• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
các bác là phải để ý cái nick của chủ topic này là "giot tinh cay dang" àh ^^ ... bác này chịu cay đắng nhìu rồi .. nên có hư thêm 1 cái module camera chắc chả ảnh hưởng gì đâu

Tham gia diễn đàn đúng hôm thất tình nên đặt thế thôi. bao giờ đủ điều kiện thì xin BQT đổi lại nick đàng hoàng hơn, to đẹp hơn:))

mình muốn chuyển âm thanh sang 1 thiết bị có BT (máy tính xách tay) mình đã thử, nhưng không được!
Nếu bạn làm được cho mình biết cách với nhé!!

@anhtu3250 : Thks bạn, đúng là cuối cùng mình đã 4mat bằng 04 ngón. Sau khi máy khởi động xong mình lại tiếp tục dùng lệnh *#7370# để làm lần nữa và 4mat lun thẻ nhớ, thế là êm hết. Bạn dùng 3250 đã up FW lên chưa. Mình sử dụng 3250 thấy có một nhược điểm là máy chạy khá chậm, từ khởi động cho đến gởi tin nhắn, rồi khi nhận cuộc gọi cũng vậy, bấm vào nút xanh để nhận thì khoảng 2-3 giây sau nó mới bắt đầu cho nói chuyện. KHông biết có phải do FW của mình cũ quá (3.21) hay không nên mình đang muốn up FW lên. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với.

Fontchanger và FontRouter?

Tình hình là máy vừa hack được nên đang tính chuyện thay fonts cho máy. Search trên diễn đàn thấy có 2 cách này nhưng chưa hiểu lắm về sự khác nhau của chúng. Bác nào cho mình xin bài test về 2 phần mềm này thì tốt quá.thanks

Tình hình là máy vừa hack được nên đang tính chuyện thay fonts cho máy. Search trên diễn đàn thấy có 2 cách này nhưng chưa hiểu lắm về sự khác nhau của chúng. Bác nào cho mình xin bài test về 2 phần mềm này thì tốt quá.thanks

Chúa làm biếng :(

FontRouter: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=18565
FontChanger:http://pdaviet.net/showthread.php?t=39875

Mình thấy tiện nhất là dùng cách này nếu bộ nhớ máy lớn: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45647

@anhtu3250 : Thks bạn, đúng là cuối cùng mình đã 4mat bằng 04 ngón. Sau khi máy khởi động xong mình lại tiếp tục dùng lệnh *#7370# để làm lần nữa và 4mat lun thẻ nhớ, thế là êm hết. Bạn dùng 3250 đã up FW lên chưa. Mình sử dụng 3250 thấy có một nhược điểm là máy chạy khá chậm, từ khởi động cho đến gởi tin nhắn, rồi khi nhận cuộc gọi cũng vậy, bấm vào nút xanh để nhận thì khoảng 2-3 giây sau nó mới bắt đầu cho nói chuyện. KHông biết có phải do FW của mình cũ quá (3.21) hay không nên mình đang muốn up FW lên. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với.

3250 ít có fw mới lắm . bạn chiệu khó dung fw cũ này đi .

Ko biết có bác nào gặp phải cái lỗi như thế này chưa. Con 3250 của em tự nhiên bị hiện tượng lạ thế này. Đồng hồ hệ thống cứ restart máy là lại trở về 7h00. Chỉnh lại giờ đúng rồi thì cứ Sau 30 phút lại bị reset giờ về 7h00 1 lần. format máy vẫn bị lỗi cũ.:((. Có bác nào biết trị như thế nào ko thì giúp em cái

bạn thử 4mat lại máy xem thử thế nào . mình cũng dung 3250 ( bán rồi ) mà chưa bị trường hợp này bao h

Vấn đề sao khi hack xong E63, nhờ các Pro giúp.

Sau bao ngày gian nan, cuối cùng mình cũng tìm được file cer và đã hack thành công con ghệ E63 của mình...mình hack theo cách modo sau đó dùng Rompacher để có thể dùng X-plorer truy cập vào Sys và private...
Nhưng khi mình chạy X-Plorer lên thì ...:-?? ở đâu mà lắm ổ đĩa thế này :-/ có bao nhiêu chữ cái thì bao nhiêu ổ đĩa:((, các bác có thể giải thích cho mình hiểu vì sao không và khắc phục cách nào ạ...thanks nhiều

Xin giúp N5800 ko cập nhật ngày /h được

Mỗi lần mở nguồn, nó cứ bắt cập nhật ngày/h lại từ đầu( dù đã bật chế độ cập nhật ngày/h tự động rồi). Chán wá đi:(:)((

Sau bao ngày gian nan, cuối cùng mình cũng tìm được file cer và đã hack thành công con ghệ E63 của mình...mình hack theo cách modo sau đó dùng Rompacher để có thể dùng X-plorer truy cập vào Sys và private...
Nhưng khi mình chạy X-Plorer lên thì ...:-?? ở đâu mà lắm ổ đĩa thế này :-/ có bao nhiêu chữ cái thì bao nhiêu ổ đĩa:((, các bác có thể giải thích cho mình hiểu vì sao không và khắc phục cách nào ạ...thanks nhiều

Có bạn thì bảo sau khi restart lại máy sẽ hết, bạn đã thử chưa?

Có bạn thì bảo sau khi restart lại máy sẽ hết, bạn đã thử chưa?

em thử rồi, nhưng vẫn vậy thôi...bây giờ mở cái X-plorer ra là chóng mặt luôn...có cách nào giải quyết triệt đẻ không bro:(

Mỗi lần mở nguồn, nó cứ bắt cập nhật ngày/h lại từ đầu( dù đã bật chế độ cập nhật ngày/h tự động rồi). Chán wá đi:(:)((

Vấn đề của bạn lâu nay vẫn chưa có ai gúp được à, chờ vài hôm nữa mình lấy 5800 về xem nó như thế nào.

em thử rồi, nhưng vẫn vậy thôi...bây giờ mở cái X-plorer ra là chóng mặt luôn...có cách nào giải quyết triệt đẻ không bro:(

Mình không có máy nên không thể biết làm như thế nào cả. bạn thử xem mấy cái ô có chữ Show bỏ dấu tich đi.

bạn đã gỡ MapDrive chưa :-/ nếu chưa thì bạn gỡ nó ra rồi boot lại máy xem sao ;)

tốt nhất là nên cắt file nhạc ra một thư mục riêng, file khác ra thư mục tương ứng... như thế sẽ dễ quản lý hơn nhiều và đt sẽ không trở nên rối rắm!

Máy mà lưu khoảng vài ngàn bài hát thì lúc nó cập nhật library phải đợi cả tiếng. Lúc chọn nhạc chuông đúng là quá cực luôn, nhiều lúc mình không nhớ tên bài nên phải rà cho hết mớ nhạc trong máy rất mất thời gian. Nó còn có 1 lỗi nữa là những bài hát được chọn trong playlist, cho dù mình đã xóa bài đó rồi mà tên nó vẫn còn "vương vấn" trong playlist buộc mình phải xoá thêm 1 lần nữa.
Posted via Mobile Device

Đúng là máy có nhiều nhạc thì chọn nhạc chuông rất cực nhưng bạn có thể dùng Handy profiles để chọn nhạc chuông cho profiles của mình vì Handy Profiles chỉ nhận nhạc lưu trong C:\Sounds hoặc E:\Sounds thôi. Do vậy, bạn chỉ cần copy một số nhạc chuông thường dùng vào đó.

Máy mà lưu khoảng vài ngàn bài hát thì lúc nó cập nhật library phải đợi cả tiếng. Lúc chọn nhạc chuông đúng là quá cực luôn, nhiều lúc mình không nhớ tên bài nên phải rà cho hết mớ nhạc trong máy rất mất thời gian. Nó còn có 1 lỗi nữa là những bài hát được chọn trong playlist, cho dù mình đã xóa bài đó rồi mà tên nó vẫn còn "vương vấn" trong playlist buộc mình phải xoá thêm 1 lần nữa.
Posted via Mobile Device

máy mình cũng chứa khá nhiều bài hát (cả nhạc chuông nữa) nhưng mình để các bài hát và nhạc chuông mỗi thứ ra 1 thư mục riêng.khi nào muốn thay nhạc chuông chỉ việc vào X-plore sau đó để "hidden" cả thư mục chứa các bài hát,rồi vào chọn nhạc chuông rất nhàn.(thỉnh thoảng sau khi bật tắt "hidden" phải restart máy nó mới ẩn/hiện đi cho)

Chức năng Đồng bộ hóa trong PC Suite là gì?

em mới mua con N82 và kết nối với PC qua PC Suite thì thấy có 1 chức năng đồng bộ hóa. vậy ai có thể giải thích giúp em hiểu đồng bộ hóa nghĩa là gì ko. và chức năng cụ thể của nó là gì vậy. xin cảm ơn

Lỗi tự động tắt rung É

Em đang sử dụng điện thoại Nokia E51 FW 220.34.37 (đã hack). Điện thoại em có hiện tượng tính năng rung đã bật ở cấu hình Im lặng và Thông thường sau vài ngày tự động chuyển thành tắt, vì vậy khi ở ngoài đường có cuộc gọi đến mà điện thoại không rung nên không bắt máy. Anh nào biết cách khắc phục chỉ cho em với, em xin cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back