• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Cái bản pờ lớt (RP+) mới nhất là có hiện cái bảng đấy. Còn các bản Rompatcher khác thì không có đâu. bạn search có ngay thôi mà!

mình tìm hoài k có pò ơi,hix

Có mấy khi mở nó lên đâu, khi nào chỉnh patch thì mới mở chứ. Cái bảng đó k ảnh hưởng mấy

cho mình hỏi cái này nhé,khi cook mình muốn đặt tên máy chỗ blutooth thì mình làm sao vậy bạn,thanks

Chỉnh sửa cuối:
jinsk8r,mình thấy diễn đàn nước ngoài cook nó sửa version thành 50.0.05 luôn k biết mình làm như vậy flash có bị j k pò?
Cái đó chỉ là thay đổi tên FW trong text thôi, bạn cứ yên tâm.

Bạn Tojido cho mình hỏi bản 15.5 không có C2Z trong Rompatcher thì làm sao để thay đổi hiệu ứng được, có cách nào để add C2Z vào được không ?. Còn muốn thay đổi menu ứng dụng chạy ẩn thì mình tìm trong Z:\ resouce\ app thì không thấy file griroot.mbg đâu. Mình dùng 5800, mong bạn giúp đỡ cảm ơn bạn

Bạn Tojido cho mình hỏi bản 15.5 không có C2Z trong Rompatcher thì làm sao để thay đổi hiệu ứng được, có cách nào để add C2Z vào được không ?. Còn muốn thay đổi menu ứng dụng chạy ẩn thì mình tìm trong Z:\ resouce\ app thì không thấy file griroot.mbg đâu. Mình dùng 5800, mong bạn giúp đỡ cảm ơn bạn

bạn có thể kài rompatcher 2.03 vào sau đó copy file c2z của bạn vào E:/patches nhé. sau đó vào rompatcher vừa kài (chứ khôg phải bản rompathcer plus có sẵn trog máy) apply file c2z thôi.

Jinsk8r cho mình hỏi muốn thay đổi app Circle của 5800 thì làm thế nào, đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng tìm trong Z:\resouce\app không thấy file gridroot.mbg đâu. Bạn chỉ giúp mình với, cảm ơn bạn

Không cài được rompatcher 2.03 được Tojido ạ, nó cứ báo là phần mềm đã có sẵn. Bạn có bản rompatcher nào up cho mình với

cái này sao làm không được vậy????
Trước tiên bạn phải vào Z\resouse coppy thư mục skin sang C\resouse . Coppy thư mục effects (hiệu ứng mà bạn đang muốn tạo) vao C\resouse . Vào cài đặt chủ đề ------->các hiệu ứng chủ đề ----->chọn tắt . Sau đó Apply C2z cuối cùng hãy bật hiệu ưng chủ đề và hưởng thành quả . Một số hiệu ứng phải cook vao Rom mới chạy được .

Back