• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC ỨNG DỤNG TRÊN HD2 DÙNG ANDROID_CHIA SẺ VÀ THẢO LUẬN

Có bác nào có bản skype full màn hình cho HD2 không ạ, cho em xin với. Em down trên Apktor thì không full mà hình

NẾu bạn cần nhiều icon trên màn hình? đây là câu trả lời: MULTICON :D
screen
screen

các bạn vào market search multicon nhé...cái này cho phép mình add nhiều ứng dụng vào 1 ô trên màn hình đấy...

Các bác cho em xin phần mềm hiển thị mức hao pin của máy (chả biết gọi thế có đúng không nữa), cái mà nó hiện mV, mA mức tiêu hao năng lượng của máy ý ạ. Em cám ơn

Các bác cho em xin phần mềm hiển thị mức hao pin của máy (chả biết gọi thế có đúng không nữa), cái mà nó hiện mV, mA mức tiêu hao năng lượng của máy ý ạ. Em cám ơn
Đó là cái Current Widget (Lên chợ tải) Nhưng đó là nó chỉ điện năng tiêu thụ của CPU vào thời điểm đó. Nhiều người cứ lầm tưởng (Lúc đầu mình cũng nhầm như vậy :p) đó là điện năng tiêu thụ của máy:D

Lên chợ tìm Current widget nhé

Bác nào cho em hỏi cái phàn mềm nào dùng để update các file mới copy vào thẻ nhở không tại mỗi lần copy file từ máy tính qua cổng usb thì vào điện thoại ko tìm ra nó đâu ( cho link down kèm nha ) thanks

BÁC HẢI CHO EM HỎI, TRONG ANDROID HD2 CÓ CÁCH SET NÀO ĐỂ VUỐT NGANG TRONG MENU (NHƯ IPHONE) THAY VÌ VUỐT DỌC KO Ạ? BỮA TRƯỚC EM THẤY CÓ BRO KIA CÀI BẢN VUỐT NGANG DC, HỎI LẤY Ở ĐÂU THÌ NÓI LẤY TRÊN XDA, E TÌM HOÀI MÀ KO DC.

BÁC HẢI CHO EM HỎI, TRONG ANDROID HD2 CÓ CÁCH SET NÀO ĐỂ VUỐT NGANG TRONG MENU (NHƯ IPHONE) THAY VÌ VUỐT DỌC KO Ạ? BỮA TRƯỚC EM THẤY CÓ BRO KIA CÀI BẢN VUỐT NGANG DC, HỎI LẤY Ở ĐÂU THÌ NÓI LẤY TRÊN XDA, E TÌM HOÀI MÀ KO DC.

Cũng đang cần hỏi cái này ạ, nếu sửa được = file .apk thì tốt. chứ không lại phải đổi bản Android khác dùng thì cũng không thích lắm. Cám ơn các bác

CÓ PHẦN MỀM NÀO THAY ICON MẶC ĐỊNH CỦA HỆ THỐNG KHÔNG NHỈ BETTERCUT CHỈ THAY ĐƯỢC ICON NGOÀI MÀN HÌNH HỊ HỊ HELPPPPPPPPPPPP!

vẫn nhiều bác thắc mắc build này build nọ để độ phân giải nhỏ quá hoặc to quá...này đây thử cái này nhé...cài qua market:

LCDdensity for root

chart

video:
[video=youtube;UxD65fDYSGw]http://www.youtube.com/watch?v=UxD65fDYSGw[/video]

e cài vào dùng rất ổn đấy....

Mình thì lại thích vuốt dọc.
Nếu bạn muốn ngang thì dùng cái này ADW Launch
tự search bạn nhé. Free

Mình thì lại thích vuốt dọc.
Nếu bạn muốn ngang thì dùng cái này ADW Launch
tự search bạn nhé. Free

Em cũng thích vuốt dọc, nhưng mà đợt trước có hình thức vuốt dọc và kết hợp hiệu ứng 3D, tức là khi mình vuốt có cảm tưởng các apps trôi từ trong màn hình ra ngoài nhìn rất đẹp, giờ ko hiểu làm thế nào để có được hiệu ứng này nữa ạ:(

Em cũng thích vuốt dọc, nhưng mà đợt trước có hình thức vuốt dọc và kết hợp hiệu ứng 3D, tức là khi mình vuốt có cảm tưởng các apps trôi từ trong màn hình ra ngoài nhìn rất đẹp, giờ ko hiểu làm thế nào để có được hiệu ứng này nữa ạ:(

Cái mà bạn nói đến là Laucher Pro bạn ạ

Bác Hải ơi ! Bác đang dùng phần mêm giải nén file nào thế ? Em lên trên E-book down sách về đọc, nó toàn tự đông nén về file *.zip mặc dù trên đó nó là *.rar, mà em dùng AstroZip nó không giải nén được.

Bác Hải ơi ! Bác đang dùng phần mêm giải nén file nào thế ? Em lên trên E-book down sách về đọc, nó toàn tự đông nén về file *.zip mặc dù trên đó nó là *.rar, mà em dùng AstroZip nó không giải nén được.

bạn lên market search unrar nhé...dùng ngon đấy...

Back