• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tool]i-FunBox & iTool - Phần mềm hỗ trợ cho IOS(Có thể thay thế cho iTune)

Đúng rồi anh..em cũng bị lỗi này..lúc đang ở 4.x em backup danh bạ + tin nhắn ra pc = iFunbox rồi update lên 5.x xong copy vô lại là ko gửi dc tin nhắn..reset all setting cũng vậy..bí qá phải restore lại luôn ~X(~X(

Đúng rồi anh..em cũng bị lỗi này..lúc đang ở 4.x em backup danh bạ + tin nhắn ra pc = iFunbox rồi update lên 5.x xong copy vô lại là ko gửi dc tin nhắn..reset all setting cũng vậy..bí qá phải restore lại luôn ~X(~X(
Tớ backup danh bạ và sms lúc 4.3.3 trước khi lên 5.0 bằng iFunbox, lúc sau copy danh bạ vào thì ok, còn SMS thì ko hiện lên gì cả, chui vô thư mục đó mới biết là có nhiều hơn 2 file so với iOS 4, cuối cùng là đành xóa đi, và đúng là sẽ bị lỗi. Nếu mà làm vậy bị lỗi thì vẫn có cách khắc phục. Ví dụ xin ai đó thư mục SMS của họ. Hôm trước mình cũng vào xóa nhầm, xong ko nhắn được tin nên xin thư mục SMS của HCT_VUTHANH cho vào là ok.
Tuy nhiên thằng bạn mang máy cho mình chạy iOS 5. Dùng iTunes lưu Infomation lại, sau khi lên iOS 5 mà Restore lại thì bị lỗi ngay. Lấy thư mục SMS của máy khác chép vào cũng không được. Bị lỗi gọi vào máy đó sẽ luôn báo bận, gọi đi thì được. Nhận imess được nhưng gửi tin nhắn và imess thì chịu. Mình đã thử fix bằng restore dữ liệu mà iTunes sau lưu trước khi mình sử dụng iTools, nghĩa là khi chưa dùng iTools phục hồi db, sms nhưng vẫn không fix được. Cuối cùng là bó tay :|

IOS 5.0, cơ chế sao lưu dữ liệu có sự can thiệp của thằng icloud, trước khi thực hiện các bước sao lưu dữ liệu nên tắt icloud trước.

Những backup từ IOS 4 vẫn có thể đưa vào IOS 5 được tuy nhiên phải thông qua itune, và off icloud đi, Những backup từ IOS 5 ko thể restore lại cho IOS thấp hơn.

Về danh bạ va tin nhắn. Mình JB IOS 5 rồi dùng IP PC suite đưa vào vẫn OK, duy chỉ có tin nhắn là ko làm được, chắc đợi các phiên bản update sau quá.

iTool EN 2011 - Công cụ quản lý iDevices chuyên nghiệp

iTool EN-2011 là một công cụ quản lý các thiết bị IOS một cách đơn giản với các tính năng chính sau:

-cài đặt apps, games..
-chép video, nhạc, nhạc chuông, hình ảnh, book... có plu-in hỗ trợ coverter video(phần này ăn đứt ifunbox và tool khác)
-quản lý file hệ thống
-xem thông tin của i devices (hiện các tool khác ngay cả itune cũng chưa bằng)
-tự update apps, games... từ sever itune
-đồng bộ backup apps, games... video, nhạc, nhạc chuông, hình ảnh, book... từ PC sang i devices và ngược lại
......còn rất nhiều tính năng anh chị em khám phá

* Yêu cầu:

- PC phải được cài Itune
- IOS phải được Jaibreak

Một vài hình ảnh của phần mêm

1. Giao diện khi chưa có kết nối

2. Giao diện khi kết nối với Iphone

3. Giao diện khi vào applicatione (cài phần mềm, backup phần mềm,....)- Đây là một tính năng rất hay cho những ai thích vọc phần mềm trên IOS

4. Giao diện Media (Bạn có thể copy nhạc từ PC sang IPhone và ngược lại)

5. Giao diện File System

6. Giao diện Information (các thông tin về máy của bạn, ad danh bạ, xuất danh bạ từ Iphone sang gmail, uotlook,...., quản lý tin nhắn...)

7. Còn nhiều tính năng khác, ........

DOWNLOAD

Thank bác! Cái này thật sự rất hay!
Backup được tất cả các thứ trên Iphone ra PC và lại chép nhạc video tẹt mà khỏi lo mất cái cũ! :D
Em là em thích cái này lâu lắm roài! :)

Thank bác! Cái này thật sự rất hay!
Backup được tất cả các thứ trên Iphone ra PC và lại chép nhạc video tẹt mà khỏi lo mất cái cũ! :D
Em là em thích cái này lâu lắm roài! :)

Nó cũng như IPsuite thui, nhg đgiản hơn. Thanks!

cho mình hỏi ví dụ mình muốn resotre máy của mình để JB lại máy chạy cho mượt , thì cái itools này có công cụ nào sao lưu lại tất cả các phần mà trong game mình đang chơi dở lại ko , chứ mỗi lần restore lại máy cài lại game lại chơi lại từ đâu chán lắm

cho mình hỏi ví dụ mình muốn resotre máy của mình để JB lại máy chạy cho mượt , thì cái itools này có công cụ nào sao lưu lại tất cả các phần mà trong game mình đang chơi dở lại ko , chứ mỗi lần restore lại máy cài lại game lại chơi lại từ đâu chán lắm

itool cho phép bạn backup app,game trong mục Application.Khi bạn restore máy xong restore lại app,game rất nhanh đó

Những PM bản quyền thì có PM sau khi backup cài lại thì dùng đc nhưng đa số là k dùng được nhé. còn những PM đã C.r.k thì backup vô tư, có thể backup pm từ máy này để cài sang máy khác

Ý của đồng chí này hỏi là các game đang chơi dở, bh restore rùi cài lại những game đó thì fải chơi lại từ đầu, từ level 1...nên liệu có cách nào để khi backup là chơi tiếp ko? các MOD & VIP toàn trả lời lệch hướng thui :))

Ý của đồng chí này hỏi là các game đang chơi dở, bh restore rùi cài lại những game đó thì fải chơi lại từ đầu, từ level 1...nên liệu có cách nào để khi backup là chơi tiếp ko? các MOD & VIP toàn trả lời lệch hướng thui :))

trên ios5 thì trước tiên phải tắt backup dữ liệu lên icloud trước đã nha.Sau đó muốn backup game nào thì chỉ cần backup folde Documents của game đó để za đâu đó khi nào restone lại máy xong thì copy đè lại là được thui

dùng thằng này ổn đấy .đỡ cho mấy người dùng ko quen cái itone mà dễ dàng quản lý file hơn=D>

iFunbox v1.9 !

iFunbox v1.9 is ready for download. The New iPad is now recognized and file transfer is also optimized for the new device. App inspection is a new feature introduced in this version, which allows you easily inspect the installed apps for checking their potential of leaking your private information. App file sharing support is also added. You can now easily access the document folder of Apps that supports “File Sharing”.
App Inspection will check the iOS APIs that used by particular App. We focus on APIs that might expose your private information, consume 3G data and potentially have annoying user experience. To check a list of App capabilities, right-click on one App and select the [App Inspection] as:

Then you will instantly have the App inspection report:

Back