• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác cho em hỏi:
Hiện nay em đang dùng bản 5.4.09 của bác logout nhưng khi em thao pin ra để thay sim khác vào.Khi em lắp lại và khởi động máy thì nó không nhận sóng(lúc khởi động ở góc phải màn hình R và G đều hiện là none).Khi máy khởi động xong em phải reset lại thì máy lại bình thường(có sóng).Đây có phải là lỗi của bản Rom không hay là lỗi do máy của em.Mong các bác chỉ giáo
Cảm ơn!

Không biềt có ai bị giống em không. Khi cái dặt SMS vào cài Sound cho nó rung và cả reo nhưng khi thoát ra có người gửi SMS lại thì nó lại trở về mặt định reo rất nhỏ và cũng chẳng rung nữa. Cài NetQin diệt virus khi chạy cho thằng 2003SE lúc trước rất tốt nhưng khi upROM lên khi sử dụng NetQin quét một lúc thì treo máy luôn. Dùng themes Master chọn themes chẳng được và cái hình nền cũng không xong mặc dù dùng Resco Photo View 6.01 chọn hình rồi Set Wallpaper củng chẳng được. Có cách nào khắc phục không ạ

Các bác cho em hỏi:
Hiện nay em đang dùng bản 5.4.09 của bác logout nhưng khi em thao pin ra để thay sim khác vào.Khi em lắp lại và khởi động máy thì nó không nhận sóng(lúc khởi động ở góc phải màn hình R và G đều hiện là none).Khi máy khởi động xong em phải reset lại thì máy lại bình thường(có sóng).Đây có phải là lỗi của bản Rom không hay là lỗi do máy của em.Mong các bác chỉ giáo
Cảm ơn!

Bản Rom WM05 nào cũng bị thế hết bạn ạ. Khi tháo pin ra,khởi động lại sẽ bị R:none,đây là lỗi chung của các bản rom wm05 cho BA,

Đã up được bản rom 5.04.10 fixed thấy chạy nhanh hơn hẵn các bản rom trước, tuy nhiên bản rom này có chút ít xung đột với ilaunch 3.0.0.1 việt hoá (không đáng bận tâm lắm), nhưng buồn nhất là bản rom không còn hỗ trợ smartdial nữa, tạm dùng EZdial nhưng soft này so với Smartdial thì thua xa về khả năng tìm kiếm và độ tiện dụng (che mất cả dấu cục tẩy, hiện mỗi 3 tên)

mới bị tình trạng như sau trên rom logout 10fix1 : có đện thoại tới đổ chuông dc 3s thì đen thui màn hình , ko đổ chuông tiếp! bấm phím nghe thì sáng đèn lên và nghe bình thường ! có ai bị như mình chưa?

máy mình cũng bị tình trang ko mở máy lên đc khi để qua đêm, nhưng mình phát hiện là do chạy WMP rất hay bị lỗi này.

- còn một lỗi là file *.txt mở bằng File Explorer thì ko sao nhưng mở bằng Resco Explorer thì xuất hiện open with mặc dù tích vào always.... mà ko đc.

Xin hỏi dự án PDAVIET ROM for Blue Anglel khi nào xong vậy? Thấy topic closed, chắc sắp xong rồi chăng?

Sorry spam :) .

Các bác cho em hỏi:
Cảm ơn!

- ROM WM2k5 cho BA mình đều thấy bị tình trạng này bạn ạ, nhưng không nhất thiết bạn phải đợi nó khởi động xong thì mới reset, bạn chỉ cần chọc reset 2 lần liên tục (khi lắp SIM khác) khi này nó báo version của Radion là OK!

* Các bác ơi, có ai biết cách khắc phục lỗi Phone của ROM Logout 10Fix1 khi bị lỗi việt hóa (VLIP 1.2):
h1
h2
h3

Nút Talk biến thành nút End (hình 1)
Nút CallHistory => Speaker OFF (khi nháy vào Speaker Off thì vẫn làm việc với chức năng Call History)
Nút KeyPad >>> Danh bạ (Tuy nhiên nháy vào nút danh bạ thì lại không được!)!

Bác nào có kinh nghiệm trong việc sữa lỗi mong các bác giúp em (và nhiều người nữa bị lỗi như em)
Ngàn lời thanks

Chỉnh sửa cuối:
máy mình cũng bị tình trang ko mở máy lên đc khi để qua đêm, nhưng mình phát hiện là do chạy WMP rất hay bị lỗi này.

- còn một lỗi là file *.txt mở bằng File Explorer thì ko sao nhưng mở bằng Resco Explorer thì xuất hiện open with mặc dù tích vào always.... mà ko đc.

Đúng thế bác ạ , Em cũng bị để wa đêm là không lên , tốt nhất là Stop All Pro xong hãy đi ngủ

Đúng thế bác ạ , Em cũng bị để wa đêm là không lên , tốt nhất là Stop All Pro xong hãy đi ngủ

Để qua đêm hay ngày thì có liên quan gì đâu bạn b-) ,PPC đâu đi ngủ :) .Mình chưa gặp trường hợp như bạn bao giờ cả.Mình vẫn thường để PPC đó đi ngủ,sáng ra vẫn chạy bình thường mà.cuunon UP lại xem sao nhé,sau đó nhơ Clean Storage sạch sẽ máy đi nhé.Chúc vui vẻ!!!!

có thể thay đổi bootimage của W2K5 không các bác.Cứ để bootimage là mấy cái vạch màu nhìn cũng khó chịu lắm!

Chưa thấy bác nào trả lới tình trạng em nên mạo muội hỏi tiếp. Mong các bác giúp đỡ. SMS không đỗ chuông và cũng chẳng rung mặc dù đã vào Sound cài đặt. Sau đó tự trở về mặc định. Bác nào có kinh nghiệm mong giúp đỡ.

còn mình thì luôn bị cái máy của mình trả về default, cố gắng set đi set lại mấy chục lần cũng thế

có thể thay đổi bootimage của W2K5 không các bác.Cứ để bootimage là mấy cái vạch màu nhìn cũng khó chịu lắm!

cái hình 3 màu đó vẫn để nguyển bác ơi.Chỉ có thể đổi hình từ màn hình thứ 2 thui.Cách làm là bạn tạo 1 file ảnh và đặt tên cho nó là welcomehead96.nb.Bạn sẽ thay đổi dc !!! Thân:D

cái hình 3 màu đó vẫn để nguyển bác ơi.Chỉ có thể đổi hình từ màn hình thứ 2 thui.Cách làm là bạn tạo 1 file ảnh và đặt tên cho nó là welcomehead96.nb.Bạn sẽ thay đổi dc !!! Thân:D

bạn chỉ sai rồi tạo file file ảnh welcomehead.96.png xong rồi copy overwrite(vì thay thế cho file cũ, chép bằng resco explore nha) vo trong windows restart sẽ thất kết quả

Để qua đêm hay ngày thì có liên quan gì đâu bạn b-) ,PPC đâu đi ngủ :) .Mình chưa gặp trường hợp như bạn bao giờ cả.Mình vẫn thường để PPC đó đi ngủ,sáng ra vẫn chạy bình thường mà.cuunon UP lại xem sao nhé,sau đó nhơ Clean Storage sạch sẽ máy đi nhé.Chúc vui vẻ!!!!

- vấn đề ko phải là ở việc để qua đêm mà là mọi ng thường nghe nhạc khi đi ngủ bằng Window media, sau đó hay bị tình trạng bật máy lên ko đc nữa phải reset

Ba bệnh của Blu Wm2005 mình hay gặp mà chưa trị đc, ko biết có Bạn nào trị đc chưa??
+ một là: khi nghe window media mà tắt ngang là mất tiếng luôn, mất tiếng toàn bộ(trên 2003 cũng bị nốt)
+ hai là khi lấy pin ra và bỏ vô lai thì cứ : none, none, .. phải chọt reset mới hết
+ ba là: wifi ko mở trong conect manager đc, phải vô trong mở lên( hầu hết các bản chưa fix đc)
cảm ơn

Ba bệnh của Blu Wm2005 mình hay gặp mà chưa trị đc, ko biết có Bạn nào trị đc chưa??
+ một là: khi nghe window media mà tắt ngang là mất tiếng luôn, mất tiếng toàn bộ(trên 2003 cũng bị nốt)
cảm ơn

lỗi này trước kia sài 2003 có lúc cũng bị nhưng khi lên 2005 rồi mình kg bị nữa, bạn kiểm tra lại có thể bị đụng chương trình, Mediaplayer hay xung dot voi cái Close all của những chương trình dùng để đóng tất cả ứng dụng, ví dụ như Pbar, smart X, ..v.v. bạn kiễm tra rồi loại bỏ nó là okie. chúc vui

có ai bị như em không ạ!
Thỉnh thoảng em tắt màn hình thì sau đó kô bật được lên nữa, mặc dù em lấy máy khác gọi vào vẫn liên lạc đượcnhưng lại không thây động tĩnh gì(không đổ chuông),phải SR lại thì mới bình thường.Như vậy là bị làm sao?

Máy mình thỉnh thoảng cũng bị như vậy, cũng chẳng biết cách nào nữa, chỉ còn cách SR lại thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back