• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.
có bác nào cho em hỏi.con của em đang dùng la Qtek S200 .up lên W06 cứ đến 95% la nó treo,thử mấy ROM đều vậy,các bác có cách nào giúp em với

híc xin lỗi các bác.hình như nếu bị lỗi thì up về rom gốc là okie.vậy các bác cho em cái link rom gốc của rom con Qtek S200 với,mong Mod đừng xóa bài của em nhé.

Bác up rom nào mà chạy 95% vậy.Nếu Smart I thì hiện cửa sổ DOS chứ.Ngồi đợi 15 phút là xong.Còn về rom bác quay ra mục LINK TẢI ROM ngoài kia mà down về.Tìm bài của tui đó có rom bác đang cần.

Thứ 3, một tin vui cho các bạn yêu thích WM06, vào đúng ngày 1/4 sẽ có một bản rom WM06 mới mang tên WM6 XBow 'Fantastic Mobiz' ROM v1.00.Vâng, bản rom mà mình giới thiệu phía trên là bản rom được diễn đàn PDAmobiz của Thái Lan phát triển, hiện nay đang trong giai đoạn test lỗi, được xem là bản rom rất tuyệt vời với các tính năng như:
*chạy rất mượt mà,gọn nhẹ, tiện lợi và nhanh chóng
*GRPS/WiFi/BT/MMS hoạt động tốt
*Xạc pin hoạt động ổn định. so với smart1 thì vẫn còn một số bạn phàn nàn về cái này
*lượng Pin hao hụt không nhiều, lỗi này các bác dùng smart1 v2 cũng có kêu nhiều với mình
*Sound/Phone/Messaging/Contacs/Ringer hoạt động tốt, điều này thì chú Smart1 v2 cũng lỗi không ít.Đã có khắc phục nhưng chưa triệt để(ai chưa biết cách khắc phục các lỗi trên thì tìm các bài viết KỲ 2 và KỲ 3 của mình để tham khảo nhé).

Hiện đang trong giai đoạn thử nghiệm, tuy nhiên tác giả cũng cho chúng ta down về nhưng đúng ngày 1.4 mới cho chúng ta biết Password để mở chúng ra,quả là tò mò quá phải không các bạn

Xin lỗii các Mod vì hơi sam 1 xíu :D
Sắp tới ngày 1-4...tự nhiên Bin tui thấy lo ngại về tụi Thailand này quá, hy vong a e ko bị quả lừa nào cả. Nếu có thì thật là ngoạn mục:p

Em đang dùng bản smat1 - v2 RadioRom_v2.47.21
nhiều lúc người khác gọi vào máy em. máy người ta thì vẫn đổ chuông nhưng bên máy em kô thấy báo có cuộc gọi đến :D cái này là lỗi do radio hay do rom các bác nhỉ ^^!

Em đang dùng bản smat1 - v2 RadioRom_v2.47.21
nhiều lúc người khác gọi vào máy em. máy người ta thì vẫn đổ chuông nhưng bên máy em kô thấy báo có cuộc gọi đến :D cái này là lỗi do radio hay do rom các bác nhỉ ^^!

up lên radio rom 2.61.21 đi, sẽ không bị vậy nữa đâu.

Mình bị 1 lỗi này nữa, khi ko dùng nhạc chuông default của Win mà chép 1 đoạn nhạc khác vào trong máy, mỗi khi có tin nhắn hoặc là cuộc gọi đến, để rung ko thì máy rung mãi ko ngừng đến khi soft reset mới hết, còn nếu để chuông ko thì ko có nhạc chuông mà chỉ là những âm rè rè rất khó chịu và cũng kêu ko ngừng.Bạn nào biết bị làm sao ko, và cách giải quyết thế nào ?
Cám ơn !
Àh hỏi cái này ngoài lề, up radio có khác up rom ko và up thì như thế nào?

hix. có ai bị như em ko vậy? nhấn nút power hoài xót ruột quá, lỡ ngày nào đó nó tèo thì nguy.

ngoài ra cho e hỏi sao máy em có cảm giác nó chạy hơi chậm.
trước kia dùng bản AKU 3.3 thấy ram lúc nào cũng khoảng 55%
nhưng giờ chỉ còn có khoảng 50% ah.

em định dùng over clock nhưng chưa dám, có ai dùng rồi cho e xin ý kiến nhe.
thanks all

@cunconlonton: mình cũng đang dùng Qtek S200, hiện đang chạy rất mượt , bản rom wm6 chạy trên dos , bạn cứ để đó , đừng tưởng thấy nó lâu mà tưởng nó treo nhé , cứ kệ đó tầm 30' trở xuống , nó sẽ hiện thông báo yêu cầu bạn ấn phím bất kỳ để finish , còn nếu lâu hơn 30' thì hãy nghi ngờ máy nhé .

@longlinh_linhlong: bạn up bản nào vậy , mình dùng bản smart v2 ko thấy lỗi đó , bạn nên cài 1 phần mềm quản lý nhạc chuông sẽ ổn hơn , vì có thể đoạn nhạc của bạn quá dài , nên khi có tin nhắn đến , nó sẽ phát cho hết bài hát đó mới dừng , gây ra những lỗi tương tự. up radio thì bạn cứ việc tải cái file đó về , chạy file như uprom thôi

hix. có ai bị như em ko vậy? nhấn nút power hoài xót ruột quá, lỡ ngày nào đó nó tèo thì nguy.

ngoài ra cho e hỏi sao máy em có cảm giác nó chạy hơi chậm.
trước kia dùng bản AKU 3.3 thấy ram lúc nào cũng khoảng 55%
nhưng giờ chỉ còn có khoảng 50% ah.

em định dùng over clock nhưng chưa dám, có ai dùng rồi cho e xin ý kiến nhe.
thanks all

hihi, bạn nói làm mình buồn cười quá, bạn yên tâm, mấy cái phím đó bác bấm mọt đời nó cũng không sao đâu, bạn đừng lo lắng quá làm j, cái quan trọng là cái phần cảm ứng của máy mới là quan trọng đó

tùy bạn thôi, overlock nhiều thì sẽ hại con chip thôi, cái j cũng vậy, bắt nó làm việc quá hiệu suất của nó thì nó chịu sao nổi,tuy nhiên dùng ít thì vẫn không sao,cứ yên tâm đi nhá

@longlinh_linhlong: bạn up bản nào vậy , mình dùng bản smart v2 ko thấy lỗi đó , bạn nên cài 1 phần mềm quản lý nhạc chuông sẽ ổn hơn , vì có thể đoạn nhạc của bạn quá dài , nên khi có tin nhắn đến , nó sẽ phát cho hết bài hát đó mới dừng , gây ra những lỗi tương tự. up radio thì bạn cứ việc tải cái file đó về , chạy file như uprom thôi

Mình dùng bản rom Qtek trắng, sau đó up lên smart v2.
Lần đầu up ko có lỗi gì, mấy lần sau up lên aku 3.3.13 hay smart v2 đều gặp lỗi tương tự dù trong quá trình up ko có lỗi gì hết.
Bản nhạc chuông của mình rất ngắn, chỉ khoảng 6s. Hơn nữa, nó ko kêu nhạc bt mà chỉ là những âm rè rè thôi và kêu hoài ko thôi, kể cả rung cũng vậy nữa, đã rung là rung hoài ko ngừng.

có bác nào giúp em đc ko? em đang dùng con Qtek s200, có bác nào co rom chuẩn wm6 của nó thì cho em xin với. :( tha thiết mong các bác giúp cho. vì h máy em đang đơ ko dùng đc hiz

ko có room wm6 chuẩn bạn à.
chỉ có room wm05 cho máy qtek mà thôi. bạn vào thread up room wm05 có đấy.

Mình muốn Up Room lên 2006 nhưng mỗi khi Up đến 95% thì PPC bị dừng lại ở ngưỡng đó, nhưng trên màn hình Computer vẫn tiếp tục đến 100%, mình đã để PPC chờ rất lâu, khoảng gần 1h nhưng tình trạng vẫn chỉ la 95% và chỉ như thế. Minh đã thử nhiều lần mà vẫn vậy. Tình trạng Pin khi Up luôn để trên 80%. Có ai chỉ giúp mình đi, rất mong sự giúp đỡ của mọi người.
Khi mình up Room 2005 trươc đây, mình đã Up thẳng luôn lên RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID mà không dùng Unlock, và chỉ dùng đươc Room này, không Up sang loai 2005 khác được. Lí do này có ảnh hưởng đến việc Up lên Room 2006 không mọi người?

Còn mình thì up lên rom RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_S hip-NoVendorID chỉ tới được 95% là báo lỗi NBF
Nhưng up rom khác,wm5 lận wm6 đều được :D

Tuần này có nhiều thông tin mình muốn chia sẻ cho các bạn yêu thích các bản rom WM06 nhưng đầu tiên mình xin chỉ cách sữa lỗi IR của bản rom smart1 v.2. Bằng cách sữa registry, muốn co cái này các bạn cài trong gói phần mềm resco explorer nhé:

Cách sữa lỗi như sau, vào theo đường dẫn:
"HKLM\Drivers\BuiltIN\SerialIR\"
sửa các giá trị sau từ 15 về 0
"DeviceArrayIndex" và "DeviceType"

Một số người có thắc mắc là tại sao đang dùng máy, hoặc đang nghe nhạc tự nhiên có cuộc gọi đổ đến ,sau khi nghe xong thì âm thanh của máy tịt hẳn luôn không nghe được nữa. Hiện tại theo mình biết thì chưa có cách khắc phục triệt để nhưng có thể sơ cứu nó theo cách: không cần softreset, sau kho nhận cuộc gọi các bác ấn tiếp vào phím gọi để vào phonepad,ấn đại phím số bất kì rồi lại thoát ra ngoài,và xong.

Thứ 2, trong tuần tới sẽ có nhiều điều thú vị, đầu tiên là việc tác giả Smart1 phát triển tiếp bản rom WM06 của mình lên bản V3 với nhiều tính năng ưu việt như tăng dung lượng bộ nhớ trống lên trên 50mb, tốc độ hơn bản cũ khoảng 5%, fix các lỗi còn tồn tại,... và mang tên là WM06 Professonal. Quá tuyệt phải không các bạn.:-?

Thứ 3, một tin vui cho các bạn yêu thích WM06, vào đúng ngày 1/4 sẽ có một bản rom WM06 mới mang tên WM6 XBow 'Fantastic Mobiz' ROM v1.00.Vâng, bản rom mà mình giới thiệu phía trên là bản rom được diễn đàn PDAmobiz của Thái Lan phát triển, hiện nay đang trong giai đoạn test lỗi, được xem là bản rom rất tuyệt vời với các tính năng như:
*chạy rất mượt mà,gọn nhẹ, tiện lợi và nhanh chóng
*GRPS/WiFi/BT/MMS hoạt động tốt
*Xạc pin hoạt động ổn định. so với smart1 thì vẫn còn một số bạn phàn nàn về cái này
*lượng Pin hao hụt không nhiều, lỗi này các bác dùng smart1 v2 cũng có kêu nhiều với mình
*Sound/Phone/Messaging/Contacs/Ringer hoạt động tốt, điều này thì chú Smart1 v2 cũng lỗi không ít.Đã có khắc phục nhưng chưa triệt để(ai chưa biết cách khắc phục các lỗi trên thì tìm các bài viết KỲ 2 và KỲ 3 của mình để tham khảo nhé).

Hiện đang trong giai đoạn thử nghiệm, tuy nhiên tác giả cũng cho chúng ta down về nhưng đúng ngày 1.4 mới cho chúng ta biết Password để mở chúng ra,quả là tò mò quá phải không các bạn

Đây là link của chúng:
rom fantastic part1 of 2 : http://d.turboupload.com/d/1659630/P...Step1.rar.html
rom fantastic part2 of 2 : http://d.turboupload.com/d/1659940/P...Step2.rar.html
Hoặc:
rom fantastic part1 of 2 : http://www.gushare.com/File/index.ph...b878485f3117ba
rom fantastic part2 of 2 : http://www.gushare.com/File/index.ph...4577cb0c547d8d

Một số hình ảnh về chúng:
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Phê lòi mắt phải không các bác,nhớ thank cổ vũ cho bài viết của mình nhé.

Một điều mình muốn nói nữa là tại sao Việt Nam chúng ta với bản ROm của bác Nghianga cũng được cộng đồng Xda thế giới tin dùng nhưng tại sao không được phát triển và hoàn thiện hơn nữa nhỉ,nếu được như vậy quả là niềm tự hào rất lớn cho người Việt hay sao.

Và với sự ra mắt phiên bản AKu3.3.3 cuối cùng thì mình nghĩ đây có lẽ là bản final cho các tín đồ PDA thích Wm05, và chúng ta đang hướng tới cho sự hoàn thiện của WM06, quá tuyệt vời phải không các bạn.

Như đã nói hôm nay đã có Pass cho file RAR tải về rồ đó: mUn+pdamobiz+zyberlee
Các bạn tải về up thử rp62i cho ý kiến nhe!=D>

KỲ 6:CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI ROM WM6 XBow 'Fantastic Mobiz' ROM v1.00

Như đã nói hôm nay đã có Pass cho file RAR tải về rồ đó: mUn+pdamobiz+zyberlee
Các bạn tải về up thử rp62i cho ý kiến nhe!=D>

Yep,đầu tiên cám ơn bạn giacommi nhé. Vâng, đúng 12h đêm hôm qua, các đường link và pass cho chúng ta giải nén đã được đưa lên XDA, giữ đúng lời hứa với các thành viên. Chính mình đã là người đầu tiên reply cho tác giả vào lúc 12h05p đêm qua trên XDA và hiện nay trên tay mình đang là bản Rom này đấy các bạn ah. Hãy cùng nhau tận hưởng bản rom mới này thử xem thế nào nhé các bạn. Sau đây là đường link tải rom, mình đã thu thập trên đó với 4 link tải khác nhau, chính vì vậy các bác chớ có than phiền về việc tải ko được nhé:
*link1:
http://d.turboupload.com/d/1659630/PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00_Step1.rar.html
http://d.turboupload.com/d/1659940/PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00_Step2.rar.html

*link2:
http://www.meerman.speedxs.nl/files/PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00_Step1.rar
http://www.meerman.speedxs.nl/files/PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00_Step2.rar

*link3:
http://files.pdamobiz.com/roms/xda/prophet/PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00_Step1.rar
http://files.pdamobiz.com/roms/xda/prophet/PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00_Step2.rar

*link4:
http://www.gushare.com/File/index.php?file=789ac0d1f986e2478c84a6d1c3710ee1
http://www.gushare.com/File/index.php?file=e448c3774686360fbc41a69bcdf81a43

Cách thức up rom như sau:
*down về 2 phần giải nen với Pass như bác giacomi đã pm ở trên

*bạckup dữ liệu của máy, chú ý chỉ là dữ liệu cá nhân thôi,ko được bakup cả phần mềm,registry đâu đó

*Nạp pin cho đầy đủ, tối thiểu là trên 50% để cho chương trình up khỏi cằn nhằn,:D , chắc chắc máy của bạn phải dùng AS4.5

*hardreset máy một phát trước khi bước vào Step1

*sau khi format, cho máy chạy với AS ở chế độ Guestmode

*vào trong thư mục Step1, chạy file romupdateultility tương ứng với chip từng máy,quá trình này diễn ra khoảng 10p

*khi nào xong, vẫn tiếp tục kêt nối máy ở chế độ Guestmode

*Vào trong thư mục Step2 chạy file upgrade.bat và chờ từ 15-30p

*làm theo hướng dẫn của chương trình, giống y chang khi ta up lên smart1

*khi màn hình Dos thông báo thành công,tap phím bất kì trên Pc, rút cáp và tiến hành hardreset bằng cách chọt reset và giữ đồng thời phím camera và commanger.

*sau khi vào today, các file cab sẽ tự động cài đặt, chú ý với một số máy nếu giai đoạn này chạy xong không tự khởi động lại được thì phải format máy một lần nữa là okie nhé.Xong

Chúc các bạn thành công.
VÀ thông báo cho các bác một tin nữa ngày mai, có tác giả smart1 sẽ cho ra bản AKU3.5 dành cho WM05 và bản Smart1 WM06 v3. Quá sướng phải không các bạn, và trong thời gian chờ đợi, chúng ta cứ thoải mái với bản rom này nhé.

Dưới đây là file đính kèm để fix lỗi về commanger.

vậy là room này đã fix hết tất cả các lỗi hả bác?
có cần mình chỉnh sửa gì nữa không?

giúp mình với , mỉnh mới up bản rom PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00 , up xong , nhưng mình ko thể nào vô tiếp dc , máy luôn treo ở màn hình Qtek , hardreset cũng ko dc luôn , ko up về bản rom Qtek dc do ko thể SA với PC đc , giúp mình với , thanks

giúp mình với , mỉnh mới up bản rom PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00 , up xong , nhưng mình ko thể nào vô tiếp dc , máy luôn treo ở màn hình Qtek , hardreset cũng ko dc luôn , ko up về bản rom Qtek dc do ko thể SA với PC đc , giúp mình với , thanks

Đưa máy về Bootloader rồi lấy Rom gốc của máy up vào thì mới được.

Bạn up lại về rom Aku 2.2 hoặc rom Qtek trắng đi rồi up lại theo các bước trên

Status
Không mở trả lời sau này.
Back