• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.3.055 bản chính thức VI & Fix sever Vn by LQT_SymPViet ! [15/07/2010]

Thangnd31082

UCWEB-7.3.055 bản chính thức VI & Fix Sever by LQT_SymPViet ! [15/07/2010]

Khỏi nói nhiều về phần mềm này ! Anh em tải về xài thôi !
Xu hướng xài saver VN tuy nhiên khi đó mình có cảm giác là một số ưu điểm của bản CN không được phát huy ( VD Hỗ trợ Flash , ... )

Đây là ảnh minh họa bản sever CN

Uploaded with ImageShack.us

Tập tành Fix Sever VN cho UCweb và đã thành công ! Anh em nào không muốn dùng sever china tiếp thì Tải tệp đính kèm: UCWEB 7.3 Final VI_SeverVn by SymPViet.zip‎ về cài đè lên sau đó khởi tạo lại nhé ( để có trang đầu TV ) hoặc không thì gỡ bản sever CN đã cài đêm qua đi, cài lại thằng này và khởi tạo từ đầu là có trang đầu VN ngay!

Đây là ảnh minh họa cho bản Sever VN.

P/S : bản Sever VN và Việt hóa hoàn chỉnh hơn tại ĐÂY trang 4 bài #34

Chỉnh sửa cuối:
ã vưa có topic rồi bạn ơi

Đó là bản 7.2.55.1 Fix của tuanloc1 , bản này cho v3 chưa có !

Bản này tốc độ xử lý của nó quả thật đáng nể ! Trang chào hỏi của nó chưa đầy 2s, muốn chụp ảnh trang đó bằng phương pháp thủ công quá khó luôn! Buộc phải dùng công cụ hiện đại :D

Đó là bản 7.2.55.1 Fix của tuanloc1 , bản này cho v3 chưa có !

Bản này tốc độ xử lý của nó quả thật đáng nể ! Trang chào hỏi của nó chưa đầy 2s, muốn chụp ảnh trang đó bằng phương pháp thủ công quá khó luôn! Buộc phải dùng công cụ hiện đại :D

Chia sẻ cho cái công cụ hiện đại đó đi Mod?

Chia sẻ cho cái công cụ hiện đại đó đi Mod?

Không có gì ạ , bác chỉ cần dùng Giftailor 2.0 VI là OK ngay ( bác chỉnh chức năng "ghi hình" như bản VI là OK ) Có thể nói quên luôn cái " Quay video màn hình cho mobile " đi được rồi bác ạ !

Cho anh em thêm cái link để đỡ phải đi tìm kiếm mất công :

CLICK VÀO ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:
Viết sai từ kia anh Mod ơi keke
Sao ko dịch luôn dòng Tìm kiếm và Nhập URL cho nó VN luôn
Thật ra sửa server chỉ cần sửa đúng 2 chỗ là ok

góp ý 1 chút ,Thang31082 bạn dịch sai 1 vài chỗ đó,ví dụ "Thoát ->Bỏ thuốc lá" và 1 vài chỗ nữa nhưng mình không liệt kê ra đây hết được

mình không thể vào được . mình dùng máy e 63 click vào icon thì nháy 1 cái

em dùng nokia 5320 click vào cái cũng văng luôn cả bàn sever trung quốc lẫn bản fix sever việt nam.. đề nghị mod xem lại

cac pro cho hoi tai sao cai ban svviet vao e63 khi nhay vao icon khong thay nhuc nhic gi ca nhi.
Xin loi vi online tren dien thoi nen chu khong dau.

Chủ thớt làm ơn xem lại ko down dc trên điện thoại,dùng uc 7.0 down dc 35,5 k báo xong rùi,fix lại giùm hoạc cho mình xin link media khác

em dùng nokia 5320 click vào cái cũng văng luôn cả bàn sever trung quốc lẫn bản fix sever việt nam.. đề nghị mod xem lại

cac pro cho hoi tai sao cai ban svviet vao e63 khi nhay vao icon khong thay nhuc nhic gi ca nhi.
Xin loi vi online tren dien thoi nen chu khong dau.

Các bạn gỡ ra cài lại thư xem nhé ! Mình test OK trên N95_1 mà ! Chú ý khởi tạo xong rồi hãy lướt web nhé ! Thêm nữa có thể là do Fonts chữ , nếu Fonts chữ của bạn không hỗ trợ chữ China (nên đang dùng thì bị Out _ cái này đoán bệnh từ v2 mà ra thôi) thì vào topic Fonts kiếm một cái cho ngon nghẻ

@to other : anh em nào test OK được thì lên tiếng đi nhé ! bản này mình thấy tôc độ khủng đó, chỉ cần mở một cái là trang có cái nhân vật hoạt hình và ghi chữ "Bắt đầu" mọi khi phải chạy mất 5-10s giờ chỉ còn chưa đầy 1s thậm chí muốn chụp màn hình cũng khó !

Sever thì đảm bảo VN 100% vì nếu không khi bạn khởi tạo sẽ ra trang đầu tiếng Trung Quốc chứ không phải TV

Chủ thớt làm ơn xem lại ko down dc trên điện thoại,dùng uc 7.0 down dc 35,5 k báo xong rùi,fix lại giùm hoạc cho mình xin link media khác

Bạn chờ nhé ! Chắc UC của bạn có vấn đề thôi , File đính kèm trên 4rum là dễ tải nhất rồi ! Bạn đòi up lên mediafire thì tải còn khó bằng trời !

Đây là Link mediafire.com ( cả 2 File luôn nhé ): Tải về

Thêm link 4share.vn cho anh em test nè : Tải về

Chỉnh sửa cuối:
n82 cũng bị tình trạg như 2 bạn trên,tìm đủ mọi cách gỡ ra cài vào,cài trên thẻ rồi cài vào memory phone vẫn ko đc,cài lun cái font hỗ trợ ngôn ngữ Cn ròy ạ,vẫn thế.từ bản 7.2 trở về trước thì bình thườg,chạy ầm ầm!ko biết nó có đụg pm nào hog ta,hog lẽ bi jơ 4mat 1cái rồi cài nó trước trước?nge pác nói chạy nhanh mà chụp màn hình cũng ko dính làm em bị ám ảnh nổi dã tâm:(( bằng mọi giá phải cài bằg đượcX_X

n82 cũng bị tình trạg như 2 bạn trên,tìm đủ mọi cách gỡ ra cài vào,cài trên thẻ rồi cài vào memory phone vẫn ko đc,cài lun cái font hỗ trợ ngôn ngữ Cn ròy ạ,vẫn thế.từ bản 7.2 trở về trước thì bình thườg,chạy ầm ầm!ko biết nó có đụg pm nào hog ta,hog lẽ bi jơ 4mat 1cái rồi cài nó trước trước?nge pác nói chạy nhanh mà chụp màn hình cũng ko dính làm em bị ám ảnh nổi dã tâm:(( bằng mọi giá phải cài bằg đượcX_X

Bình tĩnh để mình xem lại cho !

Anh em thử vào trang chủ tải bản phù hợp với máy mình test xem có lỗi tương tự không. Nếu không lỗi là do mình, nếu lỗi tương tự thì là do máy của các bạn !
Link tải trên wap : http://wap.uc.cn/ucpack/dlmobile/co...ESSID=ma6st4vjh9qmf993jqkuo1qbi6&vendor=nokia

Chỉnh sửa cuối:
Hàng của anh LQT bao giờ cũng chất lượng cao.:D.đúng là lướt nhanh thật,vào pda vù vù.đang sài bản sever Vi,thắc mc anh 1 tý là sever Vi ưu điểm hơn sever China ơ điễm nào?

Hàng của anh LQT bao giờ cũng chất lượng cao.:D.đúng là lướt nhanh thật,vào pda vù vù.đang sài bản sever Vi,thắc mc anh 1 tý là sever Vi ưu điểm hơn sever China ơ điễm nào?
Cuối cùng thì cũng có người test OK. Về ưu điểm thì :

1. Trông nó đỡ ngứa mắt hơn về giao diện !

2. Hỗ trợ khởi tạo với trang đầu TV ngay từ đầu luôn ( và không bị gọi lại trang đầu Tiếng Trung )

3. Không bị chặn tùm lum ở 1 số WEB như mediafire.com

4. Khi bạn vào Google thì là ngôn ngữ EN thay cho China

và ...

Mình đang test trên N82 đây, chẳng cần phải cài font gì cả. Nhìn chung là OK. Khởi tạo đúng khủng. Tuy nhiên tải web thì có vẻ chậm hơn Opera 4.

Mình đang test trên N82 đây, chẳng cần phải cài font gì cả. Nhìn chung là OK. Khởi tạo đúng khủng. Tuy nhiên tải web thì có vẻ chậm hơn Opera 4.

Thêm một người thành công ! Các bạn chưa làm được xem lại đi nhé !

Cái tải WEB thì cũng tùy từng trang thôi bác ạ !

Mình đặc biệt "quay video màn hình" quy trình từ khi cài đặt đến lúc thành công cho anh em yên tâm. Vì "video" dưới dạng GIF :D nên so với thực tế lâu hơn chút đỉnh:

Lâu nhất là khâu kiểm tra Fonts chữ ( nó chỉ làm một lần đầu tiên khi bạn cài đặt nó ) , sau khi kiểm tra xong các bạn sẽ thấy nó vào PDAVIET cái VÈO !

Chỉnh sửa cuối:
Back