• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT TRONG SỬ DỤNG SENSATION (UPDATE 7/9/2011)

có ai biết fix lỗi tin nhắn hiển thị sai thời gian trên sensation không?

Lỗi này ko riêng senstation mà ngày trước dùng HD2, rùi tới DHD mình cũng gặp. Mình test thử thì thấy lỗi này là do máy mình và máy người gửi lệch giờ.

Lỗi này ko riêng senstation mà ngày trước dùng HD2, rùi tới DHD mình cũng gặp. Mình test thử thì thấy lỗi này là do máy mình và máy người gửi lệch giờ.
cuối cùng là ko có bản rom cook nào fix đc lỗi này sao. huhuhu :(((

Mình nhận thấy điều này: Camera mod sau khi chỉnh xong thì chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng hoặc bóng tối thì đèn flash ko sáng lên nên ảnh chụp ra đỏ quạch hoặc tối đen.Có bạn nào bị thế ko?
Hay tại máy mình nó thế!?

Mình nhận thấy điều này: Camera mod sau khi chỉnh xong thì chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng hoặc bóng tối thì đèn flash ko sáng lên nên ảnh chụp ra đỏ quạch hoặc tối đen.Có bạn nào bị thế ko?
Hay tại máy mình nó thế!?
Máy mình không bị hiện tượng này, bạn kiểm tra cái chế độ đèn nha, nó có auto, on, off đó

Máy mình không bị hiện tượng này, bạn kiểm tra cái chế độ đèn nha, nó có auto, on, off đó
Mình đã kiểm tra mấy cái option đó rùi,dù để auto hay on thì vẫn ko thấy flash loé lên.Mình dùng ROM virtous v1.0.1., tuy vậy được cái là ảnh chụp nét.

Mình đã kiểm tra mấy cái option đó rùi,dù để auto hay on thì vẫn ko thấy flash loé lên.Mình dùng ROM virtous v1.0.1., tuy vậy được cái là ảnh chụp nét.
Trước mình cũng dũng virtous 1.01 bị lỗi đèn flash, cài kernel của LeeDroid v 1.3 hoặc 1.4 thì đèn flash hoạt động bình thường. Mà bạn nên up các bản Rom mới hiện nay, đều ko còn lỗi này nữa.

các bác có ai xài thử cái kernel Virtuous v7 chưa nhỉ?? sao e xài cái kernel đó chung với rom viturous hay dùng với rom nào cũng bị hiện tượng là sau khi có cuộc gọi đến nghe xong thì mọi chuyện bình thường. đến khi tắt màn hình mở lại thì chỉ có 4 nút dưới sáng, màn hình thì đen thui..không biết bị lỗi gì nữa??

Anh em cho mình hỏi câu hơi gà, kernel đại loại nó là cái gì trong bản ROM vậy ạ? :(

Anh em cho mình hỏi câu hơi gà, kernel đại loại nó là cái gì trong bản ROM vậy ạ? :(
Thank Mod Ancola:

Với ANDROID thì phần lõi của Hệ điều hành (KERNEL) chính là phần update các tính năng, fix lỗi cho hệ điều hành ngoài ra nó còn có thể tăng tốc (OverClock) cho chip vi xử lí, tối ưu hệ thống. Vì vậy nó đóng vai trò rất quan trọng trong việc máy của bạn hoạt động có trơn tru, mượt mà, nhanh ..... hay không.

bác ancola cho em xin 1 bản rom hoàn chỉnh của bác dc ko? em up đi up lại mấy bản kia thấy ko ổn lắm. em cảm ơn bác trước:(:(
hay bạn venusian có bản rom mới nào ổn ổn cho mình với

Cảm ơn Venusian cũng như Anh Ancola nhé ;)

Vậy làm sao để biết được máy mình hợp với kernel nào, điều gì để nhận biết được phải flash kernel nào tối ưu cho máy nhất ạ?

cuối cùng là ko có bản rom cook nào fix đc lỗi này sao. huhuhu :(((
Thấy bạn kêu khổ quá!!! :D
Mà đã dùng HD2 thì chắc phải biết cách fix lỗi này chứ!?!
Mình biết 2 cách:
1/ Cài thêm sms time fix, xong rồi vào chương trình set up cho nó fix cái time của incoming sms là ok.
2/ Cài GoSMS, dùng thay cho chương trình SMS mặc định của máy. Chương trình này ko bị lỗi trên, lại có nhiều tính năng hay, bạn hãy thử xem.

Trước mình cũng dũng virtous 1.01 bị lỗi đèn flash, cài kernel của LeeDroid v 1.3 hoặc 1.4 thì đèn flash hoạt động bình thường. Mà bạn nên up các bản Rom mới hiện nay, đều ko còn lỗi này nữa.
Hì, cảm ơn bạn nhiều nhiều!
Mình cũng đang định up qua 1 bản ROM khác mà dạo này công việc bận quá, hông có thời gian ngâm cứu nữa, nhờ bạn tư vấn cho mình ROM nào dùng OK với (free RAM nhiều, chạy nhanh, mượt).
Thanks in advanced! :)

Mình cũng đang định up qua 1 bản ROM khác mà dạo này công việc bận quá, hông có thời gian ngâm cứu nữa, nhờ bạn tư vấn cho mình ROM nào dùng OK với (free RAM nhiều, chạy nhanh, mượt).
Hiện tại có một số bản mình đã dùng qua chạy rất tốt như : VnSensation_p11.08.12 của bác Hanoiwap; hiện tại mình đang dùng bản Android Revolution HD 3.0.0 của mike1986 thấy chạy cũng rất OK; chụp ảnh cũng đẹp mà facebook lại vào ầm ầm !

Trong các bản Rom mình đã dùng qua thì thấy bản InsertCoin 2.2.2 của baadnewz là khá ổn
Mình dùng qua Virtuous 1.1.2 thì thấy lỗi wifi ko chuẩn. LeeDoid thì thấy vài lỗi nhỏ lâu lâu mới bị,hơi giật giật, zoom ảnh thỉnh thoảng cũng giật giật...
Các Rom này trên Android 2.3.4 _1.45.401.2, bạn nên up radio 10.56.9035.00U_10.14.9035.01 (có sẵn trong các thread Rom), và flash thêm file HTC-RIL 2.2.0169HMQ.zip trong bài này (thanks mod Ancola) để có chất lượng tốt nhất :)

Chạy thử bản này xem (Mình đang dùng ). File Rom chỉ có 192Mb (Không Sense) Chạy rất tít như rom CM vậy:D

Senseless Extreme 2.0[192 MB ROM]OMFG, ITS OUT?, YES[KERNEL:STOCK]

Chào bạn, mình đã uproom này nhưng nó lại không hiển thị tiếng Việt, bạn chỉ mình cách thay font được không?
Đã làm được là flash stock font
Lên market gõ vào ô tìm kiếm cái morelocal 2 về cài rồi chon tiếng việt.

mấy bác cho e hỏi sao e không thể đăng nhập facebook = friendstream được vậy?? đăng nhập bằng tài khoàn khác thì được, còn đăng nhập tài khoản của e nó lại nói là không đúng password hoặc username mà e đã kiểm tra rất kĩ là nó đúng chứ không sai.hix. rom nào cung bị như dậy hết. help

Back