• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi bảng kí hiệu (symbols) theo ý thích riêng!!!

mình làm vậy mà có được đâu. avkon.r01 của mình chắc có vấn đề. bây giờ muốn xóa nó cũng không được, file avkon.r96 lại sửa và xóa được. nản.

Nếu muốn xóa đi thì tắt c2z trước!

Nếu muốn chỉnh sửa cũng phải tắt c2z trước và đổi thuộc tính thì mới sửa đc!

Nếu muốn xóa đi thì tắt c2z trước!

Nếu muốn chỉnh sửa cũng phải tắt c2z trước và đổi thuộc tính thì mới sửa đc!

mình tắt c2z rồi mà vẫn khôg ăn thua. file avkon.r96 thì mình xóa vô tư. hixxx

chịu......................không làm được buồn quá.

Không làm đc gì?
Nếu xóa thì tắt c2z đi, cần thiết thì tắt luôn chế độ Tự khởi động (Auto) rùi khởi động lại máy!

Nếu cảm thấy thay đổi kí tự khó thì đưa file Avkon lên đây, làm dùm cho nha...đừng có khóc,.,hic☺

cảm ơn bạn nhưng mình chưa delete được file avkon.r01 trong c/resourse nên không thể ghi đè lên được. cái file này khó chịu thật. bạn có phần mềm nao để xóa mấy cái file cứng đầu này không. :|

Tại vì có ứng dụng đang đang dẫn đến file này nên bạn ko xóa đc!
Tắt hết ứng dụng có liên quan đến nó như soạn thảo văn bản...tắt luôn c2z thì mới xóa và cài đè đc!

Bạn cứ chép Avkon.r96 rui chuyển sang TV xem bảng symbols thế nào đã!

Cái add thêm logo symbol này đã có từ rất lâu do a Chungviet post, sau đó đc a kojiro tổng hợp trong topic thủ thuật
mọi người vào đây xem, rất chi tiết
http://www.pdaviet.net/showthread.p...NG-DÀNH-CHO-MÁY-ĐÃ-HACK&p=1097946#post1097946
và máy nào phải cài font hỗ trợ full logo symbol mới hiển thị đc nhé. Tất cả font do a chungviet mod đều đạt đc yêu cầu đó.Còn bạn tienquoc87 bảo là s60 ko hiển thị đc thua s40, xin hỏi bạn xài máy s40 gì mà nhìn đc logo symbol vậy =))

Cái add thêm logo symbol này đã có từ rất lâu do a Chungviet post, sau đó đc a kojiro tổng hợp trong topic thủ thuật
mọi người vào đây xem, rất chi tiết
http://www.pdaviet.net/showthread.p...NG-DÀNH-CHO-MÁY-ĐÃ-HACK&p=1097946#post1097946
và máy nào phải cài font hỗ trợ full logo symbol mới hiển thị đc nhé. Tất cả font do a chungviet mod đều đạt đc yêu cầu đó.Còn bạn tienquoc87 bảo là s60 ko hiển thị đc thua s40, xin hỏi bạn xài máy s40 gì mà nhìn đc logo symbol vậy =))

Công nhận cu cậu này giỏi moi móc người khác thiệt!

Cách thêm bớt symlos này do tui nghiên cứu tự mò ra và dùng patch c2z, chứ chưa hề biết đến cách này!

Với lại những symbols tui post lên s40 đều hiện đc huống chi s60, kô cần cài font hổ trợ, font mđ cũng hiện đc!

Có bạn dùng 6120c lại kô hiển thị đc symbols này do cài font kô hổ trợ, chứ font mặc định đều hiện đc hết, thì tui thấy vô lý mới đặt vấn đề (cu cậu kô theo sát bài nên mới nghĩ như vậy).

Nếu như cu cậu kô muốn tui ở PDAViet nữa thì cần chi phải moi móc những bài viết của tui, gây mất đoàn kết như vậy!

Cách thêm bớt symlos này do tui nghiên cứu tự mò ra và dùng patch c2z, chứ chưa hề biết đến cách này!

Với lại những symbols tui post lên s40 đều hiện đc huống chi s60, kô cần cài font hổ trợ, font mđ cũng hiện đc!

Có bạn dùng 6120c lại kô hiển thị đc symbols này do cài font kô hổ trợ, chứ font mặc định đều hiện đc hết, thì tui thấy vô lý mới đặt vấn đề (cu cậu kô theo sát bài nên mới nghĩ như vậy).

Nếu như cu cậu kô muốn tui ở PDAViet nữa thì cần chi phải moi móc những bài viết của tui, gây mất đoàn kết như vậy!

tôi chẳng moi móc gì cả, bởi thủ thuật add logo symbol này tôi đã làm đc từ rất lâu rồi,
cái gì của mình thì nhận, ko thể lấy thủ thuật của người khác ra chỉnh sửa chút xíu rồi cho là của mình đâu
còn vấn đề đi hay ở lại pda là do bạn quyết định, tôi làm gì có quyền gì =))

tôi chẳng moi móc gì cả, bởi thủ thuật add logo symbol này tôi đã làm đc từ rất lâu rồi,
cái gì của mình thì nhận, ko thể lấy thủ thuật của người khác ra chỉnh sửa chút xíu rồi cho là của mình đâu
còn vấn đề đi hay ở lại pda là do bạn quyết định, tôi làm gì có quyền gì =))

Mình đồng ý với cuongsaker1306, thủ thuật này xuất hiện rất lâu rồi... có cách không cần phải apply file c2z cũng cò thể hiện được những symbol nhu vậy.... Và nếu muốn hiện những symbol thì phải cài font hỗ trợ....

Bớt nóng các bác !
Cái C2Z bạn tienquoc87 làm cho mình đến giờ vẫn chưa thấy lỗi gì ! ( Hơi lạ ! )
Vẫn đang trong quá trình Test !

Mình mới dùng dòng SYM OS 9.x
Nên còn gà quá ! Bạn tienquoc87 làm ơn chỉ giúp mình file "EFSrv.dll" nằm ở ổ nào trong điện thoại ? Mình dùng N73ME Làm ơn chỉ dùm mình cách lấy file " EFSrv.dll" và nhờ bạn làm giúp mình cái "c2z" cho riêng máy mình với nhé !
Mình rất thích những cái Icon trong topic
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99046-Menu-Circles...-Thay-%C4%91%E1%BB%95-icon-ch%E1%BA%A1y-n%E1%BB%81n
của bạn ! Thank bạn nhiều !

Mình mới dùng dòng SYM OS 9.x
Nên còn gà quá ! Bạn tienquoc87 làm ơn chỉ giúp mình file "EFSrv.dll" nằm ở ổ nào trong điện thoại ? Mình dùng N73ME Làm ơn chỉ dùm mình cách lấy file " EFSrv.dll" và nhờ bạn làm giúp mình cái "c2z" cho riêng máy mình với nhé !
Mình rất thích những cái Icon trong topic
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99046-Menu-Circles...-Thay-%C4%91%E1%BB%95-icon-ch%E1%BA%A1y-n%E1%BB%81n
của bạn ! Thank bạn nhiều !

File EFSrv.dll nằm trong ổ Z:\sys\bin\

Ổ Z:\ tức là ổ ROM của máy, bạn dùng chế độ find (tìm kiếm) của Xplore tìm cho nhanh.

sau khi sửa xong hai file r01 va r96 thì mình kg thể chép đè vào C resouce,có cách khác kg pác

Back