• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Em cảm ơn
Hiện lúc em mua thì chủ củ đưa em cục sạc của Motorola. vẫn sạc được, nhưng em không biết xài sạc ko phải của HTC thì có sao không?
Cục sạc ko quan trọng.... PIN đã chay rồi! Bạn có thể kick thử PIN nhé, bằng cách xài cho hết PIN đến khi tự tắt PPC xong sạc hơn 12h, xài hết lại tiếp tục sạc hơn 12h... làm hơn 4-5 lần, nếu được thì PIN sống dậy ko thì mua PIN khác thôi, hên xui.....!

Kaiser bị treo

Tình hình con kaiser của em bị treo chết đứng không vào được. Chỉ Hard Reset mới vào được 1 lúc lại chết đứng. Em cài bản rom khoác van bị như vậy. Mong cả nhà giúp đỡ, Thanks nhiều!

Em cảm ơn
Hiện lúc em mua thì chủ củ đưa em cục sạc của Motorola. vẫn sạc được, nhưng em không biết xài sạc ko phải của HTC thì có sao không?
Lời khuyên cho bạn là HTC không nên dùng sạc motorola,nguồn vừa không đủ lại rất nóng máy khi sạc.tốt nhất bạn nên mua cục sạc HTC mà dùng.
Tình hình con kaiser của em bị treo chết đứng không vào được. Chỉ Hard Reset mới vào được 1 lúc lại chết đứng. Em cài bản rom khoác van bị như vậy. Mong cả nhà giúp đỡ, Thanks nhiều!
Máy bạn đã có HSPL rồi đấy chứ?bạn có thể mô tả thêm là máy treo ở giai đoạn nào,bạn đã thử up về ROM Ship chưa?

sau khi em cài đặt phần mềm xong la no treo đứng. Restar lai nó chỉ hiển thị hình khởi động rồi cũng chết

sau khi em cài đặt phần mềm xong la no treo đứng. Restar lai nó chỉ hiển thị hình khởi động rồi cũng chết
Phần mềm bạn đã cài là soft gì vậy?
Up về ROM Ship đi để có cơ sở mà xác định.Nên dùng bạn Ship 3.34.
Download

các đại ca ơi! máy em bị vỡ mất màn hình,ko bít làm thế nào bây h! các pác có bít ở ngoài bắc thay màn hình ở đâu thì tin tưởng ko?và giá nó khoảng bao nhiu nhỉ? huhu! thanks nhìu!( máy e dùng là Kaiser)

Nếu bạn ở HN bạn có thể đến 556 Trần Khát Chân, giá cả thì mình ko nắm rõ lắm khoảng 500K thì phải, bạn search Google địa chỉ trên là biết dc đt đấy.

em up bản rom ship của bác Nhat Toai rồi thấy nó chạy bt . tiếp đó em up lại bản rom cũ giờ thấy nó chạy Ok rùi.
Cảm ơn bác các bác nhiều nhé!

Các pro giúp với! Số là minh đang xài con kaiser tytn II mua lại của người ta. Mỗi lần vào nét, xem TV, xạc pin máy rất nóng. Pin chỉ được 1 ngày (2% là tắt). Gần đây bị hỏng cáp, đã thay. Xài được 1 tháng tự nhiên mất sóng, có lúc máy không nhận ra sim. Khởi động lại thì có, sóng. Gọi khoảng vài phút là mất sóng. Mình đang cài rom WM6.1. Lỗi này là do cái gì vậy. sửa ở đâu thì bảo đảm? Co thể pm cho mình qua: mymaitam@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:
Các pro giúp với! Số là minh đang xài con kaiser tytn II mua lại của người ta. Mỗi lần vào nét, xem TV, xạc pin máy rất nóng. Pin chỉ được 1 ngày (2% là tắt). Gần đây bị hỏng cáp, đã thay. Xài được 1 tháng tự nhiên mất sóng, có lúc máy không nhận ra sim. Khởi động lại thì có, sóng. Gọi khoảng vài phút là mất sóng. Mình đang cài rom WM6.1. Lỗi này là do cái gì vậy. sửa ở đâu thì bảo đảm? Co thể pm cho mình qua: mymaitam@gmail.com

1. Pin: Thường thì máy mua lại thì pin làm sao chuẩn dc so với đồ mới nữa nên xài dc 1 ngày là may rồi. Nếu nhu cầu của bạn cao nên lùng mua pin zin+xịn, tránh mua pin dung lượng cao vì thực ra nó cũng chỉ nhỉnh hơn pin zin+xịn khoảng 10% dung lượng mà lại dày rất khó ưa. Với pin chuẩn và nhu cầu sử dụng cao thì dùng dc 2 ngày.
2.Về tình trạng mất sóng: máy mình hồi chưa thay cáp thì ko xảy ra tình trạng mất sóng. Từ khi thay cáp thấy có hiện tượng mỗi khi up room ( WM6.5) vì lý do chọc ngoáy nào đó mà phải hard reset lại thì đèn báo sóng vẫn có nhưng ko thực hiện dc cuộc gọi hoặc ko báo cuộc gọi đến ( đã thử ). Giải pháp của mình là chuyển về bản room ship 6.1 rồi tiến hành up tiếp lên 6.5 thì sóng sánh lại ok. Còn hiện tượng ko nhận sim thì mình chưa bị. Bạn thử up về room ship xem sao nhé. Ngoài ra có 1 số chương trình cài thêm vào cũng làm ảnh hưởng đến sóng sánh đấy...

1. Pin: Thường thì máy mua lại thì pin làm sao chuẩn dc so với đồ mới nữa nên xài dc 1 ngày là may rồi. Nếu nhu cầu của bạn cao nên lùng mua pin zin+xịn, tránh mua pin dung lượng cao vì thực ra nó cũng chỉ nhỉnh hơn pin zin+xịn khoảng 10% dung lượng mà lại dày rất khó ưa. Với pin chuẩn và nhu cầu sử dụng cao thì dùng dc 2 ngày.
2.Về tình trạng mất sóng: máy mình hồi chưa thay cáp thì ko xảy ra tình trạng mất sóng. Từ khi thay cáp thấy có hiện tượng mỗi khi up room ( WM6.5) vì lý do chọc ngoáy nào đó mà phải hard reset lại thì đèn báo sóng vẫn có nhưng ko thực hiện dc cuộc gọi hoặc ko báo cuộc gọi đến ( đã thử ). Giải pháp của mình là chuyển về bản room ship 6.1 rồi tiến hành up tiếp lên 6.5 thì sóng sánh lại ok. Còn hiện tượng ko nhận sim thì mình chưa bị. Bạn thử up về room ship xem sao nhé. Ngoài ra có 1 số chương trình cài thêm vào cũng làm ảnh hưởng đến sóng sánh đấy...

Mình chưa up bản ROM nào khác cả, vẫn đang xài bản ship. Mình có hỏi anh Manhnguyen thi được tư vấn là có thể do hỏng chip sim. Dù sao mình vẫn sẽ thử theo cách của bạn cho biết. Cảm ơn nhiều nhé!

Up rom 6.5 mới xong không update weather ở màn hình chính được, các members chỉ giáo giúp, thanks nhiều hì!!!

htc kaiser bị bịnh lạ, tắt nguồn xạc mới được. anh em giúp đỡ

tình hình rất ư là tình hình. thằng bạn nó nhờ xem dùm con HTC kaiser này. lúc tắt nguồn thì đèn xạc cháy bình thường, đặc biệt chỉ tắt nguồn xạc mới vào mà vào âm thầm mình ko biết đc , còn mở xài thì cắm xạc vào ko có tín hiệu gì cả. gắm cable ko có tín hiệu gì lun.

giờ mún xạc pin phải tắt nguồn.... oải quá.đã thử hết nhìu loại xạc từ xạc zin v3 đến xạc zin o2, chỉ có xạc zin HTC là chưa thử do ko tìm ra. nhờ cao thủ giúp đỡ, tìm khắc diễn đàn chưa thấy ai bị giống mình nên mới mạo muội lập topic mới này.

mình tên Huy số đt 0978529295, mong sự giúp đỡ từ anh em diễn đàn pdaviet

con Kaiser của mình bị bịnh lạ lắm, chỉ khi nào tắt nguồn cắm xạc thì mới xạc đc, lúc mở nguồn bình thường cắm xạc ko có tín hiệu gì cả, cắm cable cũng ko nhận usb lun. anh biết cách trị nó ko ??? hjxhjx

WM giao diện tiếng việt for HTCf Tytn II

Tớ muốn xin bản WM giao diện tiếng việt cho con HTC tytn II, mà kg biết tìm đâu, ai có cho mình xin, cảm ơn nhiều

Mình có 1 cái khó khăn thế này mong các huynh đệ chỉ giáo cho:
Mình dùng em HTC TyTN II WM6.1, sử dụng opera mini 5.1 để lướt web. Có ai biết làm thế nào để download file trong gmail, yahoo mail hay từ các web bằng opera mini trên được không? hay là có trình duyệt nào có thể làm được điều này thì chỉ cho mình với. Thanks.

Mình có 1 cái khó khăn thế này mong các huynh đệ chỉ giáo cho:
Mình dùng em HTC TyTN II WM6.1, sử dụng opera mini 5.1 để lướt web. Có ai biết làm thế nào để download file trong gmail, yahoo mail hay từ các web bằng opera mini trên được không? hay là có trình duyệt nào có thể làm được điều này thì chỉ cho mình với. Thanks.

Bạn khai báo và xài mail của Windows Mobile thay vì truy cập qua Opera

Camera báo lỗi: Unable to capture photo. Mong mọi người giúp đỡ

Xin chào mọi người!
Mình có người bạn nhờ coi giúp máy Kaiser. Khi mình nhận máy về thì bị lỗi là mỗi lần mở camera thì chỉ thấy màn hình đen, thao tác trên camera rất chậm (tắt camera phải chờ khoảng 30"). Khi chụp hình thì báo lỗi : Unable to capture photo. Unable to get frame data from camera device

Mình đã làm theo các hướng dẫn sau để unlock và cài đặt lại máy:
KIẾN THỨC CƠ BẢN ĐỂ SỬ DỤNG & UPGRADE ROM-RADIO-HARDSPL

Sau khi cài đặt lại máy thì lần đầu tiên mở camera gặp các hiện tượng sau:
1.Window phone báo lỗi: A problem has occurred with device.exe
2. Vẫn bị tình trạng camera lỗi như ở trên

Mình đã thử các bản radio như: 1.58.xx, 1.70.xx nhưng không được
Sau khi up khoảng 3 bản rom thì hiện tại máy mình như sau:
- WM 6.1. Rom version: 3.34.721.2 WWE
- Radio: 1.65.24.36
- Thông tin khi vào bootloader:
+ KAIS130
+ SPL-3.56.Hard
+ CPLD - 8.
- Các chức năng khác vẫn bình thương.

Mong mọi người giúp đỡ.

@ gx270: Trường hợp của bạn nên kiểm tra lại phần cứng,không phải lỗi phần mềm.

Back