• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC ỨNG DỤNG TRÊN HD2 DÙNG ANDROID_CHIA SẺ VÀ THẢO LUẬN

vãi hàng thật tiếnng anh tiếng hoa việt chuyển đổi 1 cách nhanh chóng. con WMO e cài cả chuc font ko hiển thị tiếng hoa được. Cứ thế này bà con bỏ hết WINMO wa đây hết quá :)

Kiểu này phải quay về Mattc để dùng tiếng việt thôi.:|

em cũng theo chân bác về Matt dùng tiếng việt, để le mấy thằng hay chọc em hehehehe. Nhưng em vẫn khoái SC 1.4c thế mới cay. tối về nhờ bác Ancola hướng dẫn sett cho Matt chạy ok nhất.

em cũng theo chân bác về Matt dùng tiếng việt, để le mấy thằng hay chọc em hehehehe. Nhưng em vẫn khoái SC 1.4c thế mới cay. tối về nhờ bác Ancola hướng dẫn sett cho Matt chạy ok nhất.

Mình thấy nên dùng tiếng Anh thì hay hơn. Do có một số từ khi chuyển từ TA --> TV đọc khó hiểu quá.
Em vẫn kết bản subcraff 1.4...dùng mượt mà và ko tôn pin nhiều.
Chưa gặp phải lỗi gì khi sài em nó

Mình thấy nên dùng tiếng Anh thì hay hơn. Do có một số từ khi chuyển từ TA --> TV đọc khó hiểu quá.
Thêm 1 phiếu cho SC 1.4c nào:)

Lý do em đang xài SC vì nó nhẹ, ít hao pin. Nhưng cái em ghét nhất là cắm cable vào máy tính nó ko tự nhận luôn USB Drive như bên Mattc
Em sẽ thử lại MattC 1.5b + R8 như bác Ân khuyến cáo xem sao (dù sao thì xài Scenes vẫn tiện hơn)

Máy em đang dùng shubcraft 1.2b original, bt thì sạc max là 92%, để không 1h hết tầm 3% pin.
Tự dưng mấy hôm nay chả hiểu sao sạc toàn lên đc 99%. Hôm nay lúc sáng rút sạc là 99%, dùng nghe nhạc xem clip lưót web suốt mà đến tối h này vẫn còn 50%. Tự dưng cái pin boost lên chạy khủng quá. Mà em không cài setcpu hay gì hết á :D:D

Lý do em đang xài SC vì nó nhẹ, ít hao pin. Nhưng cái em ghét nhất là cắm cable vào máy tính nó ko tự nhận luôn USB Drive như bên Mattc
Em sẽ thử lại MattC 1.5b + R8 như bác Ân khuyến cáo xem sao (dù sao thì xài Scenes vẫn tiện hơn)

Sao mình ko bị như bạn nói nhỉ. Mình cắm vào PC dùng vẫn bt. Mở DroidExplorer lên để chép vẫn bình thường. Ko thấy dấu hiệu như bạn nói.
Mình dùng win7 nên ko cần cài driver. nÓ tự nhận luôn.

Sao mình ko bị như bạn nói nhỉ. Mình cắm vào PC dùng vẫn bt. Mở DroidExplorer lên để chép vẫn bình thường. Ko thấy dấu hiệu như bạn nói.
Tất nhiên là dùng Droid Explorer thì bản nào cũng được. Vấn đề là mở như mở USB trên PC cơ:p. SR không làm được việc này chỉ có Mattc thôi:D

Đâu có bác, ai cũng biết SB nó bị cái vụ cắm vào laptop nó ko tự nhận thành USB Drive mà, phải cài thêm Auto Mount. Mình dùng MAC chứ ko dùng WIN

Tất nhiên là dùng Droid Explorer thì bản nào cũng được. Vấn đề là mở như mở USB trên PC cơ:p. SR không làm được việc này chỉ có Mattc thôi:D

Ah. Vụ này thì đúng rồi. Em thì ko để ý đến vụ này lắm. Vì ko gặp phiền phức gì cả. Hì hì

Ai bảo Tiếng Việt khó hiểu nào :
Dịch thế này thì nhà văn cũng đến thế thôi nhé

Vãi hàng con đại bàng ,đang lưỡng lự chưa muốn chuyển từ SC1.4c về Mattc giò chắc phải về thật roài.:))

Theo cá nhân em nghĩ thì dùng HD2 mà dùng tiếng Việt thì người ta cười cho:) theo quan điểm của em thì tiếng Việt chỉ dùng cho người già, có tuổi và ko hiểu biết tiếng Anh (gặp khó khăn trong sử dụng điện thoại bằng tiếng Anh). Chứ các bác nghĩ xem, ngay cả windows như vậy, có cả phiên bản tiếng Việt, cả office tiếng Việt nhưng có ai thèm dùng đâu? toàn dùng bản tiếng Anh thôi. Với cả ngôn ngữ IT nhiều khi dịch ra tiếng Việt nghe rất chuối...

Theo cá nhân em nghĩ thì dùng HD2 mà dùng tiếng Việt thì người ta cười cho:) theo quan điểm của em thì tiếng Việt chỉ dùng cho người già, có tuổi và ko hiểu biết tiếng Anh (gặp khó khăn trong sử dụng điện thoại bằng tiếng Anh). Chứ các bác nghĩ xem, ngay cả windows như vậy, có cả phiên bản tiếng Việt, cả office tiếng Việt nhưng có ai thèm dùng đâu? toàn dùng bản tiếng Anh thôi. Với cả ngôn ngữ IT nhiều khi dịch ra tiếng Việt nghe rất chuối...
Độ máy là khoái cái cảm giác làm sao cho máy mình càng độc càng thích, chứ còn chuyện Việt Anh thì đương nhiên dùng tiếng Anh dễ hơn rồi. Đang thú vị ở cái chỗ làm được những cái mà trước đây ko làm được. Đơn giản vậy thôi. Phân tích như bác thì để nguyên WM chạy trên HD2 cho rồi, lọ mọ cài cài cắm cắm android làm gì cho CHUỐI

các bác cho em hỏi với,em muốn cài tiếng việt vào mattc 1.5b thì có phần mềm trên chợ ạ hay là làm cách nào? vì em ko biết tiếng anh mà lại mê công nghệ mới chết.các bác giúp em nhé.cám ơn nhiều

các bác cho em hỏi với,em muốn cài tiếng việt vào mattc 1.5b thì có phần mềm trên chợ ạ hay là làm cách nào? vì em ko biết tiếng anh mà lại mê công nghệ mới chết.các bác giúp em nhé.cám ơn nhiều

Bác xem lại các bài trên nhé, ghi rõ tên của app đó rồi, trên market có sẵn.

Lên chợ tìm Morelocate2 nhé

Bác caothanhhai có thể chỉ giúp e làm sao để có cái dock giống của bác đc ko ạ? e làm giống trên XDA thì chĩ đc cái task bar là thay đổi thôi... còn phần dock vẩn như củ... hix

Bác caothanhhai có thể chỉ giúp e làm sao để có cái dock giống của bác đc ko ạ? e làm giống trên XDA thì chĩ đc cái task bar là thay đổi thôi... còn phần dock vẩn như củ... hix

Cái đó là của LaunchPRO bác ạ... Nó thay thế nguyên cái Sense đấy chứ ko phải chỉ riêng dock đâu

Back