• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Mình có con O2s mới mua lại, Pin dùng bthường nghe gọi đc 1,5 ngày. Như vậy có phải là pin chất lg kém ko các bác. Pin xịn dùng đc bao nhiêu ngày và giá cả như nào các bác. Tư vấn hộ em với

nếu ko đc có lẽ bộ nguồn bị hỏng, kiểm tra lại nha!
Em phát hiện ra tại sao máy em khi bỏ vào túi quần là bị tắt rồi, vì pin của em bị gẫy hết 1 chốt rồi nên khi bỏ vào túi quần thỉ nó không được chắc vạy là tắt hoài, bỏ túi áo là không bao giờ bị, bác nào biết nơi nào bán pin O2s ở TPHCM uy tín không?giá bay giờ khoảng bao nhiêu?

Mình có con O2s mới mua lại, Pin dùng bthường nghe gọi đc 1,5 ngày. Như vậy có phải là pin chất lg kém ko các bác. Pin xịn dùng đc bao nhiêu ngày và giá cả như nào các bác. Tư vấn hộ em với
Pin của bác xài như vậy là tốt rồi, pin em thì ngày nào cũng phải xạc hết (trước khi ngủ) vì 1 ngày em nghe khoảng 30 cuọc đt mỗi cuộc tử 2-3 phút.

Mình thường hay vào net lên hay phải cắm sạc để dùng , vì vậy rất sợ hỏng pin .có ai có giải pháp tối ưu cho vấn đề trên ko ( mình định mua thêm 1 quả pin nữa .có cần thiết ko? )

Mình thường hay vào net lên hay phải cắm sạc để dùng , vì vậy rất sợ hỏng pin .có ai có giải pháp tối ưu cho vấn đề trên ko ( mình định mua thêm 1 quả pin nữa .có cần thiết ko? )

Bạn đang dùng máy nào thế?Đối với các máy điện thoại nói chung và PPC nói riêng thì việc vừa cắm Sạc Pin vừa dùng ứng dụng sẽ rất hại Pin,nhanh dẫn đến tình trạng Chai Pin lắm bạn ạ.Chẳng nhẽ bạn len Net bằng PPC nhiều đến mức vậy sao?Vì nếu mà lên Net liên tục bằng PPC thì cũng khá lâu mới hết được Pin mà? :-? .Như vậy mình nghĩ bạn nên mua một cục Pin nữa.Để khi nào dùng hết cục này thì thay cục kia vào,đỡ phải vừa cắm Sạc vừa lên Net.Nhanh đi Pin lắm.Nếu máy bạn là máy thuộc dòng Wizard tức những máy giống như 02MiniS đó.Thì bạn còn có thể qua Topix HackRegistry để biết cách Disable Sạc Pin khi cắm vào Syn với PC cho đỡ hại Pin.Thân! :)

bạn nhìn trên cục Pin của Exec nhé.Ở dưới chỗ thùng rác gạch chéo đó,có dòng P/N đó.Nếu là Pin Zin thì cuối dòng đó bao giờ cũng có chữ M bạn ạ.Thân!
Bây giờ em thấy toàn pin made in taiwan nhưng ko có chữ M bác ạ. Nhật cường, mypda đều vậy. Em thử qua 24 đặng dung và số 1 hàng bún nhưng họ hết hàng nên ko rõ có chữ M hay ko. Bác mua pin ở đâu có chữ M thì chỉ cho em với. Và pin mới nguyên thì lúc bật lên có còn 100% ko? em thử lắp pin ở Nhật cường thì pin chỉ có 52% thôi.
Có ai biết chỗ bán pin đảm bảo hơn chỉ mình với. Mìng hỏi mấy cửa hàng đều ko còn pin.

Bây giờ em thấy toàn pin made in taiwan nhưng ko có chữ M bác ạ. Nhật cường, mypda đều vậy. Em thử qua 24 đặng dung và số 1 hàng bún nhưng họ hết hàng nên ko rõ có chữ M hay ko. Bác mua pin ở đâu có chữ M thì chỉ cho em với. Và pin mới nguyên thì lúc bật lên có còn 100% ko? em thử lắp pin ở Nhật cường thì pin chỉ có 52% thôi.
Có ai biết chỗ bán pin đảm bảo hơn chỉ mình với. Mìng hỏi mấy cửa hàng đều ko còn pin.

Pin để lâu không xài nó cũng hết bạn ạ! Vì thế pin mới nguyên lúc bật lên khó có thể còn 100% - trừ khi mới xuất xưởng hoặc mới bị sạc lại!
Còn chỗ nào bán pin đảm bảo thì mình cũng đang tìm...và đang Pó tay!;)

Pin của bác xài như vậy là tốt rồi, pin em thì ngày nào cũng phải xạc hết (trước khi ngủ) vì 1 ngày em nghe khoảng 30 cuọc đt mỗi cuộc tử 2-3 phút.

Nếu chỉ nghe dt mà ngày nào cũng phải xạc pin thì pin của bạn yếu mất rùi. Mình cũng nghe nhiều đt có cuộc tới 10 phút cơ, đôi khi còn nghe nhạc nữa mà bình thường 2 ngày mới hết. :D

Máy O2 mini của tôi bị hỏng pin backup, xin hỏi có chỗ nào sửa được không, làm ơn cho biết địa chỉ và giá cả

Mình xài O2 s.Máy mình mà chơi game thì khoảng 1.5h là hết pin.
Có phải chai rồi không nhỉ.
Không biết máy các bạn dùng liên tục để chơi game thì khoảng bao lâu là hết????(Màn hình để ở mức độ tối nhất nhá)

Mình định mua Pin dung lượng cao 2400mAh ở 24 Đặng Dung.Nhưnng được biết đây là pin china.
Vậy chất lượng có nó có ổn không???Có dễ hỏng,bị phồng pin không???
Nó có mau bị chai không???
Bạn nào dùng ròi thì cho mình xin chút thông tin nhé.
Thanks.

Ah quên anh em cho hỏi dùng pin sao để đỡ bị phồng pin nhỉ???
Thấy bảo cắm sạc dòng cao quá hoặc là cắm sạc lâu quá không rút thì pin dễ bị phồng.
Hoặc nếu sạc liên tục lâu quá,pin bị nóng ----> phồng,vì thế khi sạc không nên quay mặt để pin xuống dưới.

Không biết có đúng không ta.

Xin cho hỏi tiếp là,pin backup như thế nào là bị hỏng????Mình vừa mới tháo pin ra tầm 5 phút bật lại thì đã thấy báo là 0% backup batt rồi.
Cái này có sửa đươc không nhỉ??

Chỉnh sửa cuối:
Tôi đang dung exec, Không hiểu là xạc pin trên oto khi có hại gì cho pin không, vì tôi thấy mọi người bảo do dòng điện trên ô tô không ổn định nên rất hại pin. Bác nào biết giải thích giùm nhé. Cám ơn nhiều

Nếu dùng xạc ôtô loại xịn thì không vấn đề gì cả vì mạch reg làm chất lượng,độ ổn định điện áp ra rất tốt nhưng giá lại cao.Xạc tàu thì ngược lại.

Có bác nào nói cho em biết tại sao em dùng sạc USB và sạc zin của máy thì cắm 5h vẫn chưa đầy mà máy lạnh lắm còn cái sạc em mua ngoài đường 120 ngàn thì chưa đầy 3h đã đầy rồi và khi sạc thì máy lại nóng nhưng khi sử dụng thì sạc zin và USB tuy ko đầy pin nhưng vẫn sủ dụng lâu hơn còn sạc kiểu kia thì full nhưng mau hết pin lắm

Có bác nào nói cho em biết tại sao em dùng sạc USB và sạc zin của máy thì cắm 5h vẫn chưa đầy mà máy lạnh lắm còn cái sạc em mua ngoài đường 120 ngàn thì chưa đầy 3h đã đầy rồi và khi sạc thì máy lại nóng nhưng khi sử dụng thì sạc zin và USB tuy ko đầy pin nhưng vẫn sủ dụng lâu hơn còn sạc kiểu kia thì full nhưng mau hết pin lắm

Bác phải nói rõ là đang dùng dòng máy nào,dung lượng Pin thì mọi người mới biết góp ý với bác được,nhưng thông thường thì mấy em PPC chỉ sạc từ 2-3h là đầy đối với sạc zin bác ạ:)

sạc điện thì thường nóng hơn sạc qua usb mà, dùng sạc zin cho an toàn, mà không biết bác nói khhông đầy là như thế nào, không được 100% hay là được 100% nhưng không báo đèn xanh, vì thường khi báo 100% thì phải đợi một lúc cho chuyển hẳn sang màu xanh( o2mini) thì mới đầy hẳn

Em xài O2i, em có cảm giác khi xạc bằng cổng USB máy nhanh hết pin hơn là xạc bằng xạc các bác ah`, hôm nọ em xạc pin bằng USB, buổi tối trước khi đi ngủ còn 20% pin mà đến sáng thì hết sạch, may mà còn pin backup, em muốn hỏi 20% pin mà từ đêm hôm trước đến sáng hôm sau đã hết sạch thì pin có vấn đề gì ko hả các bác

Máy O2 mini của tôi bị hỏng pin backup, xin hỏi có chỗ nào sửa được không, làm ơn cho biết địa chỉ và giá cả

Bác có thể ra MyPDA ở Trần Quốc Toản hoặc NGô thì nhậm nhờ họ coi giúp, cũng có thể ra Nhật Cường ở LÝ QUỐC SƯ

Mình nhờ 1 người bạn bên Singapore mua 1 pin mới zin của HTC cho Exec. Các bạn tư vấn giúp là với pin mới thì cần phải sạc ít nhất bao nhiêu giờ và mấy lần như vậy.

Xin cảm ơn nhiều. :)

Mình nhờ 1 người bạn bên Singapore mua 1 pin mới zin của HTC cho Exec. Các bạn tư vấn giúp là với pin mới thì cần phải sạc ít nhất bao nhiêu giờ và mấy lần như vậy.

Xin cảm ơn nhiều. :)

Chắc mình nghĩ bạn nên sạc độ 4 tiếng là được.Và dùng Pin thì thỉng thoảng nên để hết hẳn Pin rồi lại sạc đầy nhé.Bình thường thì Pin còn 50% Sạc là tốt nhất.Nhưng mà thỉng thoảng nên để Pin đưới 20% rồi Sạc.Chú ý đừng vừa cắm Sạc vừa nghịch ứng dụng nhé.Nhanh toi Pin lắm.Chúc vui!

Chắc mình nghĩ bạn nên sạc độ 4 tiếng là được.Và dùng Pin thì thỉng thoảng nên để hết hẳn Pin rồi lại sạc đầy nhé.Bình thường thì Pin còn 50% Sạc là tốt nhất.Nhưng mà thỉng thoảng nên để Pin đưới 20% rồi Sạc.Chú ý đừng vừa cắm Sạc vừa nghịch ứng dụng nhé.Nhanh toi Pin lắm.Chúc vui!

Em hay để sạc+lên wifi lắm, vậy có hại gì kô hả bác, máy em pin hiệu Celxpert, mà em mới mua máy thôi, em thấy nếu mà nghe nhạc, hay lên wifi chút là tụt xuống khoảng 20% như chơi....

Back