• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD v3.63 Việt - Eng S60v2 - Bản chính thức cập nhật 31-12-09

Hix, có cần thiết phải để cả tên VTN & MT vào skin thế không, nếu để vậy thì cái này các bạn làm ra để cho các bạn dùng chứ có phải để chia sẽ đâu.

Nói nhăng cuội gì vậy bạn, nếu là "cái tôi" của bạn thì bạn hãy giữ lấy nó chứ trên 4rum có ai cần đâu mà đưa lên. Còn về rename skin thì hãy dùng Dedit rồi mở cái tệp .xml ra sẽ thấy có dòng thứ 3,4 gì đấy như thế này Theme Name=....., thay tên cả trong dấu chấm đó thì mới đổi đc.

Thứ nhất, mình chia sẻ skin của mình cho anh thanhtungsx là để làm mẫu cho skin riêng của anh Tùng. Mình có ý chia sẻ skin riêng của mình trên diễn đàn nào cả.
Thứ hai, anh Tùng post 3 skin đó lên cũng chỉ để giới thiệu với mọi người.
Thứ ba, mình đã tạo 2 skin và post ở bài 1 cũng có thể nói là có chút độc đáo cho anh em nào thích skin động.
Nếu bạn không thích thì có thể tự tạo cho mình 1 skin mang đậm "cái tôi" của bạn.

Ai cũng có cái tôi riêng mà bạn. Có ảnh hưởng gi đâu, miễn là không chèn ảnh riêng vào mbm là ok qúa rùi... Hì hì
Mà bro chỉ giùm em cách rename skin ttpod đi, em đã đổi tên 2tệp giống nhau rùi mà vẫn hông dc...
Posted via Mobile Device

Đổi tên thì đơn giản, trên mobile hay PC thì cũng là mở file *.xml lên và tìm đến chỗ nào có dạng *.ttb thì đổi lại tên là gì cũng đc nhưng đổi gì thì đổi miễn sao file ttb cũng phải tên như thế.
VD: phuonxinh.xml; phuon-xinh.ttb thì trong file xml bạn cũng phải để tên skin là phuon-xinh.ttb. Không nhất thiết 2 file này phải giống hệt nhau
Tên skin hiển thị trong TTPOD là ăn theo tên của file xml nhé.
Chúc các bạn thành công!

Hix, có cần thiết phải để cả tên VTN & MT vào skin thế không, nếu để vậy thì cái này các bạn làm ra để cho các bạn dùng chứ có phải để chia sẽ đâu.

Bạn thử nhờ Anhcoj hay Onlylove tạo cho 1 chữ 3D động rồi thay vào Skin mà dùng xem,quá chất luôn. Ko nên nói những lời như thế nhé,bạn ko dơn về dùng thi ai trách bạn đâu. như mình hâm mộ bác Tú quá nên cũng đang dùng skin đó nè:D

các bác giup mình với. Sao mính cài vào. Nhấp vào icon. Hien man hình khỡi đong. Sau đó out ra lun. Chán thât. Mình cài đi cài lại mà cũng chặng dc. Mình thư cà bản cũ hơn rùi mà vẫn k dc. Giúp mình với nhé. Thank trứơc
Posted via Mobile Device

các bác giup mình với. Sao mính cài vào. Nhấp vào icon. Hien man hình khỡi đong. Sau đó out ra lun. Chán thât. Mình cài đi cài lại mà cũng chặng dc. Mình thư cà bản cũ hơn rùi mà vẫn k dc. Giúp mình với nhé. Thank trứơc
Posted via Mobile Device

Xóa tất cả những gì liên quan, và cài lại nhé bạn !

mình thứ rùi nhưng k có dc. Chang hiểu sao. Potay tất cả. Hjc
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Bạn dùng máy gì? Nếu là 6680-1 thì hơi khó cài, bạn sẽ cần tìm một bản 3.40 cài vào , chạy ok. Thoát ra cài đè bản 3.63 này thử xem. Mình cũng đã cài giúp 2 người thành công theo cách này rùi
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Bạn thử lại với bản fix xem.
Còn nếu cài 3.40 rồi cài đè 3.63 thì nó remove tất cả bản cũ rồi còn đâu.
Posted via Mobile Device

mình xài n72. Có khi nào nó xung đột với font k nhỉ? Chỉ con mỗi lý do nì thui. Đến khổ!
Posted via Mobile Device

mình xài n72. Có khi nào nó xung đột với font k nhỉ? Chỉ con mỗi lý do nì thui. Đến khổ!
Posted via Mobile Device
Bạn dùng font gdr bình thường hay font đa ngôn ngữ. Nếu là đa ngôn ngữ thì tạm thời ko dùng nữa thử xem ttpod còn bị out nữa ko. Mình dùng font đa ngôn ngữ trên 6681 fw china đâu có bị out.
Posted via Mobile Device

Bác Mạnh Tú ơi fix lỗi out rồi sao mình vẫn bị văng ra ầm ầm thế bác.N70 ME cài phiên bản việt hóa TTPOD 3.63 VIỆT Fix lỗi out.Bác test thử lại xem sao nhé bác! Thank

Bác Mạnh Tú ơi fix lỗi out rồi sao mình vẫn bị văng ra ầm ầm thế bác.N70 ME cài phiên bản việt hóa TTPOD 3.63 VIỆT Fix lỗi out.Bác test thử lại xem sao nhé bác! Thank

mình dùng 6681 ko bị sao cả, jimmyvn88 dùng n70 có bị out đâu bạn
bạn kiểm tra lại xem sao nhé

mong dien dan thong cam vi len dien dan bang dien thoai nen go khong dau bac manh tu sao may 7610 vao lai bi out ra vay ban nay su dung cho 7610 duoc khong

Đựoc đó bạn ah, lý do mà 7610 hay 6681 or N70 bị lỗi nhấp vào chỉ nháy 1 cai rồi out là do thiếu libs đó mà, mà cái libs này liên quan đến bộ libs python nên mới có trường hợp máy cài đc máy kô như trên(tức là ai đã cài bộ libs python đầy đủ thì sẽ chạy), sẽ up bản fix cho các ban sau nhé.

Đựoc đó bạn ah, lý do mà 7610 hay 6681 or N70 bị lỗi nhấp vào chỉ nháy 1 cai rồi out là do thiếu libs đó mà, mà cái libs này liên quan đến bộ libs python nên mới có trường hợp máy cài đc máy kô như trên(tức là ai đã cài bộ libs python đầy đủ thì sẽ chạy), sẽ up bản fix cho các ban sau nhé.

Không liên quan đến Libs python bạn nhé, mình đã fix và up ở bài 1 rồi nhé

Không liên quan đến Libs python bạn nhé, mình đã fix và up ở bài 1 rồi nhé

Nhiều người vẫn kô cài được đó thôi (xem bài trên kia kìa, cài bản fix mà vẫn out đó thôi) chưa tìm hiểu kỹ thì đừng vội kết luận.

Nhiều người vẫn kô cài được đó thôi (xem bài trên kia kìa, cài bản fix mà vẫn out đó thôi) chưa tìm hiểu kỹ thì đừng vội kết luận.

Theo cao kiến của bạn còn thiếu file gì trong libs, đừng bảo là ai muốn dùng ttpod thì phải cài đủ bộ libs python nhé

"chưa tìm hiểu kỹ thì đừng vội kết luận"=>Bạn có tinh thần tự phê thế là rất tốt. hi...wait for u

Hồi đó giờ ta chưa nghe nói đến ko cài đủ libs python thì bị lỗi bao giờ . Mời bạn lotusgirl trình bày cho tụi mình mở rộng tầm mắt với .

"chưa tìm hiểu kỹ thì đừng vội kết luận"=>Bạn có tinh thần tự phê thế là rất tốt. hi...wait for u

Tự phê là sao hả bạn, mà nghe nói bạn chạy TTpod mượt lắm mà, đâu cần chờ mình fix làm gì.

Back