• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

cho em hoi không biết sao con Tytn 2 của em ko thể kết nối bằng wifi mặc dù tìm được mạng wifi. trong khi sử dụng gpsr thì vô tư lướt web. thanks

em làm như bác nói màn hình hiển thị:
kais130
SPL-1.93.0000
CPLD-8

Như vậy là đã Unlock cid/hspl rùi phải ko vậy?
bây giờ em có thể thử up rom dược phải ko?

em làm như bác nói màn hình hiển thị:
kais130
SPL-1.93.0000
CPLD-8

Như vậy là đã Unlock cid/hspl rùi phải ko vậy?
bây giờ em có thể thử up rom dược phải ko?
Máy của bạn chưa được unlock thành công,bạn nên đọc kỹ và thực hiện lại vì hiện tại máy bạn chưa thể up ROM được.
Nếu HardSPL thành công thì khi vào Bootloader sẽ thấy:
VD với phiên bản SPL 3.34 by Dave:
KAIS130
SPL-3.34.hard
CPLD-8

Máy mình sao cảm ứng bị lệch hoài dù vào setting canh lại hoài, thật là chán hơn cả con O2 Mini với Exec của thằng bạn xài từ lâu rồi mà đến giờ vẫn còn rất nhạy.
Không biết mấy bro có ai bị tình trạng giống mình không? Cho mình biết cách khắc phục với :)

Máy bạn bị lệch cảm ứng nhìu khả năng bị phần cứng nhiều hơn, khả năng làm miếng cảm ứng màn hình không ổn rồi. Bạn nên thay mới nó đi và thay hàng xịn á chứ hàng tàu thì lệch lại liền

Không ai trả lời hộ tôi nhỉ??? Cứu! Cứu! Cứu với!
Đang rất cần các bạn ạ!
Máy bạn mất cảm ứng rất ít khả năng xãy ra phần mềm, mà khả năng cao nhất là bị phần cứng, do thiết kế của HTC có bản lề nên sẽ kéo theo sợi cáp nối từ main lên màn hình, mà đức dây cáp lun lun là vấn đề đau đầu của các máy trượt hoặc gấp. Máy bạn có thể cảm ứng bị liệt hoặc đứt một vài sợi dây cảm ứng của cáp. Bạn nên mạng ra chổ uy tín để sửa chữa nhé

Không cài đặt được chương trình

Các bác cho em hỏi tí
máy của em sau khi up ban rom cua HTC 6.1 lên ( dơnload tu HTC.com)
không cài được 1 số chương trình như PPC_VNfonts, skyforce, opera
Cứ chạy file .cab thì lài báo installation *.cab was unsuccessful.

Co ai biết nguyên nhân khắc phục xin chỉ giáo

Xin Cảm ơn

Các bác cho em hỏi tí
máy của em sau khi up ban rom cua HTC 6.1 lên ( dơnload tu HTC.com)
không cài được 1 số chương trình như PPC_VNfonts, skyforce, opera
Cứ chạy file .cab thì lài báo installation *.cab was unsuccessful.

Co ai biết nguyên nhân khắc phục xin chỉ giáo

Xin Cảm ơn

Có lẽ bạn dùng bản này TyTN II WM6.1 Upgrade code (2008/06/02)_SEA, Release Date: 2008-06-06. Lạ nhỉ thường thì trường hợp này chỉ xảy ra với Rom "nấu" thui, do có vài module ko tương thích khi port từ dòng khác qua Kaiser. Giải pháp cho bạn:
1/ Hard Reset lại xem sao.
2/ Có vài ctr mặc định bắt buộc phải cài vào bộ nhớ máy, bạn phải chắc chắn điều này và ko chọn bộ nhớ thẻ khi cài.
3/ Vẫn chưa được thì chỉ có cách bạn sưu tầm 1 bản Rom khác và up lại thui.
Chúc may mắn!

Mình thấy hướng dẫn Bootloader cho Kaiser trên 4r pdaviet là Nhấn nút Camera rồi chọc Reset, nhưng 1 số 4r khác lại bảo nhấn cả nút Power... Tuy nhiên tôi đã thực hiện cả 2 cách nêu trên mà con Kaiser vẫn ko thể Bootloader được. Khi làm như vậy Kaiser chỉ khởi động lại mà thôi... ko biết có phải bị hỏng Bootloader? Giúp mình giải quyết vấn đề này các bác nhé! Thanks

Hi all,

Máy Kaiser 130 của mình hay bị hiện tượng trắng ở màn hình boot, đã up nhiều room nhưng cũng không thay đổi gì, riết rồi sợ Kaiser 130 luôn. Đem ra tiệm thì tốn 250k, đóng tiền ngu ấy mà. hic, vậy cách xử lý hay nhất là sao hở mấy bồ, để sao mà mình làm chủ được nó đấy, thấy nhiều bạn up nhiều room quá trời mà không sao, máy tui chả dám cài software nào hết, chán ghê? Xin chỉ giúp mình với!!!

Thanks.

Mình thấy hướng dẫn Bootloader cho Kaiser trên 4r pdaviet là Nhấn nút Camera rồi chọc Reset, nhưng 1 số 4r khác lại bảo nhấn cả nút Power... Tuy nhiên tôi đã thực hiện cả 2 cách nêu trên mà con Kaiser vẫn ko thể Bootloader được. Khi làm như vậy Kaiser chỉ khởi động lại mà thôi... ko biết có phải bị hỏng Bootloader? Giúp mình giải quyết vấn đề này các bác nhé! Thanks
Vào Bootloader phải nhấn giữ camera rồi chọt/thả reset nhưng vẫn giữ nguyên camera cho tới khi hiện màn hình bootloader(chừng 2-3 giây).
Nếu nhấn giữ phím camera không chắc(hoặc thả sớm) thì máy sẽ chỉ reset thôi

Hi all,

Máy Kaiser 130 của mình hay bị hiện tượng trắng ở màn hình boot, đã up nhiều room nhưng cũng không thay đổi gì, riết rồi sợ Kaiser 130 luôn. Đem ra tiệm thì tốn 250k, đóng tiền ngu ấy mà. hic, vậy cách xử lý hay nhất là sao hở mấy bồ, để sao mà mình làm chủ được nó đấy, thấy nhiều bạn up nhiều room quá trời mà không sao, máy tui chả dám cài software nào hết, chán ghê? Xin chỉ giúp mình với!!!

Thanks.
Bạn cần nói rõ hơn về thông tin máy như phiên bản SPL,radio,ROM mà bạn đã dùng thì mọi người mới giúp bạn được.

Vào Bootloader phải nhấn giữ camera rồi chọt/thả reset nhưng vẫn giữ nguyên camera cho tới khi hiện màn hình bootloader(chừng 2-3 giây).

Cãm ơn bác. Làm theo bác rùi nhưng vẫn ko tác dụng gì cả! Có lẽ hỏng Bootloader chăng? Có cách nào khắc phục được ko bác?

Cãm ơn bác. Làm theo bác rùi nhưng vẫn ko tác dụng gì cả! Có lẽ hỏng Bootloader chăng? Có cách nào khắc phục được ko bác?
Tìm hiểu và thực hiện HSPL lại đi bạn,nên dùng tool của Cmonex có trong khu vực này.

Máy của bạn chưa được unlock thành công,bạn nên đọc kỹ và thực hiện lại vì hiện tại máy bạn chưa thể up ROM được.
Nếu HardSPL thành công thì khi vào Bootloader sẽ thấy:
VD với phiên bản SPL 3.34 by Dave:
KAIS130
SPL-3.34.hard
CPLD-8

Cám ơn bác nhìu em đã unlock và up được rom của bác phamquang
=D> =D> =D>

Tôi đang cần phần mềm Streaming Media cho Kaiser dùng WM 6.1 hỗ trợ xem video trực tuyến mà search mãi chưa thấy. Bạn nào có có thể up lên hộ được ko ạ?

Tôi đang cần phần mềm Streaming Media cho Kaiser dùng WM 6.1 hỗ trợ xem video trực tuyến mà search mãi chưa thấy. Bạn nào có có thể up lên hộ được ko ạ?

Bản 3.0 tại đây.
Tại khu vực PM cho PPC có Topic yêu cầu ứng dụng đấy bạn.Còn ở đây chỉ nên thảo luận và chia sẻ các kinh nghiệm và thắc mắc trong quá trình sử dụng thôi,không yêu cầu PM.

Vậy là khi HSPL là up lại được rom phải không các bác? Mình cứ nghĩ khi up rom thì phải thực hiện bootloader thì mới up được!
HSPL by Cmonex và up ROM Ship lại cho máy bạn để bước đầu khắc phục(vì ở các bài trước bạn có nói máy bạn không thể vào Bootloader được) .
Còn khi up ROM thường thì cho máy về Bootloader rồi mới gắn cáp và tiền hành chạy file KaiserCustomRUU.exe.
Tuy nhiên nếu bạn cứ để máy bình thường mà gắn cáp rồi chạy exe thì máy sẽ tự đưa về Bootloader trước khi load new OS.
Còn cách khác để up khá nhanh là dùng thẻ nhớ.Bạn tìm đọc tại khu vực chú ý đấy.

Back