• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
@ht8@love
Minh nho bạn mod bản trên ý minh đã them hieu ung slidepin rồi bạn thêm vào bộ font andy cho minh nha

@ht8@love
Minh nho bạn mod bản trên ý minh đã them hieu ung slidepin rồi bạn thêm vào bộ font andy cho minh nha
Của bạn đây : http://www.mediafire.com/download.php?bdymg552znl
Đã thêm bộ front andy + Mod thay đổi hình boot giống bản #15.5 + Add game Gomoku + thay đổi chuông khởi động .(Nếu bạn muốn thay chuông khở động khác thi bạn rename file mới thành Startup_tone.acc rồi coppy vào thư mục data trong Rom )

Chỉnh sửa cuối:
uk thanks nha
K bit tại sao mjnh dong goi roft 2 khi flash toàn lỗi nhỉ
Chắc máy mjnh k cài dc jaf thỉnh thoản lại fải cài win

Máy bạn có cài phần mêm diệt virut nào ko . Nếu ko có thể bị lỗi win rùi

@ht8xlove mình up dc bản cậu cook rồi nhưng phần nghe nhạc của máy bị lỗi cậu à.mjnh cứ vào phần chỉnh tần số bass hay rock đó là dis luôn k nghe nhạc đc. K vào phần chỉnh tần số thì k sao
câu cook lại fw down từ navi xem mjnh chi cần 1 bản có rompacher cài pacher ở thẻ nhớ,effect slidespin ,font andy, kinetic nhạy tăng chup ảnh ,cache e thôi.
Câu mod thêm cho minh gì cũg đc chỉ sửa roft2

mấy pồ chỉ giáo thêm cho mình nhé, mình chỉ copy 2file .mif trong luc cook nhưng k hiểu sao hình NOKIA vẫn hiện,hix

mấy pồ chỉ giáo thêm cho mình nhé, mình chỉ copy 2file .mif trong luc cook nhưng k hiểu sao hình NOKIA vẫn hiện,hix
Nếu copy đúng thì được ngay mà, ko cần gì thêm đâu, bạn xem lại đường dẫn hay tên file có sai gì ko

chỉ chep 2 file mif thì chưa đủ đâu nhé. File hiển thị là file startup.gif cơ bạn ah . Bạn thay cả file đó nữa sẽ được như ý muốn . Chúc vui !

@ht8xlove mình up dc bản cậu cook rồi nhưng phần nghe nhạc của máy bị lỗi cậu à.mjnh cứ vào phần chỉnh tần số bass hay rock đó là dis luôn k nghe nhạc đc. K vào phần chỉnh tần số thì k sao
câu cook lại fw down từ navi xem mjnh chi cần 1 bản có rompacher cài pacher ở thẻ nhớ,effect slidespin ,font andy, kinetic nhạy tăng chup ảnh ,cache e thôi.
Câu mod thêm cho minh gì cũg đc chỉ sửa roft2

Sao lại vây . Mình down file rosf2 của bạn về và add thêm những thứ bạn yêu cầu thôi . Thôi để mai mình share cho bạn bản của mình . Mình vừa edit lại cái hiệu ứng slidespin (đẹp hơn bản gốc nhiều ) nhưng nó load hơi nặng . Để mai mình sửa lại rồi share lên đây luôn

chỉ chep 2 file mif thì chưa đủ đâu nhé. File hiển thị là file startup.gif cơ bạn ah . Bạn thay cả file đó nữa sẽ được như ý muốn . Chúc vui !
2 file .mif và .gif ko liên quan đến nhau nhé ^^ chép cái này k ảnh hưởng đến cái kia

.Gif là file hình động, còn .mif là file hình có chữ Nokia (hình lúc sạc pin)

thì đúng là như vậy mà . Muốn bỏ hết hình nokia đi thì phải thay cả file. Gif chứ . Lúc khởi động thì file mif chạy trước , rồi đến file gif . File splashscreen.mif còn hiển thị lúc xạc pin . File sysap.mif hiển thi khi tắt nguồn

Chỉnh sửa cuối:
Nếu copy đúng thì được ngay mà, ko cần gì thêm đâu, bạn xem lại đường dẫn hay tên file có sai gì ko

mình copy and replace ở thư mục resource\apps nhưng chỉ có file splashscreen.mif là replace còn file sysAp.mif copy vì file sysAp.mif trong apps k có

mình copy and replace ở thư mục resource\apps nhưng chỉ có file splashscreen.mif là replace còn file sysAp.mif copy vì file sysAp.mif trong apps k có
Theo mình biết thì có cả 2 file slashscreen.mif và sysap.mif trong Resource\Apps

Mình muốn tạo foder (Trò chơi và Công cụ) với icon mới trong Fw. Mấy Bác hướng dẫn giúp mình với.

mình giải quyết vấn đc đề rồi , sửa cho topic ngắn lại.

Chỉnh sửa cuối:
Tojido cho mình hỏi là mod lại bản 15.5 và 15.5 plus của bạn là thay effect , font và file menu,mif thì rompatcher không auto apply được. Mong bạn chỉ cách khắc phục, cảm ơn bạn

Tojido cho mình hỏi là mod lại bản 15.5 và 15.5 plus của bạn là thay effect , font và file menu,mif thì rompatcher không auto apply được. Mong bạn chỉ cách khắc phục, cảm ơn bạn
Mình nghĩ câu hỏi này tojido cũng ko giải đáp đc đâu, vì 3 mod đó chẳng ảnh hưởng gì đến RP+ cả :(

apply rp cho máy để đc hack sau đó down rp khác về (jải nén lấp rp trog hello0x 2 cũg đc ) install vào. Xog rồi và rp cũ disable hack hồi nảy. Tiếp theo vào kái rp mới kài apply hack và cho auto star

có thể chỉ mình sửa ảnh khi tắt máy đc ko ạ?,ảnh mòa vừa tắt máy hiện ra đó

Back