• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi bảng kí hiệu (symbols) theo ý thích riêng!!!

sau khi sửa xong hai file r01 va r96 thì mình kg thể chép đè vào C resouce,có cách khác kg pác

Bạn phải apply Open4All và tắt c2z đi thì mới chép đc bạn à!
Bạn muốn xóa cũng phải tắt c2z trước.☺

Mình đã làm tất cả rồi nhưng kg có kết quả

Cậu có thay đổi kí hiệu theo đúng string bảng kí hiệu tin nhắn của máy cậu chưa đã!
Trong file Avkon này rất nhiều string bảng kí hiệu.
Câu up lên đây tớ xem sao!

Cậu có thay đổi kí hiệu theo đúng string bảng kí hiệu tin nhắn của máy cậu chưa đã!
Giúp mình làm cái c2z cho máy mình với ! Đây là file EFSrv.dll của máy mình lấy trong Z:/sys/bin
Cảm ơn bạn nhiều !

đây là 2 file Avkon của mình bạn xem thử dùm mình với,kg hiểu sao mình kg gửi được file đính kèm

Của bạn đây » Avkon
Chép vào ổ C:/resource/ rồi mới apply c2z!
String của bạn là 204.1 và 204.2, bạn nên thêm kí tự symbols liền kế tiếp hoặc thay thế kí tự có sẵn cho chính xác nha!
:O:Omình khg chép vào C/resource được bạn ơi mặc dù mình đã thay file c2z mới rồi mình cũng tắt c2z luôn cũng khg chép được nửa:(:)((

:O:Omình khg chép vào C/resource được bạn ơi mặc dù mình đã thay file c2z mới rồi mình cũng tắt c2z luôn cũng khg chép được nửa:(:)((

Bạn phải apply Open4All nửa chứ!
Có thể phải củng phải khởi động lại máy thì chép đè hay xóa mới đc!

Bạn phải apply Open4All nửa chứ!
Có thể phải củng phải khởi động lại máy thì chép đè hay xóa mới đc!

Thua rồi bạn ơi,mình chỉ xoá được file r01 thôi,file r96 vẩn kg xoá được Ố_Ồ

Thua rồi bạn ơi,mình chỉ xoá được file r01 thôi,file r96 vẩn kg xoá được Ố_Ồ

Cậu biết tại sao kô thể xóa đc kô?
Vì file Avkon.r69 đang chạy thì làm sao sao mà xóa đc, phải chấm dứt hoàn toàn đường dẫn đến file này thì cậu mới xóa đc. Cậu hiểu chứ!
Tắt all patch, khởi động lại máy, bật Open4All lên và xóa đi. Nếu cảm thấy khó, cậu chuyển ngôn ngữ máy sang TA nha!

Cậu biết tại sao kô thể xóa đc kô?
Vì file Avkon.r69 đang chạy thì làm sao sao mà xóa đc, phải chấm dứt hoàn toàn đường dẫn đến file này thì cậu mới xóa đc. Cậu hiểu chứ!
Tắt all patch, khởi động lại máy, bật Open4All lên và xóa đi. Nếu cảm thấy khó, cậu chuyển ngôn ngữ máy sang TA nha!

mình mới làm theo cách bạn chỉ nè khg có tác dụng,chắc phải 4mat máy lại rồi cài bản ký hiệu trước quá,dù sao cũng thank bạn nhiều

chào bạn tienquoc87 mình đã down c2z và bảng all symbol của bạn về nhưng khi cài Mobihex chỉ có Icon kick vào chương trình không chạy ! Bạn giúp tớ làm cái Avkon này với nhé ! Không biết có đúng là cái này không mình lấy theo hướng dẫn của bạn ở bài #1 ! Cảm ơn bạn nhiều !

chào bạn tienquoc87 mình đã down c2z và bảng all symbol của bạn về nhưng khi cài Mobihex chỉ có Icon kick vào chương trình không chạy ! Bạn giúp tớ làm cái Avkon này với nhé ! Không biết có đúng là cái này không mình lấy theo hướng dẫn của bạn ở bài #1 ! Cảm ơn bạn nhiều !

MobiHex chạy trên nền Python, nếu cậu đã cài rùi thì cài lại bộ khác xem sao?

Cậu tìm file Avkon.r01, chỉnh sửa 2 dòng string 204.1 và 204.2 là các symbol của máy cậu.
Chép vào ổ C:\resource\ sau đó mới apply c2z.

Làm sao để có thể chép những kí tự đặc biệt ở file txt vào lúc mình chỉnh sửa trong mobihex hả bạn?

Những icon thêm vào này phải có bộ font chữ phù hợp thì mới hiển thị đc chứ bạn nhỷ ;)

Làm sao để có thể chép những kí tự đặc biệt ở file txt vào lúc mình chỉnh sửa trong mobihex hả bạn?

Bạn dùng Xplore, nhấn phím 8

Những icon thêm vào này phải có bộ font chữ phù hợp thì mới hiển thị đc chứ bạn nhỷ ;)

Những kí tự symbols này đều hổ trợ font chữ mặc định của máy.

Back