• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD 3.10 phiên bản tiếng Anh!

Status
Không mở trả lời sau này.
TTPOD Skin Editor Việt Hóa xem và chỉnh sửa Skin ngay trên di dộng

Mình vừa việt hóa xong nhưng chưa biết cách sử dụng lắm, các bạn test mà reply nhé, vì có thể dịch chưa được chuẩn lắm

Click here:-??
http://pdaviet.net/showthread.php?p=528807#post528807

cái nì có chức năng resize skin không pác

Đơn thuần chỉ là xem file ttb hay mbm có cái gì ở trong thui, hiện tại chưa xuất được ảnh ở trong, còn muốn thay đổi kích thước thì rất phức tạp, phải làm trong Photoshop, điều quan trọng hơn là phải có máy để test còn chỉnh Position nữa! ko có máy test ko làm đc skin đâu bạn à, chính vì thế mình chỉ làm được skin cho 240x320 (320x240) được thôi 8-|

cho mình hỏi tí,mình cài bản tiếng việt thì hiện ô vuông ko hiện tiếng việt,mình ko biết nên cài phông gì nữa,máy mình 5230 EM,mong các bạn chỉ giúp với.Thanks!

trả lời

Bạn nên vô hệ thống Z:Resource/Fonts kiểm trả coi máy bạn có nhiêu Fonst rồi copy ra thẻ nhớ
Sau đó bạn lên PC lấy font Arial đổi tên giống như các font mà bạn đã copy ra hồi nảy mình chỉ.
Sau khi đổi tên giống hệt những tên mà hệ thống khai báo, tiếp đó dùng đồ đọc thẻ nhớ chép các font đó vô thẻ nhớ Ressource/fonts rồi đưa vô điện thoại mở lên là hết Ô vuông.

Lưu ý : máy bạn cài phần mềm hiện ô vuông là do máy bạn có ngôn ngữ của châu á: (china-English-)

Chúc bạn thành công

yahoo: hunghansau
mail: hunghansau@yahoo.com.vn

em ko cài đè được icon của TTPOD vào bộ nhớ máy, liệu có phải do em xoa cái cap on (cap off) đi rồi ko, có cài lại được ko? cảm ơn

em ko cài đè được icon của TTPOD vào bộ nhớ máy, liệu có phải do em xoa cái cap on (cap off) đi rồi ko, có cài lại được ko? cảm ơn

Chắc là vậy rồi! Để chép được vào resource thì bạn phải cho phép truy cập vào nó bằng cách nhấn CapsOff, xóa đi thì thua. Bài cài RomPatcher vào chọn DisableCaps cũng được.

cac bac a chi gium em cach cai skin voi a ma tien the nho cac bac lam may cai skin dong cho anh em sai nha cam on nhieu =D>

phần mềm này hay quá chỉ tiếc là ... em dùng uiq 3.0 ! chắc cài ko được , xin lỗi các bác vì việc tham gia ko đúng chủ đề này nhé , nhưng em thấy uiq thiệt thòi quá ....:(( mong các bác thông cảm

phần mềm này hay quá chỉ tiếc là ... em dùng uiq 3.0 ! chắc cài ko được , xin lỗi các bác vì việc tham gia ko đúng chủ đề này nhé , nhưng em thấy uiq thiệt thòi quá ....:(( mong các bác thông cảm

bác "nhẩy" sang đây thì nói làm chi, đầy phần mềm UIQ ... mà Symbian OS cũng "thèm" lắm :D

1 Điều đặc biệt nữa mà TTPOD có là hỗ trợ tai nghe theo máy như N95 8Gb chẳng hạn, bạn có thể điều chỉnh âm lượng, next, play,stop... bài hát bằng tai nghe như đang dùng chương trình nghe nhạc theo máy vậy ;;);)
[/B][/COLOR]

Mình thấy đâu có sử dụng các phím media trên tai nghe được đâu ? mặc dù đã khởi động TTPOD trước rồi mới cắm tai nghe vào nhưng bấm nút play thì nó chạy cái Music Player của máy làm đứng máy luôn :|

sao N85 không cài được PM này :(( mình cài cứ bị báo lỗi "application not granted" không hà :|

sao N85 không cài được PM này :(( mình cài cứ bị báo lỗi "application not granted" không hà :|
Thế chú đã hack phone chưa ? Chưa hack thì kiếm cái file .cert về sign đi rồi mới cài được nhá chú :D

Sao mình cài vô chọn chạy nền thì nó toàn hiện thị ở giữa màn hình là sao nhỉ? Mặc dù đã chỉnh ở dưới, ở trên... nó cũng chỉ hiện thị ở giữa màn hình.

Sao mình cài vô chọn chạy nền thì nó toàn hiện thị ở giữa màn hình là sao nhỉ? Mặc dù đã chỉnh ở dưới, ở trên... nó cũng chỉ hiện thị ở giữa màn hình.

Mình dùng ở các chế độ màn hình đều tốt cả, cũng bản này thôi bạn à. Kiểm tra lại cài đặt xem sao.

Hee, Nó chịu chạy nền theo ý mình rồi, lúc remove đi quên không xoá file data của nó nên cài lại nó vẫn không được. Nay okie rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back