• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TPCElite series ROM 6.5 từ twopumpchump/xda

[8-19-09]TPCElite series V11 MEGA Edition wm6.5 23017 [TPChome][M2D][MOTO HOME]

TPC V11 MEGA

Có 3 phiên bản (bao gồm: TPCHome, MEGA MANILA, Moto Home)

Thêm s2u2 với giao diện MEGA

Thêm game "fart machine" mới

Thêm youtube mới

Thêm cttuner mới

Thêm valert mới

Thêm calculator from HTC Leo rom mới

Thêm facebook instant messenger mới

Thay đổi giao diện manila mới

Download TPC V11 MEGA Edition loaded with manilla,TPCHome

Download TPC V11 MEGA Edition loaded with manilla

Download TPC V11 "CHUMP STYLE" (TPCHome only and no widgets)

Thank's twopumpchump

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là trang flip.net khó dow quá bác Toại ơi. Em đang dùng win7 nên ko có trình IDM để hỗ trợ dow về. Mà dow thủ công chỉ 1-8kb/s, với lại 1 chút là bị dis liền à

Tình hình là trang flip.net khó dow quá bác Toại ơi. Em đang dùng win7 nên ko có trình IDM để hỗ trợ dow về. Mà dow thủ công chỉ 1-8kb/s, với lại 1 chút là bị dis liền à

Đó là tình hình chung mấy ngày hôm nay Bác ơi!! Đang có sự cố Cáp Quang biển đi Quốc tế! Hình như Mình trả lời Bạn đây lần thứ 2 rùi thì phải!! Cố gắn Down vài hôm nhé!! Chờ đến khi nào khắc phục xong Download vô tư! Cảm ơn Bác!!

Fix Ảnh thời tiết M2DC và custom widget

Ảnh thời tiết giải nén coppy vào thư mục Windows/ file cab còn lại cài vào Main nhe!!

Link tải: Hotfix TCPElite v.11

Bộ Office 2007 gồm (Word, Excel, PowerPoint)

Office 2007.cab

Chỉnh sửa cuối:
Tại mình tưởng hôm nay khắc phục xong rồi chứ. Mạng VN chán vãi. Chưa khắc phục được nên yếu thật đấy

Mình down xong rồi, bản Manila down từ link rapidshare, bạn có nhu cầu up lên đâu mình up cho

Bản V11 này dùng tốt cho Radio nào vậy bác Toại và bác Phê? Mà có cần cài lại HardSPL ko? Theo như bác Toại thì dùng SPL3.29 by Cmonex hoặc 3.34 by Dave có thể dùng chung với bản V11 này được chứ? Trả lời giúp em nhé.
Mà bây giờ muốn up bằng thẻ thì chỉ cần chép radio và rom vào thẻ, còn HardSPL là phải làm bằng máy tính đúng ko ạ?

Hiện tại em đã up bản Rom V11 rồi, phải nói là rất tuyệt, đẹp lộng lẫy. Dùng HarSPL 3.56, radio vẫn là radio cũ: 1.58.25.17.
Máy chạy ko thấy lỗi gì. Chỉ mỗi tội bản Full nên chiếm bộ nhớ hơi nhiều, nhưng ăn chơi sợ gì mưa rơi chứ.
Các bản rom có giao diện Moto Homescreen nhìn rất ấn tượng.
Kinh nghiệm: Nên up bằng thẻnhoews, vừa đơn giản lại vừa an toan. Một tí xíu là ok liền. Còn up bằng máy khá rắc rối

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài bản v11 chạy Skyfire đến lúc kết nối là bị bật ra ngoài (HSPL 3.34, Radio 1.71.09.01)
Nhìn chung là chưa thấy vấn đề gì lớn ngoài với Skyfire, vẫn là bản Skyfire mình chạy trên X2 V9 của Abu. Đang quen ROM của Abu chuyển sang TPC thấy chưa quen lắm :D
Manila vuốt ve có vẻ mượt hơn của Abu

Lâu nay dùng ROM của PDACorner, đợt này buồn buồn up phát sang v11 TCP, chạy mượt phết các bác nhỉ :)

Công nhận V11 chạy khá ổn và đẹp mắt, nhưng hình như phần RAM bị chiếm dung lượng vô cớ, hơi chán ở khoản này.

Mình xài bản v11 chạy Skyfire đến lúc kết nối là bị bật ra ngoài (HSPL 3.34, Radio 1.71.09.01)
Nhìn chung là chưa thấy vấn đề gì lớn ngoài với Skyfire, vẫn là bản Skyfire mình chạy trên X2 V9 của Abu. Đang quen ROM của Abu chuyển sang TPC thấy chưa quen lắm :D
Manila vuốt ve có vẻ mượt hơn của Abu

Mình cũng thê.Làm sao chạy đc skyfire cho rom này vậy.Nhà có wifi nên thỉnh thoảng xem tivi.

Mình cũng thê.Làm sao chạy đc skyfire cho rom này vậy.Nhà có wifi nên thỉnh thoảng xem tivi.

Lỗi trên là của bản 1.0 không tương thích với buz của rom thì phải.
Tình hình thì mình chạy bản skyfire 0.9 thì nuột.xem ok luôn.Bác nào thích thì cài nhé.Có mấy ngày mà up rom không biết bao nhiêu lần.Hix mới tham gia windows mobile mong mọi người chỉ giáo.

Download v11 từ MediaFire
Bản CHOME only(CHUMP_STYLE): HERE
Bản có Manila: HERE
Bản LOADED với giao diện manilla, moto home, and TPCHome: HERE

Chỉnh sửa cuối:
Back