• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic : Hỏi nhanh - Đáp gọn

em có thử làm hai cách đấy rồi nhưng máy em vẫn cứ vậy thôi, không thể cài dc ứng dụng gì cả, anh có cách nào khác giúp em dc không ạ

flash bản ở trên diễn đàn đi bạn , diễn đàn nhiều fw tốt lắm, đảm bảo cài được

Thấy bảo nokia nâng cấp v5 lên anna mà sao mãi chưa thấy gì nhỉ,còn mấy ngày nữa là hết năm rồi.ae nào có thông tin gì về vđề này ko?:O

Thấy bảo nokia nâng cấp v5 lên anna mà sao mãi chưa thấy gì nhỉ,còn mấy ngày nữa là hết năm rồi.ae nào có thông tin gì về vđề này ko?:O

Thời thế thay đổi. Đến Belle còn khó có đường phát triển chứ nói gì đến v5 già cỗi.
Đến lúc này thì b cứ xác định FW đang dùng là FW cuối đi cho nhẹ lòng.

hỏi

có phần mềm nào mà có thể vừa gõ dc tiếng trung, vừa gõ tiếng việt giống như của nokia 1202 ko các bạn? tức là mình có thể chuyển đổi ngôn ngữ soạn thảo trong phần tin nhắn í. có thì share mình vs, thanks!

hoi ve media bar

Mình dùng x6.trước đây xài OFW thì dùng mediabar editor 0.3(phiên bản chạy trên PC) để gán chức năng cho thanh mediabar được. Bây giờ dùng CFW đã chỉnh sửa thanh mediabar rồi thì không dùng phần mềm này được nữa(tạo ra file mediabar MOD.rpm cho rompatcher không có tác dụng). Bạn nào biết làm cách nào để thay đổi chức năng cho các phím ở mediabar mà không phải flash lại máy thì giúp mình với. Tiện đây cho mình hỏi CFW đã xóa themes mặc định của x6 bây giờ mình muốn cài lại thì làm cách nào?

xin fw gốc c5-03

hiện mình đang dùng bản fw v23 của manhtu nhưng thấy lỗi nhiều quá, muốn trở về bản gốc dùng nhưng ko tìm dc. vậy pro nào có thể cho mình xin link hay file bản fw gốc c5-03 dc ko ạ? tks

hiện mình đang dùng bản fw v23 của manhtu nhưng thấy lỗi nhiều quá, muốn trở về bản gốc dùng nhưng ko tìm dc. vậy pro nào có thể cho mình xin link hay file bản fw gốc c5-03 dc ko ạ? tks

Bạn dùng Navifirm để tải về với bản đúng với máy của bạn.

Bạn dùng Navifirm để tải về với bản đúng với máy của bạn.

Cho e hỏi

E đang dùng 5800. Có 1 điểm bất cập là mỗi lần xem ảnh mà muốn gửi nhiều ảnh hoặc xóa nhiều ảnh thì phải chọn ảnh. Mà mỗi lần chọn 1 cái thì phải vào tùy chọn rồi kéo xuống -> Đánh dấu/hủy dấu -> Đánh dấu. Rất mất công. E muốn xin phần mềm chọn = cách tick thẳng vào ảnh. Có bác nào có thì cho e xin với ạ. Thanks

E đang dùng 5800. Có 1 điểm bất cập là mỗi lần xem ảnh mà muốn gửi nhiều ảnh hoặc xóa nhiều ảnh thì phải chọn ảnh. Mà mỗi lần chọn 1 cái thì phải vào tùy chọn rồi kéo xuống -> Đánh dấu/hủy dấu -> Đánh dấu. Rất mất công. E muốn xin phần mềm chọn = cách tick thẳng vào ảnh. Có bác nào có thì cho e xin với ạ. Thanks

nâng lên fw mới hoặc các bản fw cho 5800 ở diễn đàn đều có chức năng chọn nhiều ảnh đấy bạn

Up CFW C6 hoặc N97 cho 5800 là ok

x6

cho mình hỏi là sao từ điển nokia của mình k thể đọc các từ vậy? hay là do thiếu ứng dụng trình đọc tin nhắn trong máy nên mới vậy? nếu là vậy cho mình xin phần đó để chép vào rofs 2 nha. còn nếu do từ điển thì cho mình xin luôn, trên diễn đàn mình tìm rồi nhưng link die cả. tks

cfw x6

cho em hỏi em mới cài cái cfw kkhacs cho con x6 ,cfw này mặc định khi cai java xong vào cài đạt ứng dụng xem thì nó luôn cho phép úng dụng gủi tin. vậy sửa lam sao để khi cài java nó mặc định la luôn hỏi trươc. để tránh mấy java lừa đảo toàn gửi tin kích hoạt

hỏi

cho mình hỏi về pm fontzoomer, trc đây mình vẫn dùng bt nhưng h lại ko dùng dc nữa? ko thể vào dc nữa í. bạn nào giúp dc ko? đã thử format và xóa đi cài lại nhưng ko dc

(sorry mod) Hỏi về lỗi nokia 5300 bị trắng màn hình

Mình sorry mod trước vì mình hỏi nhầm box nhưng mình không tìm ra box nào khác dành cho nokia 5300.
Chào anh em pdaviet. Mình có 1 con nokia 5300, tuy máy
hơi cũ nhưng là kỉ niệm 1 thời nên mình không nỡ bỏ
(con này lúc trước cũng 1 thời đình đám đấy ^^). Tuy
nhiên dạo này nó mắc chứng bệnh lạ. Khi khởi động lên
thì bị trắng màn hình, mình có thử j.a.f lại thì được vài
ngày nhưng giờ thì không được nữa. Lạ cái nữa là khởi
động lên bấm nút đỏ thì bị tắt nguồn, bấm nút khác thì
không bị.
Mong anh em ai biết nó bị làm sao thì giúp mình với nhé.
Mình cảm ơn rất nhiều.

2

thật ra em nó đâu có lỗj phần mềm đâu mà pác jaf. Lâu ngày nó pị đứt cáp thôi.pác ra tiệm sửa chưã mua káj káp thay là ok.pít mua chỉ 30, 40 k thôi

Back