• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic : Hỏi nhanh - Đáp gọn

ai cho mình xin link hướng dẫn cách fix lỗi nghe nhạc nhỏ khi cắm tai nghe và trình duyệt nhạc ko hiển thị list nhạc dc ko? dùng khi cook fw í. máy mình c5-03, tks

hlep sủa cài đặt úng dụng

ai biết sửa cái cài đặ này

thành cái này trong rofs2 để khi cài java nó luôn mặc định như hình dưới này (cách sủa trong cfw nhé)

ai pit xin giúp em

ai biết sửa cái cài đặ này

thành cái này trong rofs2 để khi cài java nó luôn mặc định như hình dưới này (cách sủa trong cfw nhé)

ai pit xin giúp em

cài được luôn cái này từ cfw à bạn :?

Các Pro cho e hỏi tí chút !

các bác cho em hỏi có cách nào để mở giao diện khóa bằng cả 3 phím trắng xanh đỏ ko ạ? flash nhiều cfw rồi nhưng toàn mở được bằng phím trắng thành ra cái phím đấy của em nó cứ chập trờn. Bro nào có mod ý thì cho e xin. tks for all !

các bác cho em hỏi có cách nào để mở giao diện khóa bằng cả 3 phím trắng xanh đỏ ko ạ? flash nhiều cfw rồi nhưng toàn mở được bằng phím trắng thành ra cái phím đấy của em nó cứ chập trờn. Bro nào có mod ý thì cho e xin. tks for all !

mình nhớ hình như là cài phần mềm mở khóa như slide to unlock ấy, có lựa chọn mở khóa bằng phím đỏ, phím xanh đc

mình nhớ hình như là cài phần mềm mở khóa như slide to unlock ấy, có lựa chọn mở khóa bằng phím đỏ, phím xanh đc

mình cũng đang đùng slide to unlock đây. ko có tác dụng gì. có cook tap to unlock vào fw thì vẫn cứ thế. con c5-03 thì khác. tap to unlock mà mở đc cả 3 phím

mình cũng đang đùng slide to unlock đây. ko có tác dụng gì. có cook tap to unlock vào fw thì vẫn cứ thế. con c5-03 thì khác. tap to unlock mà mở đc cả 3 phím

khi trước dùng slide to unlock có chức năng này mà, có thể nháy đúp phím đỏ hoặc phím xanh để khóa máy hoặc mở máy, lâu rồi mình ko dùng cái đó nên cũng ko biết rõ :p

skype không đăng nhập được trên s60v5

em có con sony vivazđã cài bản skype mới nhất nhưng khi đăng nhập nó cứ báo đang login rồi đứng im , dữ liệu mạng vẫn tải về
em cũng test thửu skype trên c5-06 của bạn e và cũng thấy trường hợp như v
P/s: thử cả wifi và 3g ạ

Các anh , các bác , các mod , các mem vào giúp tiểu đệ vs .em xin chân thành cảm ơn ạ

mình đang muốn add thêm lang china vào core fw(vì mình đang dùng bản up fw nên khi flash đã xóa rofs2, rofs3 chỉ còn để lại uda,core thôi), hiện h mình đã có file lang đó là PrcChinese_RM-697.Lang tuy nhiên thì ko thể dùng nfe để add lang vì nó chỉ đóng gói dc cho rofs2 thôi. vì thế mình đã nghĩ ra trò này: mình dùng nfe để add thêm lang nhưng ko đóng gói, khi đó ta sẽ dc file core mới, sau đó mình dùng nokia cooker, bung core ra, copy thay thế core mới thay core cũ, như vậy sẽ đóng gói dc. nhưng làm theo cách này lại nảy sinh vấn đề là 1 số file bị cop chèn, dẫn tới khi flash bị lỗi 1 số thứ.
vì vậy, mình muốn xin phần mềm bung file đuôi lang kia để add thủ công, có ai share dc ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Em thử nhiều phiên bản rồi mà không được , bác có phiên bản nào login được thì gửi cho em với

mình muốn mod thêm 7 trang kí tự vào fw, đã down về dc 2 file này để cho vào core là avkon.r01 avkon.r96
nhưng khổ nỗi trong core đã có sẵn file avkon.r01 khiến mình ko thể chép đè, chép đè là flash xong máy lỗi ko vào dc danh bạ và 1 số thứ khác ngay @@, nếu đổi tên file thì nó ko chạy dc 7 trang kí tự
vậy mình phải làm ntn?
máy c5-03, rm-697

mình dùng rompatcher nhưng có 1 số patches khi tích vào nó ko hiện dấu tích màu xanh mà lại hiện dấu x màu đỏ là tại sao hả bạn? vd như patch bigicon, và 1 số patch khác mình tích vào là bị văng ra hs luôn
máy c5-03 đã hak

mình dùng rompatcher nhưng có 1 số patches khi tích vào nó ko hiện dấu tích màu xanh mà lại hiện dấu x màu đỏ là tại sao hả bạn? vd như patch bigicon, và 1 số patch khác mình tích vào là bị văng ra hs luôn
máy c5-03 đã hak

rmp không hỗ trợ dĩ nhiên là không được rồi chứ sao. Nhiều khi rmp không phù hợp ta bật open4all rồi nhưng khi vào ứng dụng endclear chẳng hạn bị báo lỗi chưa mở open4all

nãy mình cài spb mobile shell thấy có cái dự báo thời tiết hỗ trợ widget rất đẹp? các bạn cho hỏi có pm dự báo thời tiết nào add ra hs dc như nó cho máy c5-03 ko ạ??? và có thể mod cái weather từ spb mobi shell đấy ra ko?

nãy mình cài spb mobile shell thấy có cái dự báo thời tiết hỗ trợ widget rất đẹp? các bạn cho hỏi có pm dự báo thời tiết nào add ra hs dc như nó cho máy c5-03 ko ạ??? và có thể mod cái weather từ spb mobi shell đấy ra ko?

bạn cài QT rồi dùng thử Qoowether xem sao

mà káj weather đấy sao hnay mình k update dc,toàn báo nodata,xoá đj kàj lạj bản eng r up cũg k dc,dùg bản vh cũg k xog? Lỗj j vậy? Mìh ms dùg spb mobi shell hôm qua mà?
Trc đây mình dùg spb weather cũg bị thế

Back