• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***Tổng hợp những thứ cần biết để edit theme hiệu quả!***

cho mình hỏi cái thanh Status (title) Chữ và màu Thanh của trình duyệt mặc định edit chổ nào vậy bạn ? THANKs!

Bác Thuần ơi, làm cách nào để thay Đồng Hồ từ theme A qua Theme B vậy bác
Đang dốt chỗ này Bác giúp với . hì
Thank bác trước

nếu là analog clock thì bạn vào resource ,gõ chữ clock tìm đến homescreen clock clock face để thay cái nền clock,HS analog clock pointer hours là cái kim giờ ,HS HS analog clock pointer minutes là kim phút
còn ai dùng CFW thì digital clock thường là của bản Cook nên thay nó cũng k hiện

nếu là analog clock thì bạn vào resource ,gõ chữ clock tìm đến homescreen clock clock face để thay cái nền clock,HS analog clock pointer hours là cái kim giờ ,HS HS analog clock pointer minutes là kim phút
còn ai dùng CFW thì digital clock thường là của bản Cook nên thay nó cũng k hiện
Thì ra nó nằm bên này hèn ji bung no ra thay het toan bộ mà nó cũng không hiễn thị dồng hồ mới
Thank bác lần nữa :D

Ko hiểu đoạn này lắm. Của em thay cái gì nó chả hiện :-?

Mình có vấn đề này cần hỏi:

Khi mình gọi đt,nó có hiện ra cái khung hiện tên người gọi và khi kết nối nó sẽ hiện ra cái khung hiện thời gian.

Ai biết tên của 2 cái khung này thì giúp mình với nhé.

Mình có vấn đề này cần hỏi:

Khi mình gọi đt,nó có hiện ra cái khung hiện tên người gọi và khi kết nối nó sẽ hiện ra cái khung hiện thời gian.

Ai biết tên của 2 cái khung này thì giúp mình với nhé.

V3 thì em ko biết còn v5 thì cái đó gọi là Active Call Frame + Active Call Frame Mask.

Làm được rồi mừng hơn má đi chợ về nữa , Hi

Đang xử lý cái theme có dãi băng đen ở trên cùng của bác , Nếu được mình Pm bác liền
Biết được tên nó rồi mà tìm hoài trong resource vài không thấy mà chính xác cái dãi băng đen đó
tác giả add online , không biết nó có bị ẩn đi không như RealPlayer đó bác

bạn fix đc cái dải màu đen đó thì pm mình nhé ,thay background mới đẹp đc ,trc nghiên cứu mãi mà bó tay

Bác Thuần ơi, làm cách nào để thay Đồng Hồ từ theme A qua Theme B vậy bác
Đang dốt chỗ này Bác giúp với . hì
Thank bác trước
Mở tab Resource/Applications/Clock thay hết mấy entry trong đó là xong, gồm cả đồng hồ kim và đồng hồ số.

Chỉnh sửa cuối:
bạn fix đc cái dải màu đen đó thì pm mình nhé ,thay background mới đẹp đc ,trc nghiên cứu mãi mà bó tay
Nếu giờ có máy tính mình có thể giúp được bạn rồi, lúc trước có dùng cái theme Desire sense có cái đen đen ở trên mình xóa dc rồi, nhưng giờ ko nhớ dc chính xác nó tên gì nữa. Để khi nào ra tiệm net mình coi rồi cho bạn biết.

Bạn xoá entry tên "Idle Status area backgruond" là sẽ mất cái dãy đen phía trên ngoài màn hình nền thôi. Chúc bạn thành công nha.

Trước giờ nằm ở nhà post bài bằng con 5800, lâu lâu mới ra tiệm net 1 lần, hôm nay mới để ý mấy bài mình post bị lỗi font hết hơi khó nhìn, các bạn thông cảm nha, tại mình ko có máy tính.

Chỉnh sửa cuối:
trc mình xoá cái này rồi , nó hiện ra 1 dải màu trắng hoặc màu xám chứ nó k trong suốt bạn ạ :(
font bt mà bạn ,k bị lỗi

trc mình xoá cái này rồi , nó hiện ra 1 dải màu trắng hoặc màu xám chứ nó k trong suốt bạn ạ :(
font bt mà bạn ,k bị lỗi

Vậy thì mình cũng ko rõ nữa, mình thử cái theme Desire sense xóa xong nó trong suốt cài hình nền ngon lành. Càng mò mẫm nhiều càng biết được nhiều thứ, nhưng mình thấy nó lại lòi ra nhiều vấn đề mình ko hiểu nổi, ngán thật!

trc mình xoá cái này rồi , nó hiện ra 1 dải màu trắng hoặc màu xám chứ nó k trong suốt bạn ạ :(font bt mà bạn ,k bị lỗi
Tên entry nó nè , mà tác giả add online mình tìm cả tuần nay trong SISContents không thấy nó bực ghe :(
Navi Pane 0x100056C6 0x1010
Idle Navi Pane 0x100056C6 0x1011
cái Idle là được add online đó bác, tìm bên phần Colours cũng không thấy luôn. Bác vào Carbide_ui_theme_edition 3.4_ add thử là hiểu a`h :((

Chỉnh sửa cuối:
Ai giúp mình mấy cái này với

Cái hình thư mục trống như trò chơi đó có pro nào biết nó tên gì ko?

Và cái vòng tròn xanh trên hình, khi mình apply theme

Và cuối cùng là cái này, file.zip hình dấu ? Màu xanh đó là gì có ai biết ko?
Thank!

t biết cái thứ 2 là resource : active skin indication ,cái đầu hình như là empty folder indication ,cái cuối k biết :))

t biết cái thứ 2 là resource : active skin indication ,cái đầu hình như là empty folder indication ,cái cuối k biết :))

Thank cậu nha, cái dấu ? đó mình mới down dc cái theme có icon đó rồi, hôm nào rảnh mình bung ra coi chắc là biết, khi nào biết cái đó mình pm cho cậu.

Mình ít khi thay mấy cái này nên ko nhớ chính xác nữa, lúc trước mình nhớ có lần mình thay tất cả mấy entry trong cái phần "..." (mình để ... Vì lâu rồi mình ko có dùng sisconten sửa theme nên ko nhớ rõ tên với vị trí chính xác, hình như là ở tab resource/pop-up window/Cái này thấy chữ call là nó đó) bạn thay tất cả entry trong đó là được.
cái nền đấy là active call frame nha, nó dùng chung entry
ai biết làm sao để edit dk doạn pin và cột sóng như theme này ko.cái đoạn màu tối ấy
bạn thay mấy cái mask for back ground for area top... thành đen xì hết là đuợc. Bạn cần cái gì trong suốt cũng không được xoá đi, nếu không nó dùng entry mặc định còn xấu hơn.

Back