• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin cực nóng cho HD2

binht611

theo thông tin mới nhất, săp tới cotulla sẽ đưa ra bản MAGLDR cho HD2 và bản này hỗ trợ WM 65 bản SD (thông tin cập nhật cách đây 20h). Theo truyền thống của cotulla thì có lẽ khi giới thiệu bản MAGLDR này sẽ kèm theo luôn một bản WM 6.5 đã MOD để chạy trên thẻ :D:D:D )
Vậy là với HD2, chúng ta có thể cài cùng lúc 3 hệ điều hành ( WindowsPhone 7 trên Nand, Android và WM 6.5 trên thẻ nhớ, thích cái nào thì chạy cái đấy, k0 cần up lại rom :D:D:D )
WP 7 hiện chạy trên HD2 đã quá tốt, android SD thì cũng rất ngon ( hiện tại mình đang cài song song WP7 trên NAND và bản ANDROID milestoneM5SE trên thẻ nhớ, tất cả đều rất mượt mà, hỗ trợ HWA :D:D:D

HD2 vẫn là vua smartphone!

AwZZPxxCIAAn-cX.png:large

AvyG5mbCAAAaXDp.png:large

AwYssTNCQAAwdrI.jpg:large

bác ơi cho em bản rom android chạy song song với winphone7 được không ạ,mấy bản trên diễn đàn hỏng hết rồi ạ,tks bác

Mãi chưa thấy nhỉ, mình chỉ mong có bản MAGLDR nhận đủ 576m ram của hd2 thì ngon.

Nghiện HD2 vào rồi thì khó bỏ lắm, tuy em nó cấu hình hơi yếu 1 tí nhưng nó rất biết cách làm cho chủ thỏa mãn :)) .

theo thông tin mới nhất, săp tới cotulla sẽ đưa ra bản MAGLDR cho HD2 và bản này hỗ trợ WM 65 bản SD (thông tin cập nhật cách đây 20h). Theo truyền thống của cotulla thì có lẽ khi giới thiệu bản MAGLDR này sẽ kèm theo luôn một bản WM 6.5 đã MOD để chạy trên thẻ :D:D:D )
Vậy là với HD2, chúng ta có thể cài cùng lúc 3 hệ điều hành ( WindowsPhone 7 trên Nand, Android và WM 6.5 trên thẻ nhớ, thích cái nào thì chạy cái đấy, k0 cần up lại rom :D:D:D )
WP 7 hiện chạy trên HD2 đã quá tốt, android SD thì cũng rất ngon ( hiện tại mình đang cài song song WP7 trên NAND và bản ANDROID milestoneM5SE trên thẻ nhớ, tất cả đều rất mượt mà, hỗ trợ HWA :D:D:D

HD2 vẫn là vua smartphone!

AwZZPxxCIAAn-cX.png:large

AvyG5mbCAAAaXDp.png:large

AwYssTNCQAAwdrI.jpg:large
Bạn cho xin cái nguồn tham khảo với nhé, tìm mãi không thấy nguồn này của bạn lấy ở đâu.

mới được xài HD2, các bác tư vấn giúp

các bác TƯ VẤN cho em với (em mới được xài HD2 có 1 tuần nên còn gà lắm lắm)

em đã xài WM từ lâu rồi... và đã quen
toàn bộ dữ liệu xài trên WM 6.5 em đồng bộ và làm việc thường xuyên qua lại giữa điện thoại và máy tính

nhờ các bác tư vấn cho em xem:

1. xài WM 6.5 xài chính trên máy (xài thẻ nhớ cho WP7 hoặc Android)
2. cài WP7 chính trên máy (xài thẻ nhớ cho WM 6.5 hoặc Android)

phương án 2 thì em lăn tăn dữ liệu của WM 6.5 có đồng bộ như bình thường được không?

*** ƯU TIÊN MỘT VẪN LÀ WM 6.5: DỮ LIỆU CHÍNH ĐỂ ĐỒNG BỘ VỚI MÁY TÍNH

em hỏi thêm tí: WM 6.5 có phiên bản nào ổn định nhất ???

========================

tiện đây cho em hỏi luôn về PIN, bác nào đã từng trải về pin tư vấn dùm em với

các phương án sau:

+ mua thêm 1 cục pin xài xạc bình thường theo cổ điển (cần tư vấn loại pin gì? dung lượng pin?)
+ mua cục sạc tích điện đa năng? (loại nào)
+ hay là cách khác...

xin cám ơn...!!! ;))

các bác TƯ VẤN cho em với (em mới được xài HD2 có 1 tuần nên còn gà lắm lắm)

em đã xài WM từ lâu rồi... và đã quen
toàn bộ dữ liệu xài trên WM 6.5 em đồng bộ và làm việc thường xuyên qua lại giữa điện thoại và máy tính

nhờ các bác tư vấn cho em xem:

1. xài WM 6.5 xài chính trên máy (xài thẻ nhớ cho WP7 hoặc Android)
2. cài WP7 chính trên máy (xài thẻ nhớ cho WM 6.5 hoặc Android)

phương án 2 thì em lăn tăn dữ liệu của WM 6.5 có đồng bộ như bình thường được không?

*** ƯU TIÊN MỘT VẪN LÀ WM 6.5: DỮ LIỆU CHÍNH ĐỂ ĐỒNG BỘ VỚI MÁY TÍNH

em hỏi thêm tí: WM 6.5 có phiên bản nào ổn định nhất ???

========================

tiện đây cho em hỏi luôn về PIN, bác nào đã từng trải về pin tư vấn dùm em với

các phương án sau:

+ mua thêm 1 cục pin xài xạc bình thường theo cổ điển (cần tư vấn loại pin gì? dung lượng pin?)
+ mua cục sạc tích điện đa năng? (loại nào)
+ hay là cách khác...

xin cám ơn...!!! ;))

WP chỉ chạy trên NAND thôi cậu nhé. Chỉ có thể cài WM 6.5 + Android hoặc WP7 + Android thôi. Mà cậu bảo đồng bộ dữ liệu là đồng bộ những gì thế?

Mình thì xài 2 cục pin galilio 1500mA hết. Toàn xạc = máy chứ ko xài xạc ngoài. Hết cục này thì tháo ra xài cục kia. Tối về xạc cả 2 cục. Nên thủ thêm em trắng đen để chữa cháy nữa.

cần tư vấn

cám ơn nhiều nhé!

WP chỉ chạy trên NAND thôi cậu nhé. Chỉ có thể cài WM 6.5 + Android hoặc WP7 + Android thôi. Mà cậu bảo đồng bộ dữ liệu là đồng bộ những gì thế?

Mình thì xài 2 cục pin galilio 1500mA hết. Toàn xạc = máy chứ ko xài xạc ngoài. Hết cục này thì tháo ra xài cục kia. Tối về xạc cả 2 cục. Nên thủ thêm em trắng đen để chữa cháy nữa.

* mình dùng bộ outlook cũng đã được 10 năm rồi, nên chủ yếu dữ liệu đồng bộ là OUTLOOK
* àh bộ dữ liệu của outlook có thể chuyển đổi qua Android được không nhỉ???
* còn mình thấy quảng cáo pin dung lượng cao gì gì đó rồi cục lưu điện đa năng thì sao (có ai xài rồi tư vấn mình nhé, lăn tăn quá ;)))

TB: àh mà "em trắng đen" là gì mình chưa rành ;))

nhờ tư vấn

không hiểu sao

máy của mình, sóng cứ chập chờn, nhìn nó nháy nháy dựt dựt thấy thương

sóng cứ 1 vạch nhảy lên 4 vạch rồi lại xuống 2 vạch rồi lại 1 vạch...

không biết tại máy hay tại cái gì? có ai biết tư vấn giúp cái

mình xài WM 6.5 bản manila

Back