• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

Mình cắm kết nối với máy tính nhưng sao máy lại ko nhận ( mình dùng o2 atom)

Mình có 1 thắc mắc nhỏ : mình dùng O2 mini, acive sync 4.2 vẫn sync ngo lành. Thế nhưng khi cắm 1 máy khác : Atom chẳng hạn hay bất cứ máy nào WM5 thì cái vòng tròn sync nó cứ chạy hoài mà không thể sync được. Ấy vậy mà nếu mình sync bằng cái bluetouth(bafo) thì máy nào sync cũng được. Thế là thế nào nhỉ? Bác nào rành vụ này, xin chỉ giáo.Tks

Tại chỗ mình làm cón3 mạng wifi mình kết nối hiện lên cả 3 mạng nhưng chỉ thu được 2 mạng còn 1 mạng thì cứ kết nối hoài ko được ? có ai biết mách mình với !

Tại chỗ mình làm cón3 mạng wifi mình kết nối hiện lên cả 3 mạng nhưng chỉ thu được 2 mạng còn 1 mạng thì cứ kết nối hoài ko được ? có ai biết mách mình với !

Đơn giản bởi vì mạng còn lại đó có đặt pass, không có pass thì không connect được đâu.

mình dung 02 mini S nhưng ko biết làm sao kô vào wifi được. mong các bác chỉ mình làm sao giờ ? có phải thiet lập cấu hình wifi như thế nào kô ? hiện mỗi lần mình vào thì toàn tự kết nối gprs. hic hic các bạn chỉ giáo nhé
thanks

chẳng hiều sao trước em và bạn em dùng cái O2 IIs và O2 thì bt tốt lắm từ ngày 2 thằng vác đi uprom lên 2k5 thì bt chẳng ai thấy ai hết ... có ai gặp chưa vậy

chẳng hiều sao trước em và bạn em dùng cái O2 IIs và O2 thì bt tốt lắm từ ngày 2 thằng vác đi uprom lên 2k5 thì bt chẳng ai thấy ai hết ... có ai gặp chưa vậy

Lúc kết nối BT bạn đã check vào Receive All incoming beam chưa.Nằm trong Settings Beam đó.Và khi kết nối BT bạn đã check vô Make this device visible to other chưa.Bạn kiểm tra lại mấy cái đó xem sao nhé.Mình vẫn kết nối BT bình thường mà.Chúc vui vẻ

chào các bạn.
KHông biết mình có post bài sai chủ đề không nhưng mình có một thắc mắc nhỏ, bạn nào biết xin chỉ giáo giùm.
Mình đang xài con I-mate Jasjar và cũng đang cài chương trình Core PLayer để xem phim. Có một người bạn tặng mình một cọng cab có 3 đầu chia để kết nối với thiết bị ngoài như TV chẳng hạn gồm 2 đầu audio và 1 đầu video, mình cũng đã kết nối thử với TV nhưng chỉ nghe được nhạc, còn phần hình thì không truy xuất ra TV được.
Mong các bạn hướng dẫn giúp cách kết nối với Tv để xem video trên TV bằng cách truy xuất qua PPC.
Thân ái chào các bạn.

Bạn có thể chụp ảnh cái cable đó,rồi up cho a e xem xem có giúp đc vấn đề của bạn ko ?=D> =D> =D> Vì dòng HTC nói chung và con Uni I-mate Jasjar của bạn làm j đã có chức năng Tivi-Out đâu,:O :O :O ngoại trừ con O2 Flame. Thế mà bạn lại đc tặng 1 cable có đầu xuất Tivi,:-? :-? :-? :-? thế bạn nói rõ là đầu kia là kết nối j vậy? Có phải miniUSB ko?

Các bác cho em hỏi mấy vấn đề sau với:
1. Ở cai PC của em (XP pack2) em không thể tìm được Bluetooth device ở control panel dù đã cài đầy đủ driver và cắm usb bt (Bluesoleil). Làm sao để nhìn thấy hả các bác?
2. Cái phần mềm Bluesoleil của em nó báo PAN network is disable, em không biết làm thế nào để enable. Vào Device management thì không thấy PAN adapter đâu. (nhưng ở laptop của em thì có nhé, thế mới đểu). Làm sao để enable nó ạ?
3. PC của em báo hết cổng Com trống. Vậy làm sao để mở 1 cổng com hả các bác.

Tất cả vấn đề này chỉ xảy ra với cái PC của em thôi. Còn ở cái Laptop thì ngon lành hết rồi. em đã sync đc và dùng phần mềm đk Laptop từ xa qua BT ngon lành rồi. Cảm ơn các bác đã giúp em.

Các bác cho em hỏi mấy vấn đề sau với:
1. Ở cai PC của em (XP pack2) em không thể tìm được Bluetooth device ở control panel dù đã cài đầy đủ driver và cắm usb bt (Bluesoleil). Làm sao để nhìn thấy hả các bác?
2. Cái phần mềm Bluesoleil của em nó báo PAN network is disable, em không biết làm thế nào để enable. Vào Device management thì không thấy PAN adapter đâu. (nhưng ở laptop của em thì có nhé, thế mới đểu). Làm sao để enable nó ạ?
3. PC của em báo hết cổng Com trống. Vậy làm sao để mở 1 cổng com hả các bác.

Tất cả vấn đề này chỉ xảy ra với cái PC của em thôi. Còn ở cái Laptop thì ngon lành hết rồi. em đã sync đc và dùng phần mềm đk Laptop từ xa qua BT ngon lành rồi. Cảm ơn các bác đã giúp em.

Trong Control Panel thì không thấy cái BlueTooth Device là bình thường mà bạn.Bạn vào Add/Remove Program sẽ thấy hiện lên tên của phần mềm Bluesoleil ngay đó mà.Nếu trong đó không có thì rõ ràng là bạn chưa cài đặt thành công
Còn để PAN network Enable thì bạn vào Network Connection trên PC và Enable nó lên là okie liền ngay.

Trong Control Panel thì không thấy cái BlueTooth Device là bình thường mà bạn.Bạn vào Add/Remove Program sẽ thấy hiện lên tên của phần mềm Bluesoleil ngay đó mà.Nếu trong đó không có thì rõ ràng là bạn chưa cài đặt thành công
Còn để PAN network Enable thì bạn vào Network Connection trên PC và Enable nó lên là okie liền ngay.

Cảm ơn bác. Ý em là có thể nhìn thấy BT device trong Control Panel để còn add com port cho nó không. Còn thì em cài được phần mềm rồi, trong device manager có nhận BT device rồi.
Còn cái PAN thì em vẫn chưa enable được. Trong View Network Connections của PC không có nó. Và trong device manager cũng không báo có cái PAN adapter nào cả (trong khi ở Laptop của em thì có). Bác và các bác khác tiếp tục giúp em với.

Xin chào tất cả thành viên

Xin chào tất cả thành viên!

Mình mới đăng ký vào diễn đàn,xin gởi lời chào trân trọng đến tất cả thành viên.

Xin vui lòng chỉ giúp mình cách download ActiveSync 4.2. Mình muốn download ActiveSync 4.2 cho T_mobile Compact II, mình click vào download thì hiện cửa sổ yêu cầu nhập User name và Password, mình không biết User name và Password.

Xin chân thành cảm ơn.

Nguyen Trung Ky
ntrung_ky@yahoo.com

Xin chào tất cả thành viên!

Mình mới đăng ký vào diễn đàn,xin gởi lời chào trân trọng đến tất cả thành viên.

Xin vui lòng chỉ giúp mình cách download ActiveSync 4.2. Mình muốn download ActiveSync 4.2 cho T_mobile Compact II, mình click vào download thì hiện cửa sổ yêu cầu nhập User name và Password, mình không biết User name và Password.

Xin chân thành cảm ơn.

Nguyen Trung Ky
ntrung_ky@yahoo.com
Bạn lên trang chủ của Microsoft down thì sẽ có ngay mà.Hoặc vào Google gõ ActiveSyn 4.2 thì sẽ hiện lên rất nhiều link cho bạn download b-) .Nếu lười nữa thì theo link sau

Cảm ơn bác. Ý em là có thể nhìn thấy BT device trong Control Panel để còn add com port cho nó không. Còn thì em cài được phần mềm rồi, trong device manager có nhận BT device rồi.
Còn cái PAN thì em vẫn chưa enable được. Trong View Network Connections của PC không có nó. Và trong device manager cũng không báo có cái PAN adapter nào cả (trong khi ở Laptop của em thì có). Bác và các bác khác tiếp tục giúp em với.

Trên PC bạn vào Control Panel->Add New Hardware rồi thì làm các bước theo chỉ dẫn để add thêm cái PAN Network vào nhé.

Trên PC bạn vào Control Panel->Add New Hardware rồi thì làm các bước theo chỉ dẫn để add thêm cái PAN Network vào nhé.

Cảm ơn bác Kobold, em đã cài được PAN rồi. Vấn đề bây giờ là không làm sao mở cổng com 6 hoặc 7 được để kết nối với PPC. Các bác có biết cách nào để mở 1 cổng com tùy ý không? Em cảm ơn.

Mong chờ hoài, hi vọng mãi mà vẫn chưa bác nào giúp e tiếp à? Trong phần connection setting của Activesync của em chỉ có cổng com 1 thôi, ko làm sao để nó hiện các cổng khác mà sync với ppc được. Các bác giúp em đi nào.

Vào Control Panel chẳng bao giờ tìm thấy Bluetooth Devices, nếu chương trình cài đặt chưa thành công thì làm sao trước đó Bluetooth nó lại làm việc với thằng Nokia

Mong chờ hoài, hi vọng mãi mà vẫn chưa bác nào giúp e tiếp à? Trong phần connection setting của Activesync của em chỉ có cổng com 1 thôi, ko làm sao để nó hiện các cổng khác mà sync với ppc được. Các bác giúp em đi nào.

Nếu máy của bạn có cổng USB thì cài lại bản Activesync 4.1 build 6481 hay version cao hơn nó sẽ hiện lên mục chọn kết nối USB. Nếu không thì bạn mua card chuyển com1->USB. Hay mua card PCI->USB là xong.

Mình cũng bị như bác ninhbac83 , trong phần connection setting của Activesync của mình chỉ hiện cổng com1 mà không còn cổng nào khác...không hiểu mở các cổng khác...Mà trên PPC của em lúc thiết lập sang cổng com1 thì y như rằng nó báo là không được...Làm thế nào bây giờ...Có cao nhân nào hướng dẫn tường tận được không...

Back