• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình vừa up thành công bản WM6 Radio: 2.61.Sau khi đã fix được lỗi sạc pin thấy dùng rất tốt chỉ có điều ko save được contacts từ sim vào máy.Như vậy là do lỗi gì?
Lúc khởi động khi vừa up Rom xong báo thiếu mất file timewizard.exe gì đó.Sau đó ko thấy báo nữa

Một số hình ảnh của bản rom PDA Mobiz Happy.Các bác up rồi cho biết ý kiến nghe.

bản này em up rồi, nói chung cũng nhu bản smart1 thôi vì em up cả 2 bản đều ko bị lỗi gì, bản happy có thêm 1 số phần mềm nhưng đòi key (=0)

Mình thấy trên fỏum XDA nói vậy. mà máy G4 vẫn up vô tư mà, không cần biết có unlock hay không, trên XDA chỉ nói về máy g3 chưa unlock thì phải unlock thôi. :-?

Thật ra trên xda nói về unclock các dòng G3 là do có thể unlock được dễ dàng mà không tốn phí. các dòng g4 có thể unclock nhưng phải tốn phí.
Hiện tại các bản G4 up được các bản rom khác là do các cooker trích xuất OS trong các bản rom mới và dùng công cụ uprom do các cooker Thái Lan bào chế để up lại trong các dòng máy G4 mà thôi. các thành phần khác (IPL, SPL...) vẫn giữ nguyên như cũ. Các máy G4 chưa được unlock thì không thể nào up được các bản phát hành chính thức của các hãng khác (Imate, O2, dopod...) với công cụ romupdateutility_noid.exe được.

mình nghĩ là G4 đã unlock chưa chắc đã up được các bản ships rom do các nhà phân phối phát hành, có thể với các bản đó nhưng với bản kèm NVID .

Mình vừa up thành công bản WM6 Radio: 2.61.Sau khi đã fix được lỗi sạc pin thấy dùng rất tốt chỉ có điều ko save được contacts từ sim vào máy.Như vậy là do lỗi gì?
Lúc khởi động khi vừa up Rom xong báo thiếu mất file timewizard.exe gì đó.Sau đó ko thấy báo nữa

bạn phải sim manager cho nó load hết tất cả số trong Sim.Sao đó bạn vào Menu chọn Select All vào menu lần nữa chọn Save Contact(vào máy) là xong.Mình không bị lỗi này,bạn thử lại đi,chúc vui.

Em up lên bản smart 1, trong khi up không đưa máy về bootloader nhưng máy vẫn up bình thường. Xong xuôi em hard reset máy thì ngon lành, nhưng như thế có lo ảnh hưởng gì không các bác? Tại vì em không biết bản này có cần đưa về bootloader không hay up được trực tiếp. Có một lỗi nữa là rất hay bị treo, nhất là khi vào set nhạc chuông, chọn nhạc midi làm chuông lập tức máy bị treo ngay.:(

KỲ 4:FIX 2 LỖI CHO SMART1 V2 VÀ TIN MỚI CHO CÁC BẠN YÊU THÍCH WM06

Tuần này có nhiều thông tin mình muốn chia sẻ cho các bạn yêu thích các bản rom WM06 nhưng đầu tiên mình xin chỉ cách sữa lỗi IR của bản rom smart1 v.2. Bằng cách sữa registry, muốn co cái này các bạn cài trong gói phần mềm resco explorer nhé:

Cách sữa lỗi như sau, vào theo đường dẫn:
"HKLM\Drivers\BuiltIN\SerialIR\"
sửa các giá trị sau từ 15 về 0
"DeviceArrayIndex" và "DeviceType"

Một số người có thắc mắc là tại sao đang dùng máy, hoặc đang nghe nhạc tự nhiên có cuộc gọi đổ đến ,sau khi nghe xong thì âm thanh của máy tịt hẳn luôn không nghe được nữa. Hiện tại theo mình biết thì chưa có cách khắc phục triệt để nhưng có thể sơ cứu nó theo cách: không cần softreset, sau kho nhận cuộc gọi các bác ấn tiếp vào phím gọi để vào phonepad,ấn đại phím số bất kì rồi lại thoát ra ngoài,và xong.

Thứ 2, trong tuần tới sẽ có nhiều điều thú vị, đầu tiên là việc tác giả Smart1 phát triển tiếp bản rom WM06 của mình lên bản V3 với nhiều tính năng ưu việt như tăng dung lượng bộ nhớ trống lên trên 50mb, tốc độ hơn bản cũ khoảng 5%, fix các lỗi còn tồn tại,... và mang tên là WM06 Professonal. Quá tuyệt phải không các bạn.:-?

Thứ 3, một tin vui cho các bạn yêu thích WM06, vào đúng ngày 1/4 sẽ có một bản rom WM06 mới mang tên WM6 XBow 'Fantastic Mobiz' ROM v1.00.Vâng, bản rom mà mình giới thiệu phía trên là bản rom được diễn đàn PDAmobiz của Thái Lan phát triển, hiện nay đang trong giai đoạn test lỗi, được xem là bản rom rất tuyệt vời với các tính năng như:
*chạy rất mượt mà,gọn nhẹ, tiện lợi và nhanh chóng
*GRPS/WiFi/BT/MMS hoạt động tốt
*Xạc pin hoạt động ổn định. so với smart1 thì vẫn còn một số bạn phàn nàn về cái này
*lượng Pin hao hụt không nhiều, lỗi này các bác dùng smart1 v2 cũng có kêu nhiều với mình
*Sound/Phone/Messaging/Contacs/Ringer hoạt động tốt, điều này thì chú Smart1 v2 cũng lỗi không ít.Đã có khắc phục nhưng chưa triệt để(ai chưa biết cách khắc phục các lỗi trên thì tìm các bài viết KỲ 2 và KỲ 3 của mình để tham khảo nhé).

Hiện đang trong giai đoạn thử nghiệm, tuy nhiên tác giả cũng cho chúng ta down về nhưng đúng ngày 1.4 mới cho chúng ta biết Password để mở chúng ra,quả là tò mò quá phải không các bạn

Đây là link của chúng:
rom fantastic part1 of 2 : http://d.turboupload.com/d/1659630/P...Step1.rar.html
rom fantastic part2 of 2 : http://d.turboupload.com/d/1659940/P...Step2.rar.html
Hoặc:
rom fantastic part1 of 2 : http://www.gushare.com/File/index.ph...b878485f3117ba
rom fantastic part2 of 2 : http://www.gushare.com/File/index.ph...4577cb0c547d8d

Một số hình ảnh về chúng:
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Phê lòi mắt phải không các bác,nhớ thank cổ vũ cho bài viết của mình nhé.

Một điều mình muốn nói nữa là tại sao Việt Nam chúng ta với bản ROm của bác Nghianga cũng được cộng đồng Xda thế giới tin dùng nhưng tại sao không được phát triển và hoàn thiện hơn nữa nhỉ,nếu được như vậy quả là niềm tự hào rất lớn cho người Việt hay sao.

Và với sự ra mắt phiên bản AKu3.3.3 cuối cùng thì mình nghĩ đây có lẽ là bản final cho các tín đồ PDA thích Wm05, và chúng ta đang hướng tới cho sự hoàn thiện của WM06, quá tuyệt vời phải không các bạn.

Chỉnh sửa cuối:
bạn phải sim manager cho nó load hết tất cả số trong Sim.Sao đó bạn vào Menu chọn Select All vào menu lần nữa chọn Save Contact(vào máy) là xong.Mình không bị lỗi này,bạn thử lại đi,chúc vui.

Trước đây mình dùng bản 5 làm vậy vẫn đc nhưng từ khi chuyển dùng bản Radio 2.61 này ko làm thế được.Nó báo mình đã add rồi vào Contact thì chẳng thấy j.Bạn có biết cách fix lỗi này chỉ giùm mình.Thanks

Em up lên bản smart 1, trong khi up không đưa máy về bootloader nhưng máy vẫn up bình thường. Xong xuôi em hard reset máy thì ngon lành, nhưng như thế có lo ảnh hưởng gì không các bác? Tại vì em không biết bản này có cần đưa về bootloader không hay up được trực tiếp. Có một lỗi nữa là rất hay bị treo, nhất là khi vào set nhạc chuông, chọn nhạc midi làm chuông lập tức máy bị treo ngay.:(

đúng rồi smart bị lỗi nhỏ ở set nhạc đó, vào đó là nó treo. cái này không cần đưa về bootloader đâu, chi cần up qtek nvid trước là ok.

Cho mình hỏi chút:
1. Máy mình sau khi up bản AKU 3.3.13 thì ở phần ngày tháng nó hiện tiếng Nga và không vào được Contacts (cứ bật lên là nó tự tắt luôn). Có cách nào khắc phục được không?
2. Máy mình gốc là O2 neo tiếng Đức, nếu muốn up lại Rom trắng để up lên WM06 có dùng được bản rom Qtek trắng (AKU 2.0) được không?
3. Nếu ROM đang ở AKU 3.3.13 mà em chạy up lại AKU 3.3.13 thì có sao không ạ?

Thanks for help!

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi chút:
1. Máy mình sau khi up bản AKU 3.3.13 thì ở phần ngày tháng nó hiện tiếng Nga và không vào được Contacts (cứ bật lên là nó tự tắt luôn). Có cách nào khắc phục được không?
2. Máy mình gốc là O2 neo tiếng Đức, nếu muốn up lại Rom trắng để up lên WM06 có dùng được bản rom Qtek trắng (AKU 2.0) được không?
3. Nếu ROM đang ở AKU 3.3.13 mà em chạy up lại AKU 3.3.13 thì có sao không ạ?

Thanks for help!
1.Phần ngày tháng bác có thể setting chỉnh lại tiếng Anh mà.Còn phần contact không vào được 100% bác trong quá trình up rom bị lỗi có thể bác không Hard Reset lại liền.Bác nên up rom lại
2.Bác có thể up lại rom trắng Qtek AKU 2.2 được
3.Bác đang ở rom AKU 3.3.13 có thể chạy lại bản này hoàn toàn bình thường.Nhưng khuyến khích bác quay lại rom trắng rồi nên up lại rom AKU.Như thế sẽ tốt hơn.Thân ;;)

Trước đây mình dùng bản 5 làm vậy vẫn đc nhưng từ khi chuyển dùng bản Radio 2.61 này ko làm thế được.Nó báo mình đã add rồi vào Contact thì chẳng thấy j.Bạn có biết cách fix lỗi này chỉ giùm mình.Thanks

Mình nghĩ nếu có lỗi thì lỗi do rom chứ không phải lỗi do Radio đâu bác ơi.Trường hợp của bác hơi bị hiếm à.Có khi bác chưa tắt Show Sim trong contact đó,bác vào HKEY USER->Control Panel->Phone->ShowSim->chỉnh về 0(bác tạo ShowSim nghe (New DWORD với DWORD=0).Chúc thành công.

Tuần này có nhiều thông tin mình muốn chia sẻ cho các bạn yêu thích các bản rom WM06 nhưng đầu tiên mình xin chỉ cách sữa lỗi IR của bản rom smart1 v.2. Bằng cách sữa registry, muốn co cái này các bạn cài trong gói phần mềm resco explorer nhé:

Cách sữa lỗi như sau, vào theo đường dẫn:
"HKLM\Drivers\BuiltIN\SerialIR\"
sửa các giá trị sau từ 15 về 0
"DeviceArrayIndex" và "DeviceType"

Một số người có thắc mắc là tại sao đang dùng máy, hoặc đang nghe nhạc tự nhiên có cuộc gọi đổ đến ,sau khi nghe xong thì âm thanh của máy tịt hẳn luôn không nghe được nữa. Hiện tại theo mình biết thì chưa có cách khắc phục triệt để nhưng có thể sơ cứu nó theo cách: không cần softreset, sau kho nhận cuộc gọi các bác ấn tiếp vào phím gọi để vào phonepad,ấn đại phím số bất kì rồi lại thoát ra ngoài,và xong.

Thứ 2, trong tuần tới sẽ có nhiều điều thú vị, đầu tiên là việc tác giả Smart1 phát triển tiếp bản rom WM06 của mình lên bản V3 với nhiều tính năng ưu việt như tăng dung lượng bộ nhớ trống lên trên 50mb, tốc độ hơn bản cũ khoảng 5%, fix các lỗi còn tồn tại,... và mang tên là WM06 Professonal. Quá tuyệt phải không các bạn.:-?

Thứ 3, một tin vui cho các bạn yêu thích WM06, vào đúng ngày 1/4 sẽ có một bản rom WM06 mới mang tên WM6 XBow 'Fantastic Mobiz' ROM v1.00.Vâng, bản rom mà mình giới thiệu phía trên là bản rom được diễn đàn PDAmobiz của Thái Lan phát triển, hiện nay đang trong giai đoạn test lỗi, được xem là bản rom rất tuyệt vời với các tính năng như:
*chạy rất mượt mà,gọn nhẹ, tiện lợi và nhanh chóng
*GRPS/WiFi/BT/MMS hoạt động tốt
*Xạc pin hoạt động ổn định. so với smart1 thì vẫn còn một số bạn phàn nàn về cái này
*lượng Pin hao hụt không nhiều, lỗi này các bác dùng smart1 v2 cũng có kêu nhiều với mình
*Sound/Phone/Messaging/Contacs/Ringer hoạt động tốt, điều này thì chú Smart1 v2 cũng lỗi không ít.Đã có khắc phục nhưng chưa triệt để(ai chưa biết cách khắc phục các lỗi trên thì tìm các bài viết KỲ 2 và KỲ 3 của mình để tham khảo nhé).

Hiện đang trong giai đoạn thử nghiệm, tuy nhiên tác giả cũng cho chúng ta down về nhưng đúng ngày 1.4 mới cho chúng ta biết Password để mở chúng ra,quả là tò mò quá phải không các bạn

Đây là link của chúng:
rom fantastic part1 of 2 : http://d.turboupload.com/d/1659630/P...Step1.rar.html
rom fantastic part2 of 2 : http://d.turboupload.com/d/1659940/P...Step2.rar.html
Hoặc:
rom fantastic part1 of 2 : http://www.gushare.com/File/index.ph...b878485f3117ba
rom fantastic part2 of 2 : http://www.gushare.com/File/index.ph...4577cb0c547d8d

Một số hình ảnh về chúng:
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Phê lòi mắt phải không các bác,nhớ thank cổ vũ cho bài viết của mình nhé.

Một điều mình muốn nói nữa là tại sao Việt Nam chúng ta với bản ROm của bác Nghianga cũng được cộng đồng Xda thế giới tin dùng nhưng tại sao không được phát triển và hoàn thiện hơn nữa nhỉ,nếu được như vậy quả là niềm tự hào rất lớn cho người Việt hay sao.

Và với sự ra mắt phiên bản AKu3.3.3 cuối cùng thì mình nghĩ đây có lẽ là bản final cho các tín đồ PDA thích Wm05, và chúng ta đang hướng tới cho sự hoàn thiện của WM06, quá tuyệt vời phải không các bạn.

link ko được bác ơi
Vậy trong 2 bản này có lẽ bản của PDAmobiz là ngon hơn nhỉ

mình đã down xong 2 fan của ROm WM6 XBow 'Fantastic Mobiz' ROM v1.00, k up dc vì file *.rar co pass, tức thất nó con bắt đăng kí trên Forum, but toàn tiếng Thái thế mới tức chứ!

có bác nào cho em hỏi.con của em đang dùng la Qtek S200 .up lên W06 cứ đến 95% la nó treo,thử mấy ROM đều vậy,các bác có cách nào giúp em với

híc xin lỗi các bác.hình như nếu bị lỗi thì up về rom gốc là okie.vậy các bác cho em cái link rom gốc của rom con Qtek S200 với,mong Mod đừng xóa bài của em nhé.

Last edited by a moderator:
mình đã down xong 2 fan của ROm WM6 XBow 'Fantastic Mobiz' ROM v1.00, k up dc vì file *.rar co pass, tức thất nó con bắt đăng kí trên Forum, but toàn tiếng Thái thế mới tức chứ!

Bạn ko đọc kỹ bài viết mình ah,đúng ngày 1.4 nếu ko có lỗi j lớn,tác giả sẽ up pass lên XDA cho mọi người dùng,okie.

có bác nào cho em hỏi.con của em đang dùng la Qtek S200 .up lên W06 cứ đến 95% la nó treo,thử mấy ROM đều vậy,các bác có cách nào giúp em với

híc xin lỗi các bác.hình như nếu bị lỗi thì up về rom gốc là okie.vậy các bác cho em cái link rom gốc của rom con Qtek S200 với,mong Mod đừng xóa bài của em nhé.

Treo là treo thế nào,khi up lên WM06 chạy file upgrade.bat trên Pc,ko đưa ve bootloader j hết. chỉ hiện lên màn hình dos,ko có thanh hiển thị %,thời jan chờ từ 15-30p.
Bác nói cụ thể hơn đê,mình sẽ giúp,lên hệ cũng .còn các bản rom qtek gốc thì search các bài m đã viết.có đấy.

cho e hỏi chút.
hiện e đang xài ROOM của smart1 v2 nhưng e thấy có thêm 1 lỗi là:

sử dụng nút Power off (của iLauncher) hoặc Suppend (của spb plus) thì có thể tắt máy

nhưng khi để thêm cái pass để lock máy thì bấm vào nó, máy chỉ chớp tắt 1 cái rồi hiện ra cái keypad để nhập pass (su dụng nút power thì ko sao)
có ai biết cách khắc phục thì chỉ em với.

còn nữa. sao ở ROOM này, sau khi bấm pass [hải bấm thêm unlock nữa mới vào dc. có cách nào làm giống wm05 là bấm xong pass thì vào liền ko?

cám ơn các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back