• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TPCElite series ROM 6.5 từ twopumpchump/xda

à, thật ra thì mình cần cả 3 bản để test. Anyway thanks for share :D
...
Sẽ upload cho bạn cả bản Loaded mà test cho vui...link tại bài trước
Rom TPC ngon mỗi tội cập nhật các build mới chậm quá. 8-|
Không phải twopumpchump cập nhật build mới chậm,mà build nào ổn thì anh ta mới post.TPC cập nhật kitchen mới khá nhanh đấy,sẵn nếu thích thì bạn test thử vài bản 23028 với giao diện DragonWorld và 23034Chome only(cập nhật cũng hơn 5 ngày rồi)
23028_test_dragonworld
23034_test

Một số hình ảnh ở build 23028 mà MOD NhatToai đã đưa lên :​

Có thể thấy điều thay đổi lớn nhất ở build này nút X đã dc đưa xuống góc trái màn hình, và theo mình biết thì ở build tiếp theo 23034 thanh start cũng đã được đưa xuống dưới luôn ( hình dưới ). Theo mình đây là một điều mà MS nên làm từ lâu vì nút Start luôn là nơi mà mình bấm nhiều nhất mà lại ở vị trí xa màn hình nhất trong khi vị trí gần hơn lại không được sử dụng đến.

Thanh Menu đã được làm nhỏ lại cho phù hợp với QVGA chứ không to đùng như các build trước tuy nhiên phông chữ trong FileExplorer thì lại quá bé và khó nhìn, nếu dùng RescoEX thì vấn đề này sẽ được giải quyết.

Một điều nữa là khi bấm vào thanh taskbar bên trên thì các icon sẽ to ra khá đẹp nhưng Taskmanager bị che mất, bấm vào lúc được lúc không gây khó khăn cho việc chuyển đổi qua lại giữa các ứng dụng và tắt chương trình vì vậy giải pháp của mình là quay về với build 23017 và chờ 1 sự hoàn thiện hơn. :))

PS : MOD Toai có lẽ là Senior Member bên XDA nên mới có những bản test như này chứ em tìm hoài mà không thấy.:D

cái build 23028 nhìn bộ icon có vẻ hay nhỉ, có phong cách vista. với cái stat menu nằm bên dưới trông hay hay. giống windows trên pc hơn :D

2 cái built mới này nhìn đẹp ghê, không biết khi nào mới có dịp sử dụng nhỉ. Mấy cái cũ nhìn coi bộ bắt đầu chan chán:D:D:D

alo. xin thông báo tình hình là con Tilt của mình sau khi up V11 thì 1 nữa màn hình bên phải cảm ứng bị lệch, đã vào setting canh lại màn hình nhiều lần nhưng vẫn bị. kèm theo đó là cái soft clock máy S2U2 thanh trượt ko chạy kịp tốc độ tay nên 1 khi đã clock thì hok mở đc nữa +_+ hiện mình đang xài radio 1.65.24.36 Hard SPL 3.36 với ROM V11 CHUMP STYLE. Bro nào bít cách fix ko?

alo. xin thông báo tình hình là con Tilt của mình sau khi up V11 thì 1 nữa màn hình bên phải cảm ứng bị lệch, đã vào setting canh lại màn hình nhiều lần nhưng vẫn bị. kèm theo đó là cái soft clock máy S2U2 thanh trượt ko chạy kịp tốc độ tay nên 1 khi đã clock thì hok mở đc nữa +_+ hiện mình đang xài radio 1.65.24.36 Hard SPL 3.36 với ROM V11 CHUMP STYLE. Bro nào bít cách fix ko?
Tải và flash Ship ROM lại xem sao,thỉnh thoảng vẫn nên up qua Ship ROM rồi HardReset lại cho em Kaiser nó thuộc trước khi vọc tiếp nhé.
Tải bản HTC_Ship_3.34.721.2_NOradio_NOSPL tại đây:
http://www.mediafire.com/download.php?benyzgydzd1

MOD NhatToai cho em hỏi bản 23037 thanh công cụ trong Resco Explorer có bị thanh bar ở dưới che khuất 1 phần không ?

MOD NhatToai cho em hỏi bản 23037 thanh công cụ trong Resco Explorer có bị thanh bar ở dưới che khuất 1 phần không ?

Các build 23025 đến 23037 đều có hiện tượng này,trên WVGA hay WQVGA cũng thế...
Lý do rất đơn giản:nguyên thủy WM có thanh bar nhỏ,các PM(như resco file Explorer...)được ra đời trên cơ sở giao diện ấy.Giờ đây các build mới này chơi cái thanh bar và các nút điều khiển đều quá cỡ nên vô tình che mất phần thanh công cụ bên dưới của chương trình.
Ngay cả trong File Explorer(của WM mặc định) cũng vậy.Nếu bạn thử cho trong một thư mục file nào đó vừa đủ số file(nếu nhiều hơn sẽ xuất hiện con trượt) thì bạn sẽ thấy file dưới cùng bị che mất và không sao rờ tới hắn được...:))
Đã xem trên nhiều loại máy rồi đấy.
Tuy nhiên tốc độ xử lý file nhanh đáng kể đấy.
Dù sao đi nữa mọi việc vẫn còn nhiều ở phía trước,chúng ta hãy chờ và cứ test cho biết !

hi các bạn
toi đã thử up rom len window 6.5 bản v8 chạy rất ổn định
và rom là 1.65.24.36

hi các bạn
toi đã thử up rom len window 6.5 bản v8 chạy rất ổn định
và rom là 1.65.24.36

Sao không up lên V11 luôn bạn, sẽ thấy nhiều cái mới hơn, còn 1.65.24.36 là Radio chứ không phải Rom.

Mà tại sao Rom của TPC vẫn cứ dùng HTC Camera v5.04 chứ không phải v5.05 nhỉ, bản 5.04 camera ko có chế độ panorama, cứ cài đè vào thấy khó chịu quá.

Flash Ship rom này là ntn nào vậy bác Toại? Có giống với bản rom gốc ko? Cách làm thế nào? Hướng dẫn giúp với nhé.
Nó là ROM Ship nhưng bạn cứ up bình thường như bất kỳ bản ROM nào vì mình đã loại bỏ Radio và SPL của ROM rồi.

Tải và flash Ship ROM lại xem sao,thỉnh thoảng vẫn nên up qua Ship ROM rồi HardReset lại cho em Kaiser nó thuộc trước khi vọc tiếp nhé.
Tải bản HTC_Ship_3.34.721.2_NOradio_NOSPL tại đây:
http://www.mediafire.com/download.php?benyzgydzd1

sau khi up ship ROM vào thì tình trạng đó sau 1 2 ngày mới hết, mà mình ko hiểu "cho em nó học thuộc" là như thế nào ấy nhỉ? Mod Toại có thể giải thích giùm mình chỗ này được hẻm, với lại mình thắc mắc cái nguyên nhân dẫn đến tình trạng đó! Mod chỉ hộ nhé =D>

sau khi up ship ROM vào thì tình trạng đó sau 1 2 ngày mới hết, mà mình ko hiểu "cho em nó học thuộc" là như thế nào ấy nhỉ? Mod Toại có thể giải thích giùm mình chỗ này được hẻm, với lại mình thắc mắc cái nguyên nhân dẫn đến tình trạng đó! Mod chỉ hộ nhé =D>
Nôm na:
Quá trình flash ROM sẽ thay thế image OS.
Sau một thời gian up thay đổi các ROM(Cook) liên tục thì nên up lại ROM Ship/HardReset để tránh lỗi/phục hồi file hệ thống.

Không biết đã có Rom TPC build 23041 chưa bác Toại ơi, build 23037 nhìn giao diện em ko thik lắm nên chưa up.

Back