• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

Trước khi cài mình format lại ổ cứng, task 29 cho sạch sẽ hết rồi cài lại MAGLDR 1.13 sau đó up như bình thường thôi mà.

sorry vì mình ko rành lắm , format ổ cứng như thế nào ? task 29 là soft trên máy tính ? bạn có thể hướng dẫn cụ thể ko ? thank

sorry vì mình ko rành lắm , format ổ cứng như thế nào ? task 29 là soft trên máy tính ? bạn có thể hướng dẫn cụ thể ko ? thank

Bạn cắm thẻ nhớ vào máy tính rồi format thôi mà.
Còn task 29 bạn đọc ở bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010
Sau đó cài MAGLDR rồi up thôi.
Thực ra chả cần các bước trên vẫn up được thôi, nhưng mình làm các bước trên để cho em nó sạch sẽ trước khi up rom mới ^^

em vừa cài xong rồi.ngon lành.ko bị lỗi gì hết.hehe.thanks anh tom!

Bạn down thử trong market xem có down được ko?
Và quay video ở 720p có bị tiếng ồn ko?

Hết cách rồi. Đã làm lại nhiều lần nhưng vẫn không thể vào WP7 của TOM được đành quay lại LEO70 thôi. Coi như năm nay là năm hạn. Để qua tết làm lại coi sao, nhưng dù sao cũng cảm ơn TOM đã cho anh em PDA viet món quà đầu năm có ý nghĩa.

Truoc tien cac ban" reset your phone" tren wp7 cu, sau do nhan nut nguon do vao MAGL 1.13 cam cap vao va cai binh thuong. Xin loi online bang wp7

Mình đang cài song song WP7 (cũ) và Android trên SD: khi cài bản WP7 của Tom theo bạn nói trên thì có bị Format cài thẻ nhớ không vậy?

Bản này tiện cái là crack luôn rồi nên cài file xap rất tiện. Mày mò mãi với cái crack mà lỗi không dc. Bản này sài vô tư.

Mình đang cài song song WP7 (cũ) và Android trên SD: khi cài bản WP7 của Tom theo bạn nói trên thì có bị Format cài thẻ nhớ không vậy?

Nó thịt ngay đấy bác ạ, cài lại thì bác xác định cài lại cả android luôn, tốt nhất là làm sạch thẻ nhớ trc khi cài wp7, sau đó lại partition và cài lại android ;))

PS: You are the Genius Tom \m/

Mình nghĩ bạn lấy cái thẻ khác cài win7, xong đâu đấy lại cho thẻ cũ vào thì không sao vẫn dùng được 2 os như thường.

Mình chưa thử nữa, nhưng theo mình nghĩ nó chỉ cài trên phân vùng của wp7 thôi còn android thì vẫn bình thường( vì phân vùng của android là FAT32)

Hết cách rồi. Đã làm lại nhiều lần nhưng vẫn không thể vào WP7 của TOM được đành quay lại LEO70 thôi. Coi như năm nay là năm hạn. Để qua tết làm lại coi sao, nhưng dù sao cũng cảm ơn TOM đã cho anh em PDA viet món quà đầu năm có ý nghĩa.

Máy của mình cũng LEO 512 thường vừa mới up xong chạy tốt đây
Bạn thử fortmat thẻ bằng SDFORTMATER xem thế nào

Máy của mình cũng LEO 512 thường vừa mới up xong chạy tốt đây
Bạn thử fortmat thẻ bằng SDFORTMATER xem thế nào

Mình đã làm rồi. Từ đầu kể cả format lại thẻ = sdforrmat. Đang download lại xem sao. Sợ lỗi bản download trước thấy bình thường nhưng cứ download lại thử lần cuối

Bản này pin có đc 2 ngày ko bác :p

Bác Tom mới úp lên hồi sáng đã ai dùng được một ngày đâu mà biết có được có sống được 2 ngày hay không :-/ Bản này mình thấy mượt. Sướng nhất là không cần phải Jailbreak gì hết.

Bac Tom co file xap cai rieng ban phim tieng viet ko, minh dang dung ban moonlight di choi Tet nen chua Up dc ban nay, sorry ko go dc tv

Mình chưa thử nữa, nhưng theo mình nghĩ nó chỉ cài trên phân vùng của wp7 thôi còn android thì vẫn bình thường( vì phân vùng của android là FAT32)

chưa thử thì không nên mạo hiểm nói như vcay65 nhé bạn, mình thử rồi, đương nhiên là nó gop lại phân vùng và phân vùng fat32 sẽ mất còn khoản 200MB như mặt định, ai cài android trên SD thì ko nên up, hoặc muốn up thì bỏ android đi :) rồi cài lại :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Có thêm 1 điểm về vấn đề này, không biết là chỉ trên HD2 hay còn lỗi chung của windows phone là khi mình tắt màn hình, bỏ vào túi nếu có tin nhấn thì màn hình sẽ cạ vào túi, nói chung là cạ vào mặt cảm ứng làm cho nó cứ sáng hoài, nhiều lúc đi xe có tn tới mình ko xem, tới nơi mở máy thì thấy nó bị tùm lum, chạy chương trình đủ thử và nóng máy, cách khắc phuc là mình phải đặt pass để cho nó ko vào menu được:)

Chỉnh sửa cuối:
Đang down về để cài đây. Hôm giờ vọc vạch thấy hao pin quá. Bác Tom giỏi thật. HD2 còn mạnh hơn cả HD7 nữa các bác ạ.Anh em HD7 chắc đang buồn lắm đây.:(. Leo là vô đối \-/

Mất đúng 20p để vừa tải về, vừa cài đặt. Làm một phát được ngay các bác ạ. Đang test dây.:)):))

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi bàn phím tiếng việt ở đâu thế nhỉ, em tìm mà ko thấy?

Back