• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
thế chỉ biết đợi thôi :D
Chứ cách thay Font Resource đối với 1 số ngôn ngữ ko được nhưng , ai dùng ngôn ngữ que như tiếng tàu thì chỉ đọc được tiếng Việt khi ko có tiếng Hoa.Nên thấy cách này ko ổn
Đợi đợi đợi!!!
CHeer!

Có thể ở ngoài đã có rồi đó bạn, nếu hàng công ty có thể ra care nâng cấp :D, vì nokia chưa cập nhật kịp đó bạn. :d

Chào bác, em mới mua 5500 Sport ở care Điện Biên Phủ, không biết ở đó họ đã có PM nâng cấp "mới nhất" để đọc đc font tiếng việt chưa bác nhỉ :D

Đang update bản 11.0.026.Bản này máy đứa bản vừa mua ở Anh cũng như thế.Bác nguyenpa dùng code gì mà có bản 20 thế?GPS có cải thiện hơn so với 11 không hả bác?

5500 thì bạn đôi code này nhé 0539666 là đọc ok, vào đây xem hưỡng dẫn là úp ok, ko cần ra care http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242 :D

À cho mình hỏi bạn mua nhiêu vậy, còn hàng ko.

Đau quá bạn ạ, đêm qua mình tự Nâng Cấp Firmware (trong khi chưa đọc HD của bạn để đổi code nhưng mình nghĩ ko đổi có chạy cũng chẳng sao đúng ko???) nhưng đến khâu "Updating Software" chạy gần hết rồi, còn khoảng 20% nữa là xong thì thì máy tính nó báo "mạng lỗi máy chủ"... Thế là xong, máy của mình chết cứng luôn... (Mình có cảm giác chạy PM của Windows Mobile "lành" hơn thàng S60 rd3 này bạn nhỉ, bởi mình up con Atom của mình vô tư... Nhưng nói gi thì nói, mỗi thằng đều có cái thú riêng của nó đúng ko bạn :D)
- Cái này mang vào Care nó chạy lại cho mình miễn phí đúng ko bạn.
- À mình mua máy ở 12 Điện Biên Phủ (3.2t) mình mua cách đây khoảng 2t, h còn hay ko mình cũng ko rõ lắm, nếu cần mình đưa bạn số ĐT ở đó nhé...
* Đây là mail của mình: anhlinhtre8282@yahoo.com
Rất mong đc làm quen với bạn!

đã có bạn nào up bản 11 chưa? làm thế nào hướng dẫn tớ với! có cần thêm thiết bị gì không? chưa bao giờ up cho Nokia!
@ptd : bác đã up xong chưa?

Nâng Cấp Firmware nhiều khi bị chết máy là chuyện thường mà bạn.Máy mua còn bảo hành bạn mang ra họ bảo hành cho,cứ bảo máy tự yên chết,họ chạy flash là ngon ngay không vấn đề gì đâu.

Bảo chạy lại phần mềm là xong à bác, e "lo" quá :D . Cảm ơn bác nhé để T2 em mang lên Trần Hưng Đạo. Nhưng ko biết ở đó họ có biết cài font Tahoma & Unicode ko bác nhỉ, bởi chỉ vì nó nên em mới đánh liều up đấy bác ạ.

đã có bạn nào up bản 11 chưa? làm thế nào hướng dẫn tớ với! có cần thêm thiết bị gì không? chưa bao giờ up cho Nokia!
@ptd : bác đã up xong chưa?

Em up xong rồi.Chạy tốt.Không bị lỗi.Anh cứ cài PC Suit thôi,kết nối máy ở chế độ PCSuit,chạy software update nó sẽ tới link cho chọn một loạt thứ theoc ác bước để down nokia software update(NSU).Bây giờ là bản 1.38,hỗ trợ N95.Down xong cài,kết nối N95 vào PC,chạy NSU và làm theo nó thôi.
@tommy_thuy:soft không nhiều,không ít.Nếu bác vẫn dùng Symbian thì nói chung là nên mua.GPS từ xưa đến giờ vẫn dùng được,đâu phải tới N95.Nhưng hơi yếu.Bản 11 có khá hơn.Nếu lựa chọn có thể xem N77 xem.

tớ cũng vừa up xong hôm qua, gần 4 tiếng mới xong! mà up xong chẳng có tiếng Việt, hi hi, chả biết ra sao, chắc không đúng Products code cho nó rùi!
PTD up xong có tiếng Việt không? dù ít dùng nhưng không có thấy khó chịu quá!
Up xong thì có sẵn NAVfone, đã thử GPS, chạy ngon!

tớ vừa up lại nữa, lần này thì nhanh lắm, khoảng 20p, vì chắc nó đã down sẵn file hôm qua trong PC! để nguyên product code, thế là có tiếng Việt! để thử GPS đã !

Chỉnh sửa cuối:
Chắc mạng của anh lỗi chứ em up thẳng có 15 phút mà.Đấy là lâu nhất rồi vì con này tận hơn trăm Mb.Navfone ở trong thẻ bán cùng hàng công ty chứ có ở trong firmware đâu anh?Cái này là hãng riêng,cho dùng thử 60 ngày.Sau muốn dùng phải trả tiền.Chỉ có hàng công ty được có 2 bản đồ Sài Gòn và Hà Nội.Nhưng không hay bằng emap.Em để nguyên code nên vẫn tiếng Việt ầm ầm.

Cần các Mod. giúp đỡ

mod nào biết chỉ giùm em cái.em đang xài 3250. em cài "một số" phần mềm ứng dụng thì nó cứ báo lỗi: "expirted certificate" chả hiểu sao nữa. em đã thử khôi phục lại cài đặt gốc của máy xem sao. nhưng mọi chuyện đâu lại vào đó.ai biết chỉ giùm em nguyên nhân và cách khắc phục với nhé.thanhks nhiều!

mod nào biết chỉ giùm em cái.em đang xài 3250. em cài "một số" phần mềm ứng dụng thì nó cứ báo lỗi: "expirted certificate" chả hiểu sao nữa. em đã thử khôi phục lại cài đặt gốc của máy xem sao. nhưng mọi chuyện đâu lại vào đó.ai biết chỉ giùm em nguyên nhân và cách khắc phục với nhé.thanhks nhiều!

Phần mềm dùng cho OS9.1 phần nhiều cần Signed.
Đã có Thread hướng dẫn và hỗ trợ Sign các soft bên khu vực ứng dụng.
Mời bạn qua tham khảo.

nhưng a nghĩ là up firmware lại là các soft mất hết chứ! vì anh không back up gì hết! nên đâu thể còn Navfone, nếu có còn thì cũng là dạng data trên thẻ chứ nhỉ, làm sao có soft được? theo e nói vậy là cũng chỉ dùng được 2 tháng thôi phải không? còn emap là cái nào vậy em? cho a cái link với, tks nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back