• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

mọi ng ơi cho mình hỏi làm cách nào để Hard Reset máy vậy
giúp mình nha
cảm ơn mọi ng nhiều

mọi ng ơi cho mình hỏi làm cách nào để Hard Reset máy vậy
giúp mình nha
cảm ơn mọi ng nhiều

Bạn vào hboot để chọn factory reset hoặc vào Setting và phần thẻ nhớ và bộ nhớ máy chọn khôi phục cài đặt gốc.

Có bác nào sử dụng UOT kitchen trên Sensation chưa? cho mình ý kiến tham khảo đi.Cook xong rồi nhưng chưa dam úp vì đụng tới boot animation

Có bác nào sử dụng UOT kitchen trên Sensation chưa? cho mình ý kiến tham khảo đi.Cook xong rồi nhưng chưa dam úp vì đụng tới boot animation
Mình đang dùng uot kitchen nè. Đang xài rom evolution HD, dùng UOT kitchen làm cái pin mới có % và boot animation. Pin thì okie, Bootanimation thì ko hợp screen size -> có thể thay thế cái khác hoặc ko chọn. mà theo mình thì đã vọc rùi thì đừng sợ. hehe.

Thay bootanimation củng dễ mà. với stock rom thì e nghe đồn nằm trong system/customize/resource. Nếu là rom cook thì nằm trong data/local(nói chung 1 trong 2 chỗ đó:p). Chỉ cần copy file bootanimation.zip ra rùi xài uot xong thì chép đè vô lại. (máy phải đc root mới copy parse đc nhá)

Cập nhật RIL FILE cho phiên bản Radio 3d. Radio version 10.14.9035.01 (Dùng cho các bản Rom có Base 2.3.4)trên bài 1

Bác Ân cho em hỏi em lên link mediafire dơn file apk nhưng khi down về nó toàn ra file đuôi txt thế là sao ạ :|:|

vấn đề này đơn giản thôi mà.bạn lấy root ex.. đổi .txt thành .apk là dùng được ấy mà

Không được đâu bạn ạ, mình cũng đã đổi đuôi rồi nhưng vô tác dụng!
Bạn đổi đuôi, nó tải xuống. Nhưng nếu nó tải xong mà bạn chí ngay vào nó thì nó sẽ không chạy. Bạn vào thư mục Download trên thẻ nhớ tìm nó, chí vào nó thì nó sẽ chạy:D

À tiện thể cho em hỏi luôn có soft nào giải nén file rar có password không bác . Em đã kiếm bên box ứng dụng và thử 1 số nhưng đều không được :D

À tiện thể cho em hỏi luôn có soft nào giải nén file rar có password không bác . Em đã kiếm bên box ứng dụng và thử 1 số nhưng đều không được :D
Bạn dùng thử unrar pro chưa. Nếu ko đc bạn thử dùng Root Explorer xem sao. Mình vẫn dùng root explorer để giải nén.

Back