• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

Đây là hình của nó nè! E ko nghĩ là nó die vì cắm vô USB vẫn nhận nhưng ko cài đc Driver thôi!?
Thanks

Đây là hình của nó nè! E ko nghĩ là nó die vì cắm vô USB vẫn nhận nhưng ko cài đc Driver thôi!?
Thanks
USB của bạn dùng chipset BlueSoleil rồi bạn có thể vào trang web mà down chương trình chạy kèm driver về chỉ cần chọt vào file Setup.exe cài bình thường
http://www.bluesoleil.com/download/index.asp?topic=bluesoleil_edr
Ngôn ngữ tiếng anh hoặc hỗ trợ đa ngôn ngữ
Crack ở dưới
Nếu thành công hãy chọt vào biểu tượng thank! nhé:D

Chỉnh sửa cuối:
@dvha79: giúp luôn mình vấn đề ActiveSync bằng BT đc ko vì mình cài driver xong ròi nhưng mà không tài nào Sync đc mặc dù là nó có nhìn thấy Exec của mình rồi! Thanks

@dvha79: giúp luôn mình vấn đề ActiveSync bằng BT đc ko vì mình cài driver xong ròi nhưng mà không tài nào Sync đc mặc dù là nó có nhìn thấy Exec của mình rồi! Thanks
Bạn phải chắc chắn là các port của Bluetooth giống như ở hình dưới nếu không bạn tiến hành nhấn đúo vào từng port rồi tiến hành đổi sao cho giống như hình dưới.
Xong rồi bạn bật Vào mục Bluetooth trong phần setting của PPC và cho 2 thiết bị nhận ra nhau. Khi đã nhận ra nhau rồi thì bạn mở Activesync trên PPC và chọn mục Connect via Bluetooth.
Hướng dẫn cụ thể đã có ở các trang trước rồi đấy

Đố các bác biết, kết nối Sync này là kiểu kết nối gì?
Máy vẫn xạc bt, ko đọc được PPC, ko cài đặt được
Báo kết nối với nội dung sau:

:D
Mong các bác chỉ giáo !!!

Đố các bác biết, kết nối Sync này là kiểu kết nối gì?
Máy vẫn xạc bt, ko đọc được PPC, ko cài đặt được
Báo kết nối với nội dung sau:

:D
Mong các bác chỉ giáo !!!
Hỏi hay đánh đố đây nào , cái này thì dễ hiểu thôi mà , bạn cứ kiếm 1 cái cáp mới hoặc gỡ AS rồi cài lại là nhận ngay , mình cũng đang bực vì cái dây Sync của mình đây , đèn xạc thì vẫn sáng nhưng dứt khoát không cho Sync với PPC , mai phải đi kiếm cái dây Sync khác mới được ! :D

mình kiếm dây xịn rồi mà: dây của máy ảnh Sony hẳn hoi nhé.
vả lại: mình kết nối bằng dây cũ ở cơ quan vẫn ngon.
đã cài đi, cài lại AS rồi mà vẫn ....
thế mới oái oăm

mong được giúp đỡ

mình kiếm dây xịn rồi mà: dây của máy ảnh Sony hẳn hoi nhé.
vả lại: mình kết nối bằng dây cũ ở cơ quan vẫn ngon.
đã cài đi, cài lại AS rồi mà vẫn ....
thế mới oái oăm

mong được giúp đỡ

Nếu như dòng thông báo ở trên màn hình của AS thì bạn phải chỉnh lại phần setting của chính con PPC của bạn chứ không phải do cable hay là PC đâu.
Chú ý xem có ai chỉnh lại setting PPC của bạn không, ví dụ cổng COM....;)

Các bạn làm ơn cho mình hỏi: Có cách nào mà khi mở Bluetooth lên thì nó tự động " Make this device visible to other devices " không? cứ mỗi lần muốn nhận files lại phải chọn vào cái ô đó, phiền quá...

Các bạn làm ơn cho mình hỏi: Có cách nào mà khi mở Bluetooth lên thì nó tự động " Make this device visible to other devices " không? cứ mỗi lần muốn nhận files lại phải chọn vào cái ô đó, phiền quá...

Cái này là mặc định của máy mà, không sửa được. Mà nếu như bạn nói thì cứ bật BT là nó sẽ search tất cả các máy khác luôn à :-? (nếu bạn chỉ muốn nhận file thì sao ???? :-/ :-/ :-/ ):-??

Thật ra chẳng phải do PPC đâu, mà là do win, mình phải cài lại win mới được.
Kết nối lại bt :(

Mình đã đọc từ đầu tới cuối thấy có 1 bạn hỏi về vấn đề card SD wifi cho cái O2Mini nhưng không thấy bác nào trả lời:( . Nên mạn phép hỏi lại cái card wifi cho O2Mini thường bán ở đâu???? Giá tầm bi nhiêu vậy???? Loại nào xài được nhất????????? Có phải mua về rồi cắm vào cái khe SD là lướt nét ngoài quán ok phải không????? Bác nào rành thông tin xin tư vấn dùm. Thành thật cám ơn. À, mà có chổ nào bán hàng cũ ko?? Rẻ được bi nhiêu hay bí nhiêu hehe:))

Mình đã đọc từ đầu tới cuối thấy có 1 bạn hỏi về vấn đề card SD wifi cho cái O2Mini nhưng không thấy bác nào trả lời:( . Nên mạn phép hỏi lại cái card wifi cho O2Mini thường bán ở đâu???? Giá tầm bi nhiêu vậy???? Loại nào xài được nhất????????? Có phải mua về rồi cắm vào cái khe SD là lướt nét ngoài quán ok phải không????? Bác nào rành thông tin xin tư vấn dùm. Thành thật cám ơn. À, mà có chổ nào bán hàng cũ ko?? Rẻ được bi nhiêu hay bí nhiêu hehe:))
Các SD Wifi có bán ở trên 41 Lý Quốc Sư đấy bạn và giá cả cũng khá cao tầm >1t , và hình như chỉ có duy nhất mỗi 1 loại thôi nhưng hiện tình hình là rất ít người dùng Card SD Wifi nên cũng khó kiếm được hàng lắm bạn ạ , thường chỉ mua lại của người dùng rồi thôi , mua về xong thì bạn cài chương trình đi kèm với Card sẽ có phần mềm hỗ trợ tìm kiếm mạng Wifi và bạn có thể lướt net được như thường , khuyên bạn 1 câu chân thành là ko nên nghĩ kiếm 1 cái thẻ Wifi mà nên thêm 1 ít tiền mua 1 em PPC nào đấy có tích hợp Wifi thì hơn vì khi dùng Card Wifi thì bạn phải tháo thẻ nhớ ra đấy :)) và dùng ko ổn định bằng máy tích hợp sẵn đâu ; còn mua cũ thì bạn cứ lên các trang rao vặt thử xem , giá cũng tầm 500-600K gì đấy nhưng thỉnh thoảng mới gặp thôi ! :p

Chuyên đề này rất hay, tuy nhiên để thành công không phải người nào cũng làm được. Bác nào đã thành công vui lòng viết chi tiết hơn.

Tôi đã cho 2 thiết bị nhìn thấy nhau rồi nhưng PPC vẫn chưa vào được các thư mục được share trên PC.

Tôi post lại bài viết của 1 bác khác, chi tiết hơn :

Với một Laptop kết nối Internet, bạn có thể chia sẻ kết nối đó với nhiều thiết bị cầm tay khác, hoặc bạn có thể chia sẻ dữ liệu giữa các thiết bị này thông qua mạng Ad-hoc. Hay nói cách khác là biến chiếc Laptop của bạn thành một Hot Spot cho các PPC khác.

Mạng Ad-hoc là một mạng được cấu thành chỉ bởi các thiết bị hoặc máy tính mà không có một thiết bị hay máy tính nào làm chức năng tổ chức và điều tiết lưu thông mạng. Mỗi máy đều có vai trò như là một Server (máy chủ) đối với máy này nhưng lại là Client (máy khách) đối với máy khác. Mạng Ad-hoc còn được gọi là mạng Peer-to-Peer (mạng ngang hàng).

Cách 1
Chia sẻ file bằng cách đặt IP tĩnh và chia sẻ internet bằng cách thiết lập Proxy bằng Wingate hoặc Winrout
Yêu cầu thiết bị : Laptop, PPC, đường Internet (Dial-up hoặc ADSL)

Các bước cài đặt :
* Tạo mạng không dây trên máy Laptop : Đặt IP tĩnh và SubNet Mask cho máy tính.
Ví dụ:IP : 192.168.0.1Subnet Mask : 255.255.255.0
Chuyển sang Tab WireLess Networks chọn Add
- Đặt tên : Network Name SSID :
Ví dụ : Network Name (SSID) : PhamKhoa
- Network Authenticate : Shared
- Data Encryption : WEP
- Network Key : Có thể đặt key bằng cách bỏ dấu check ở "This key is provided for me automatically".
- Check vào ô : "This is a computer-to-computer (ad hoc) network; wireless access points are not used".
- Chọn Ok 2 lần để kết thúc.
- Share một vài thư mục trên Laptop để cho máy PPC truy cập vào.Ví dụ : Right Click vào ổ D:, chọn Web Sharing....

* Thiết lập trên máy Pocket PC (PPC):
- Bật Wireless, PPC sẽ tự động nhận NetWork Name (SSID) đã đặt từ trước trên máy laptop, nhập key (nếu có đặt) để truy cập.
- Phần Settings của Card mạng (Network Card), mục "My Network card connects to :" bạn chọn "Work" (Bạn có thể tìm thấy theo đường dẫn :Start/Settings/Connections/NetworkCards chọn tab Network Adapters)
- Quay trở lại Tab Wireless : trong mục "Networks to Access" chọn "Only Computer-to-Computer".- Chọn tên mạng vừa tìm thấy, chọn "Connect to : Work"
- Check vào ô : "This is a device-to-device(Ad-Hoc) connection"
- Nhập NetWork Key (nếu ở Laptop có đặt)
- Đặt địa chỉ IP và Subnet Mask giống như trên Laptop (không được đặt IP trên PPC trùng với IP trên Laptopý). Ví dụ:IP: 192.168.0.3Subnet Mask : 255.255.255.0

Bạn đã hoàn thành việc thiết lập mạng ngang hàng không dây để chia sẽ dữ liệu giữa máy Laptop và Pocket PC. Để thử xem mạng vừa thiết lập đã đúng chưa, bây giờ chúng ta sẽ truy cập vào các thư mục đã Shared trên Laptop ở bước trước.
Trên Pocket PC bạn có thể dùng 1 số chương trình quản lý file như File Manager tích hợp sắn trên Window Mobile hoặc phần mềm Resco Explorer để kiểm tra bằng cách mở các thư mục đã shared ở Laptop. Đối với File Explorer bạn chỉ có thể xem các file Video hoặc nghe nhạc bằng cách copy về PPC của mình.
Tuy nhiên, với Resco Explorer bạn có thể sử dụng hầu hết các chức năng như một chương trình quản lý file thông thường với thư mục đã Shared sau khi kết nối với máy tính thông qua chức năng Map Driver, các thư mục đã Shared trên Laptop sẽ được liệt kê ra.
Bây giờ bạn có thể dùng PPC để xem các file video ở trên laptop mà không cần lưu vào thẻ nhớ hay chia sẻ file một cách dễ dàng.
Để kết nối internet, bạn có thể dùng một số trình chia sẻ internet qua Proxy hiện nay mà dễ dùng nhất đó là WinGate hoặc WinRout.

Cách 2:
Chia sẻ file và Internet dùng dịch vụ DHCP và DNS của Windows XP, 2003
Theo đường dẫn Start/Settings/Control Panel/Network Connection bạn chọn kết nối Internet hiện có.
Chọn Properties/Chọn Advance
Chọn:- "Allow other network users connects thought this computer�s Network connection"
- Chọn mạng không dây Wireless Network Connection.
- Chọn Advance, chọn các dịch vụ bạn muốn chia sẻ(file, mail.v..v).Bạn không cần khai báo, cài đặt gì trên PPC cả, sau khi kết nối nếu không vào được, bạn sử dụng chức năng Repair với kết nối không dây của bạn sau đó sử dụng chức năng Renew trên PPCXong, giờ PPC của bạn đã có thể sử dụng Internet và chia sẻ file với Laptop.

Các thủ thuật đã được thử nghiệm thành công trên các thiết bị:
Laptop IBM R50e,
PPC Phone 02MiniS,
PALM Tungsten E

Nguồn của: Phạm Đăng Khoa phamkhoa751@yahoo.co.uk

Chia sẽ file thì được, chơi nhạc xem phim OK, nhưng ko kết nối internet được, ko hiểu có cần phải thực hiện thêm gì nữa ko? bro giúp em với!

máy của mình tự dưng o thể kết nối với pc dc nữa trên pc báo :úb device not recorizes có bác nào biết cách khắc phục o
em đang dùng o2s 2005 bản r5,pc cài active sync 4.5 final rồi

máy của mình tự dưng o thể kết nối với pc dc nữa trên pc báo :úb device not recorizes có bác nào biết cách khắc phục o
em đang dùng o2s 2005 bản r5,pc cài active sync 4.5 final rồi

Bạn cài lại AS trên PC là ổn thôi mà .Đó là lỗi của AS đó ,nên gây ra lỗi như vậy .
Chúc vui !

em đã thử cài lại rất nhiều rồi anh ạ,đã thử cắm vào rất nhiều pc khác nữa nó cũng báo như vậy chẳng biết thế nào nữa đang dùng bình thừon tự dưng nó dở chứng

em đã thử cài lại rất nhiều rồi anh ạ,đã thử cắm vào rất nhiều pc khác nữa nó cũng báo như vậy chẳng biết thế nào nữa đang dùng bình thừon tự dưng nó dở chứng
trước đó bạn có cài WM5torage ko? hôm trước có một bạn cũng bị trường hợp này (do remove WM5torage ko triệt để), phải cài lại WM5torage rồi dùng SKTools remove nó đi!

Chỉnh sửa cuối:
trước đó bạn có cài WM5torage ko? hôm trước có một bạn cũng bị trường hợp này (do remove WM5torage ko triệt để), phải cài lại WM5torage rồi dùng SKTools remove nó đi!
trứoc em dùng bản của logout fix 2,mới up lên bản r5 thì bị như thế bản r5 o có wm5torage đâu anh,từ khi up lên bản này o thể kết nối với pc dc em đã hỏi rồi nhưng o ai dùng bản này bị như thế cả

@dvha79
Xin chào bác cái BT adapter của em nghi là bị hỏng vì không kết nối đc cho nên em đổi sang cái khác! nhưng nó ko cho CD cài đặt! Một lần nữa lại bó tay!
Bác xem cho e cái này thì down driver ở đâu?
Cám ơn bác nhiều!

Back