• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

Con N76 của mình trước khi up FW thì bật lên nguồn, chớp chớp vài cái rồi tắt! Sau khi up thì die luôn! Màn hình k bật lên nữa! Chọn chế độ Dead mode để FW thì chương trình báo là không tìm được phone. Chỉ chạy được ở chết độ normal. Hix như thế có cách nào giải quyết được không mong các bác chỉ giúp ! Không thì chắc phải ra tiệm rồi :(

N76 support dead usb ok bạn à! Có lẽ thao tác bạn làm chưa đúng nên chưa được. Bạn thử lại nhé!

Em cũng gặp tình trạng không sử dụng chế độ dead mode dược khi flash cho N73ME. Lúc đó máy tính toàn báo lỗi phần cứng. flash chế độ bình thường thì vẫn ngon lành.

Phiên bản JAF 1.98.47 (cài driver Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_85_10_0_eng thì boot tốt nhưng mà mình muốn chạy những dòng đời mới sau này như Nokia 7610 Supernova,Thì có cách nào làm cho JAF nhận ko.Mong các anh em trong diễn đàn hỗ trợ dùm mình thanks all

Mình update N76 mình lên ver31.0.014 = NSU nhưng mất tiếng việt rồi, pro nào có FW ver31.0.014 tiếng việt (RM-135) của N76 cho mình xin với. Thank All

Bạn cứ ấn Yes, nhớ trc khi flash phải read pm ra trc nhé.

Trước khi flash phải read pm là sao hã pro (làm = cách nào), mình hơi gà vụ này, thanks trước nha.
Bạn kết nối đt với JAF,Trong phần Service Settings bạn đánh dấu vào mục
Read PM->nhấn vào SERVICE ->màn hình PC sẽ hiện ra khung 0-255 ->chọn 0 Nhấn ok->màn hình PC sẽ hiện ra 1 khung nữa 0000-255 ->chọn 255 Nhấn ok ->chọn đường dẫn lưu file PM thôi (nhưng mà bạn đừng lo cứ Flash thoải mái,Chỉ cần bạn chọn đúng RM của nó thì ko bao giờ bị banh imei)

Hix N76 dead

N76 support dead usb ok bạn à! Có lẽ thao tác bạn làm chưa đúng nên chưa được. Bạn thử lại nhé!

Mình làm đúng theo hướng dẫn hết mà ! Chương trình chạy ro ro, flash chạy ầm ầm nhưng đến phút cuối pool phone thì phone nó tắt luôn không mở được. Chương trình báo Phone did not respond! :-( xử lý làm sao bg ?

Mình update N76 mình lên ver31.0.014 = NSU nhưng mất tiếng việt rồi, pro nào có FW ver31.0.014 tiếng việt (RM-135) của N76 cho mình xin với. Thank All
Bạn thử vào ĐÂY xém nhé!
:D
Mình làm đúng theo hướng dẫn hết mà ! Chương trình chạy ro ro, flash chạy ầm ầm nhưng đến phút cuối pool phone thì phone nó tắt luôn không mở được. Chương trình báo Phone did not respond! :-( xử lý làm sao bg ?

Tiếp tục chạy lại thôi, nếu ko đc nữa thì đem ra hàng.

máy của mình N95-1 Rom-159 hiện chỉ có bản update20.016 ( tại vì code là 0559722) thì có cần đổi code trước khi up không bạn. mà mình dùng NSS để đổi code thì cài được rồi nhưng mà không scan được điện thoại. có thể giúp đỡ mình không?
help me!help me! help me!

máy của mình N95-1 Rom-159 hiện chỉ có bản update20.016 ( tại vì code là 0559722) thì có cần đổi code trước khi up không bạn. mà mình dùng NSS để đổi code thì cài được rồi nhưng mà không scan được điện thoại. có thể giúp đỡ mình không?
help me!help me! help me!

Update = JAF ko cần code bạn à. Khi chạy chỉ cần chọn ngôn ngữ, dc hiển thị trên JAF lun

Phone did not respond! Đây là lỗi do flash FW thấp hơn FW đã có của máy nên vậy. Bạn down FW mới hơn rồi flash lại là OK!

cho mình cái firmware N95-1 version 30 bản tiếng việt đê, mình xem lại thì thấy cung có 1 bạn xin firmware N95 thường mà không thấy trả lời, có thì cho minh xin nhé

Chỉnh sửa cuối:
thử up phat xem sao, hơi run tay mặc dù đã nghiên cứu 2 ngày nay rồi. có j trợ giúp 1 tay nhé. Ôi cái Rapit nè không bít có dơ được không
down em này mất gần 1h, nếu link ở Mediafire thì chỉ 10ph thôi, lâu kinh!!!!
Kết quả đeeeeee:
Restarting APE...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: V 06wk41v59.1
02-06-08
RM-159
(c) Nokia
APESW: 21.0.016
VariantSW: 30.0.01518.01
Prodcode: 0534839
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Operation took 0 minutes 2 seconds...
Done!
Done!
happy ending, thank habaolinh and tsthanhhai so much

Chỉnh sửa cuối:
Mình xài E71, PC đã nhận hết driver rồi nhưng sau JAF cứ báo như vậy là lỗi gì vậy mấy anh ...
JJAF version 1.98.47
Detected PKEY: 90012345
Card life counter: 100.00%
P-key nokia module version 01.01
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
Changing mode...Done!
Detected P-KEY: 90012345
P-key nokia module version 01.01
Init usb communication...
Found
Init usb flashing...
Error init usb flashing...

Các pro cho mình hỏi cái 6500 của mình bị security code nên kg vào dc menu(vừa mở nguồn lên là nó yêu cầu nhập code vào)vậy mình có thể dùng cách này để khôi phục lại code kg?và có thể nâng cấp fw mới dc kg?nếu dc thì xin các pro cho mình link down fw cho con 6500.
Thank các pro Trước!

Back