• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V81 (Core 28006) với MANILA 2.1

Thank you to PDAViet

thank you first of all that i managed to be a member of PDA viet, it took me a while, but somebody posted in XDA on how to translate the website to english, im really looking forwards to testing Phamquang's ROM

I really love the combination of Win 6.5.x with Man 2.1, I just hope that kinetic scrolling will be solve in the Win 6.5.x releases.

sorry, i need two more posts so i can download this ROM, I hope for your patience and forgiveness.

I will report and posts here if there is any problems encountered and most importantly any solutions I found for them. thanks again

hehe cám ơn Bác Quang, em là em kết M2.1 do bac cook lắm , may ban v79 v80 chay rất phê.. hihi.... hy vọng V81 còn phê hơn nữa hehe
vote for W6.5, M2.1 :):):)
Thank Mr Quang again...

Em up bản này khi Sync với máy tính cứ được một lát thì lại báo not connected. Có bác nào bị như vậy không?

Các vấn đề khác cũng chưa test được nhiều. Cảm nhận đầu tiên thấy dùng khá mượt.

xin lỗi, có ai có vấn đề với bàn phím HTC full qwerty không? Nó ra cái bàn phím có phím .com, và khi bật sang chế độ gõ số, bàn phím số 2 (khi bấm phím 1/2) không chuyển sang chế độ thứ 2 để đánh dấu = được. Tôi đã hard reset đến 3 lần (mỗi lần 2 cái reset) nhưng vẫn giống nhau. Ngoài ra, ROM chạy rất nhẹ và êm ái

xin lỗi, có ai có vấn đề với bàn phím HTC full qwerty không? Nó ra cái bàn phím có phím .com, và khi bật sang chế độ gõ số, bàn phím số 2 (khi bấm phím 1/2) không chuyển sang chế độ thứ 2 để đánh dấu = được. Tôi đã hard reset đến 3 lần (mỗi lần 2 cái reset) nhưng vẫn giống nhau. Ngoài ra, ROM chạy rất nhẹ và êm ái

Do Rom b à.ai cung bi hít

Do Rom b à.ai cung bi hít

đúng rồi, tớ thậm chí đã up ROM lại, hard reset lại 2 lần, cũng vẫn bị. Đang dùng 1 ROM khác rồi... vậy các bác sử dụng ROM này thì dùng bán phím nào vậy?

Bạn úp lại rom đi tôi up từ hôm qua có bị sao đâu, bản này chạy phải nói là rất rất nhanh và mượt mà, cam ơn bác PQuang luôn up những cái mới trong rom.

Bạn úp lại rom đi tôi up từ hôm qua có bị sao đâu, bản này chạy phải nói là rất rất nhanh và mượt mà, cam ơn bác PQuang luôn up những cái mới trong rom.
kiên nhẫn nghe lời bạn khuyên, mình up ROM lần 3 (chú ý là trước lần này, mình Up ROM của Miri, keyboard không bị nhé). Kết quả là v81 lại bị lỗi keyboard như trước. Mình chụp cái màn hình để các bạn thưởng lãm...

Chỉnh sửa cuối:
kiên nhẫn nghe lời bạn khuyên, mình up ROM lần 3 (chú ý là trước lần này, mình Up ROM của Miri, keyboard không bị nhé). Kết quả là v81 lại bị lỗi keyboard như trước. Mình chụp cái màn hình để các bạn thưởng lãm...

Đang bận nghịch HD2 cho nên chưa có thời gian kiểm tra lại, bạn thử bản V79, V80 xem có bị lỗi vậy không?

Mình hay sử dụng bàn phím VNKeyb của ntd cho nên không để ý lắm.

Cài thử xem sao nhé. :D
Cab đưa kèm dưới bài đó.

Chú Quang ơi, sao chú không kèm luôn cái VNkeyboard 2.05 này vào các rom sau này luôn nhĩ ? Cháu thấy bàn phím này phê quá =D> . Ah cho cháu hỏi là phím "VN" tác dụng là gì vậy ? Cháu nhấn tới nhấn lui mà chẳng biết nó thay đổi gì nữa.

Chú Quang ơi, sao chú không kèm luôn cái VNkeyboard 2.05 này vào các rom sau này luôn nhĩ ? Cháu thấy bàn phím này phê quá =D> . Ah cho cháu hỏi là phím "VN" tác dụng là gì vậy ? Cháu nhấn tới nhấn lui mà chẳng biết nó thay đổi gì nữa.

Phím "VN" nhấn xuống thì cháu sẽ gõ được tiếng Việt, nhả ra sẽ gõ như tiếng Anh bình thường mà thôi.
Thêm nữa vào Settings >>> Input còn có thêm các chỉnh khác nữa đấy.

đúng là đã có phiên bản 2.2 ròi, mà thấy phức tạp hơn cái này nên tôi ngại dùng. Vả lại tối ngày không bỏ dấu tiếng Việt trên PPC nên lười, dùng luôn của HTC. Bạn có hứng thú thì lấy bản 2.2 dùng luôn đi

Ah, thì ra mặc định gõ dấu là Telex, giờ thì gõ tiếng Việt dc rồi. Trước giờ quen xài kiểu VNI.

Uhm, dùng PPC thì ít gõ tiếng Việt có dấu vì tin nhắn mà gõ tiếng Việt thì vài chữ đã hết 1 tin. Vì bàn phím hiện tại của HTC đang bị lỗi thiếu ký tự nên phát hiện ra dc bàn phím mới.

Thanks all.

Back