• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Cam on NhatToai đã trả lời. trong topic mình quên mất một điều là hiện tượng lỗi camera xảy ra đối với cả 2 camera trước và sau

Không thể up ROOM trên HTC KAISER

Em mới được cho 1 em HTC KAISER của ông anh. Xài win 6.0 nhưng nó ngốn pin và sạc lâu lắm (2 tiếng dc có 30-40% à, Xài xạc zin hem mà dc vậy à)
em down tầm 4 bản room mà ko up dc
khi mở bootloader nó hiện như vầy:
security unlocked
KAIS****
SPL-1.93.0000
CPLD-4
Lúc up nó hiện màn hình trắng bóc oài 0% miết thôi hix. EM chả bik làm sao, mới vọc dòng này nên hem bik gì hết hixhixx
Anh chị nào giúp dùm em cái, thank nhìu nhìu

Em mới được cho 1 em HTC KAISER của ông anh. Xài win 6.0 nhưng nó ngốn pin và sạc lâu lắm (2 tiếng dc có 30-40% à, Xài xạc zin hem mà dc vậy à)
em down tầm 4 bản room mà ko up dc
khi mở bootloader nó hiện như vầy:

Lúc up nó hiện màn hình trắng bóc oài 0% miết thôi hix. EM chả bik làm sao, mới vọc dòng này nên hem bik gì hết hixhixx
Anh chị nào giúp dùm em cái, thank nhìu nhìu

Máy bạn chưa được unlock CID(HardSPL),vì vậy để up ROM được bạn cần tiến hành HardSPL trước đã.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?50773-KAISER-HARDSPL-3.34-BY-DAVESHAW
Sau khi HardSPL thành công,vào bootloader sẽ thấy:
KAIS1*0
SPL-3.34.hard
CPLD-8
Lưu ý nên sạc pin đầy trên 60% trước khi HardSPL,up ROM,up Radio...
Bạn đọc qua topic này để có thêm kinh nghiệm vọc Kaiser.

Máy đang dùng WM6.5 khi reset lại tự nhiên báo "Sim card is missing", tôi đã thay nhiều sim của các mạng khác nhau vào rồi vẫn vậy!!!
Xin hỏi các bác, đây là bệnh gì? Có thể tự xứ lý được ko? Ở HN có thể sửa ở đâu có đảm bảo nhất và giá cả thế nào?

anh ơi cho em hỏi giờ dùng bản ROM nào là tốt nhất cho kaiser đc a?

"Tốt nhất" thì còn tùy vào nhu cầu và khả năng sử dụng nữa bạn à.
Mỗi người mỗi ý nên không thể thống nhất đâu là tốt nhất.
ROM 6.1 hay 6.5 đều có những điểm mạnh yếu riêng.theo mình nếu dùng ROM 6.5 thì bạn dùng bạn này
http://www.multiupload.com/0KYSY0TGVI
Lưu ý muốn up ROM thì máy bạn phải được HardSPL trước sẽ rất an toàn,nếu không sẽ không thực hiện được và nguy cơ hỏng máy là rất cao.

em mới có được 1 con kaiser nhưng pin nó tuột rất nhanh , sạc đến 20% thì nó nhảy lên 100% luôn vậy có phải nó bị hư pin không ạ ? :-?

em mới có được 1 con kaiser nhưng pin nó tuột rất nhanh , sạc đến 20% thì nó nhảy lên 100% luôn vậy có phải nó bị hư pin không ạ ? :-?

Thông thường mua một cục pin thì khá đắt so với cái giá máy Kaiser hiện nay,không phải ai cũng có thể chấp nhận.
Vì vậy cần kiểm tra xem là do soft,do sạc hay pin.
Theo mình,trước tiên bạn up bản ROM khác(hoặc Hardreset),sạc và kiểm tra lại.Nếu chưa hết,hay mua (hoặc mượn) cục sạc khác kiểm tra tiếp.
Nếu vẫn chưa hết(tức còn hao pin) thì nên mang đến thợ quen nhờ xem giúp là pin hao do chip nguồn hay do pin đã xuống cấp.

"Tốt nhất" thì còn tùy vào nhu cầu và khả năng sử dụng nữa bạn à.
Mỗi người mỗi ý nên không thể thống nhất đâu là tốt nhất.
ROM 6.1 hay 6.5 đều có những điểm mạnh yếu riêng.theo mình nếu dùng ROM 6.5 thì bạn dùng bạn này
http://www.multiupload.com/0KYSY0TGVI
Lưu ý muốn up ROM thì máy bạn phải được HardSPL trước sẽ rất an toàn,nếu không sẽ không thực hiện được và nguy cơ hỏng máy là rất cao.

máy em HardSPL 1 lần rồi thì có phải làm lại k anh?

máy em HardSPL 1 lần rồi thì có phải làm lại k anh?

Cho đến nay HSPL của Kaiser có nhiều phiên bản,trên cơ bản,đã HSPL rồi là không cần làm tiếp vì nó đủ cho phép bạn up ROM/radio rồi.
Vì vậy nếu đã HSPL rồi thì bạn cứ vô tư up iếc.Nếu cần thiết,hãy dùng HSPL 3.34 là tốt nhất.

Cho đến nay HSPL của Kaiser có nhiều phiên bản,trên cơ bản,đã HSPL rồi là không cần làm tiếp vì nó đủ cho phép bạn up ROM/radio rồi.
Vì vậy nếu đã HSPL rồi thì bạn cứ vô tư up iếc.Nếu cần thiết,hãy dùng HSPL 3.34 là tốt nhất.

anh ơi thế up bản ROm anh vừa gửi cho em xong thì có phải up radio nữa k anh?

Radio cho WM6.1 và 6.5 như nhau,thực tế không cần up,tuy nhiên sẽ hợp hơn nếu dùng radio 1.71.xx.xx

Radio cho WM6.1 và 6.5 như nhau,thực tế không cần up,tuy nhiên sẽ hợp hơn nếu dùng radio 1.71.xx.xx

anh ơi sau khi em up đc ROM trên của anh gửi thì camera đen ngòm k thấy gì cả với lại âm thanh lúc đc lúc k. Như thế là lỗi gì hả anh chỉ em vs. cách khắc phục ntn?

anh ơi sau khi em up đc ROM trên của anh gửi thì camera đen ngòm k thấy gì cả với lại âm thanh lúc đc lúc k. Như thế là lỗi gì hả anh chỉ em vs. cách khắc phục ntn?

Up radio 1.65.xx.xx hay 1.71.xx.xx như đã nói ở trên là được.

Máy đang dùng WM6.5 khi reset lại tự nhiên báo "Sim card is missing", tôi đã thay nhiều sim của các mạng khác nhau vào rồi vẫn vậy!!!
Xin hỏi các bác, đây là bệnh gì? Có thể tự xứ lý được ko? Ở HN có thể sửa ở đâu có đảm bảo nhất và giá cả thế nào?

Chẳng bác nào chỉ dẫn khắc phục hộ tôi cái lỗi này với?

Chẳng bác nào chỉ dẫn khắc phục hộ tôi cái lỗi này với?

Up lại ROM khác,nếu vẫn còn thì mang ra tiệm kiểm tra lại khay SIM.
Đôi khi người biết thì lại không ở HN thì làm sao chỉ bạn HN tiệm nào là uy tín nhất ;;)

Up thử con rom được cho là WP7 của XDA thấy máy chạy đơ quá, kết nối máy tính cũng như rùa, sợ thật, các member có cao kiến gì để cải thiện tốc độ cho con rom này không? Hay là chỉ có cách cài lại rom cũ? Thanks!!!

Up thử con rom được cho là WP7 của XDA thấy máy chạy đơ quá, kết nối máy tính cũng như rùa, sợ thật, các member có cao kiến gì để cải thiện tốc độ cho con rom này không? Hay là chỉ có cách cài lại rom cũ? Thanks!!!

Đó chỉ là bản ROM được ép vào cái giao diện na ná WP7 chạy ì ạch chứ làm gì có ROM WP7 cho dòng máy cũ này hả bạn,úp lại bản khác mà xài đi.

kais130
spl-1.0.olipof
CPLD-8
nhu vay da hardspl chua cac bac
e moi dung kaiser nen ga lam
sory e dang dung e no online

Back