà vẫn bị tình trạng này. Có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ :|:|:|

hi các bác, chú Kaiser của em tự nhiên không thể lưu lại các cuộc gọi đi, gọi đến, tin nhắn, em thực hiện backup bằng PIM cũng không thấy file backup đâu luôn, chắc không phải do ROM vì em đã change đi change lại rất nhiều ROM rồi mà vẫn bị tình trạng này. Có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ :|:|:|
Up lại ROM Ship xài vài bữa đi bạn.
Còn vấn đề PimBackup thì khi thực hiện Backup bạn để ý đường dẫn vị trí lưu file rồi tìm lại mà restore.
Đồng thời cũng nên kiểm tra lại thẻ nhớ nữa.

Con TyTN II của tôi tự dưng bị mất cảm ứng, các tính năng khác vẫn hoạt động bình thường, hiện toàn phải trượt bàn phím ngang để sử dụng, cũng bất tiện.
Như vậy là bị làm sao? Phải xử lý như thế nào?
Ở HN có địa chỉ nào kinh nghiệm xử lý vấn đề này tốt mong các bạn mách nước giúp. Thanks!

Không ai trả lời hộ tôi nhỉ??? Cứu! Cứu! Cứu với!
Đang rất cần các bạn ạ!

Đang rất cần các bạn ạ!
HR lại ko hết, Up Rom khác, Rom gốc ko hết...... thì đem đi Bác sĩ Mobile thôi. Chuyện đó có gì mà kêu cứu!!!

mọi người cho e hỏi là mọi người có ai sử dụng con kaier truy cap mang 3g dc k vậy? e k truy cập 3g dc ne!hichic....mọi người ai đã sữ dụng xin chỉ giáo nhe!

mọi người cho e hỏi là mọi người có ai sử dụng con kaier truy cap mang 3g dc k vậy? e k truy cập 3g dc ne!hichic....mọi người ai đã sữ dụng xin chỉ giáo nhe!

Ko hiểu là bác đã sử dụng được rồi thì còn muốn xin chỉ giáo về gì nữa đây? Mọi người phải hỏi bác thì có chứ nhỉ...

Ko ai trả lời giúp tôi về vụ địa chỉ sửa cảm ứng màn hình với? :((

Đang rất cần các bạn ạ!

Cáp roài bác ạ, thay hết khoảng 600k, thay thì có bác Gigatic, tuy nhiên bác nên ngồi cạnh lúc thay nhé.
:))

Lúc trước con Kaiser của em có phím VideoCall trên DialPad nhưng sau khi em up rom thì không còn nữa. Làm ơn cho em hỏi có rom 6.5 nào có phím VideoCall không? và nút 3G trong Communications. Cám ơn nhiều.

mình mới lấy con Tytn 2 mong các bác chỉ giáo. mình định up rom nhưng ko bít làm cách nào biết máy mình đã up rom, un cid, cài Hardspl rùi. thanks

mình mới lấy con Tytn 2 mong các bác chỉ giáo. mình định up rom nhưng ko bít làm cách nào biết máy mình đã up rom, un cid, cài Hardspl rùi. thanks

Cho máy về Bootloader sẽ biết được máy đã unlock CID/HSPL hay chưa.
Còn ROM version thì bạn vào Settings/System/Device Information để xem phiên bản ROM.
Bạn nên đọc qua Topic này để tìm hiểu các phương pháp và thao tác.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=47185

Back