• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

Có thể vào net từ PC thông qua WiFi của PPC không các bác. nếu được nhờ các bác hướng dẫn giúp.

Có thể vào net từ PC thông qua WiFi của PPC không các bác. nếu được nhờ các bác hướng dẫn giúp.
Được chứ bạn , bạn mục box ứng dụng sẽ có chương trình coi PPC như 1 Modem để kết nối với máy tính được mà bạn ! Vào đây

V.I.P Khanhgt giải đáp giùm em cái này được không.

Em dùng Active Sync 4.5 Final,Windows XP SP2,nhưng em không làm sao lên net được bằng PPC thông qua kết nối.

Anh có nhiều kinh nghiệm về PPC giúp em với :D

V.I.P Khanhgt giải đáp giùm em cái này được không.

Em dùng Active Sync 4.5 Final,Windows XP SP2,nhưng em không làm sao lên net được bằng PPC thông qua kết nối.

Anh có nhiều kinh nghiệm về PPC giúp em với :D
Để anh trả lời cho chú hiểu nhé , thứ nhất là ko chọn Connection Setting thì phần This computer is connect không chọn The Internet , hoặc là cái bản XP của chú không phải là bản đăng ký đàng hoàng và bật chế độ tự động Update thì sẽ bị hạn chế 1 vài tiện ích (anh chỉ hiểu thế thôi , còn chú có hiểu ko thì còn phụ thuộc vào nhiều cái :))) . À mà đôi khi nhà chú có lắp mạng đâu mà đòi vào net qua PPC =))

Để anh trả lời cho chú hiểu nhé , thứ nhất là ko chọn Connection Setting thì phần This computer is connect không chọn The Internet , hoặc là cái bản XP của chú không phải là bản đăng ký đàng hoàng và bật chế độ tự động Update thì sẽ bị hạn chế 1 vài tiện ích (anh chỉ hiểu thế thôi , còn chú có hiểu ko thì còn phụ thuộc vào nhiều cái :))) . À mà đôi khi nhà chú có lắp mạng đâu mà đòi vào net qua PPC =))

=)) may wá em tự tìm đc cách khắc phục =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Vào Regedit tìm nhánh HKLM/SoftWares/Microsoft/WinCEservice/

thêm khóa "AllowLSP" kiểu Dword với gt= 0

CHúc mọi người thành công

Chỉnh sửa cuối:
các pác cho em hỏi về cái bluetooth

:D em vừa mới sắm cái cổng bluetooth các pác ạ.Vấn đề ở đây là em ko biết cách vào mạng qua bluetooth ntn.Em dùng con O2II các pác ạ.Pác nào bít xin chỉ giáo cho em với .Đa tạ đa tạ:) :) :)

:D em vừa mới sắm cái cổng bluetooth các pác ạ.Vấn đề ở đây là em ko biết cách vào mạng qua bluetooth ntn.Em dùng con O2II các pác ạ.Pác nào bít xin chỉ giáo cho em với .Đa tạ đa tạ:) :) :)

ngay trang đầu tiên của chủ đề này đã có bài hướng dẫn rồi mà bạn :-/

Thêm giá trị này là HEX hay là DEC vậy? Mình thêm rồi mà vẫn ko được trong khi trước đây mình ko cần thêm vẫn vào net bình thường.

Thêm giá trị này là HEX hay là DEC vậy? Mình thêm rồi mà vẫn ko được trong khi trước đây mình ko cần thêm vẫn vào net bình thường.

Vào registry của PC, tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS CE SERVICES
Bạn kiểm tra thử xem có khóa DWORD này không: "AllowLSP"
Nếu không có bạn tạo ra nó và cho giá trị của DWORD = 0 nhé.

cách này đã có rất lâu từ trước bên theard Hack registry rồi mà :-/

Đây,bạn lười thì Down cái mình gửi kèm dưới đây về nhập vào PC là xong thôi nhé.Nếu vẫn không được nữa thì qua bên thảo luận ActiveSyn để tìm hiểu thêm nhé.Chúc vui!

Nhờ bác hướng dẫn kỹ thêm Thêm khóa "AllowLSP" kiểu Dword với gt= 0 là làm thế nào? cách tạo??

Đây,bạn lười thì Down cái mình gửi kèm dưới đây về nhập vào PC là xong thôi nhé.Nếu vẫn không được nữa thì qua bên thảo luận ActiveSyn để tìm hiểu thêm nhé.Chúc vui!

Ngon rồi! cám ơn bac nemmatlanh. Vì mới đọc đến bài của longnhi88 đã hỏi nên mong admin thông cảm đừng cho là spam nha.

Bây giờ lại tòi ra bệnh mong các bác chỉ giáo: WIFI kết nối sóng khỏe, sóng đầy nhưng không thể vào được internet, nó toàn bảo rằng "The page cannot be found. Check name and try again". Qua syn thì ngon!

Chỉnh sửa cuối:
cái link bạn đưa sai rùi,ko thấy hiện link gì cả,bạn sửa lại đi
Còn muốn kết nối ppc với pc qua ÚB thì cứ cài active sync,restart lại pc sau đó cắm ppc vô cable là xong

Nhờ bác hướng dẫn kỹ thêm Thêm khóa "AllowLSP" kiểu Dword với gt= 0 là làm thế nào? cách tạo??
bạn dùng Resco Registry, tìm đến nhánh HKLM/SoftWares/Microsoft/WinCEservice/ xong rồi chọn Menu>New>Dword Value, trong mục Name ghi là AllowLSP , trong mục Dword Data để là 0 (mặc định nó đã để 0)> chọn Done, khởi động lại PPC>Xong! Chúc bạn thành công! :D

Câu hỏi của newbie: Nếu ko có sync thì có cách nào kết nối con Ipaq 1950 vào máy tính ko? Dùng hồng ngoại chậm lắm mà wifi thì em ko biết làm thế nào. Mỗi lần cái chương trình thì còn copy .cab vào thẻ nhưng để backup mail và msg thì ko biết làm thế nào. Mong các tiền bối chỉ giúp.

Câu hỏi của newbie: Nếu ko có sync thì có cách nào kết nối con Ipaq 1950 vào máy tính ko? Dùng hồng ngoại chậm lắm mà wifi thì em ko biết làm thế nào. Mỗi lần cái chương trình thì còn copy .cab vào thẻ nhưng để backup mail và msg thì ko biết làm thế nào. Mong các tiền bối chỉ giúp.
Con máy của bạn có Bluetooth thì cũng có thể Sync với máy tính qua Active Sync 4.5 được mà , còn Wifi thì theo mình hiểu bạn chỉ có thể Sync với mail của các nhà cung cấp mạng thôi chứ không thể Sync với máy tính của bạn được ! :|

Cho em hỏi về kết nối hồng ngoại ở PPPC với! Em muốn chuyển 1 file cho máy có hồng ngoại thì làm thế nào(máy đó chỉ có hồng ngoại mà không có Bluetooth hay wifi gì hết)?

Cho em hỏi về kết nối hồng ngoại ở PPPC với! Em muốn chuyển 1 file cho máy có hồng ngoại thì làm thế nào(máy đó chỉ có hồng ngoại mà không có Bluetooth hay wifi gì hết)?
Có gì đâu bạn , bạn vào Setting / Connection / Beam chọn Recieve all coming .. sau đó bạn dùng chương trình quản lý File nào đấy để giữ vào File cần chuyển thì sẽ xuất hiện Send File by IR thì bạn canh cho cổng hồng ngoại của máy bạn và máy cần chuyển đối diện với nhau là send bình thường thôi ! Nhớ là máy bên kia cũng phải bật cổng hồng ngoại đấy nhé :D

Em mua một cái USB Bluetooth! Nhưng khi cắm vào PC thì nó hiện lên là ZYBT20-100 Dongle có CD đi kèm nhưng e không tài nào cài Driver cho nó đc hic
Các bác cho e ý kiến với đc ko? Hoặc bác nào có Driver chuẩn của nó không cho e với!

Em mua một cái USB Bluetooth! Nhưng khi cắm vào PC thì nó hiện lên là ZYBT20-100 Dongle có CD đi kèm nhưng e không tài nào cài Driver cho nó đc hic
Các bác cho e ý kiến với đc ko? Hoặc bác nào có Driver chuẩn của nó không cho e với!
Bạn thử chụp hình rồi post lên để mọi người xem xem thế nào chứ.
Mà nếu đĩa đi kèm không cài được thì tốt nhất bạn nên ra chỗ mua đổi loại khác là tốt nhất.

Con máy của bạn có Bluetooth thì cũng có thể Sync với máy tính qua Active Sync 4.5 được mà , còn Wifi thì theo mình hiểu bạn chỉ có thể Sync với mail của các nhà cung cấp mạng thôi chứ không thể Sync với máy tính của bạn được ! :|

Em dùng rx1950 nên ko có bluetooth :((

Back