• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.
Tôi cũng vừa mới up ban Rom mới,nhìn chung chạy ngon,dung file midi lam ringtones đc,và khi setup soft từ SD/MMC k bị mất file *.cab :) .Lúc trước tôi dung MMC hay bị lỗi k nhận data, đợt này đổi SD nghe nhạc và chạy ứng dụng thoải mái

Tôi test liên tục từ sáng, vẫn chưa phát hiện lỗi nào.
Sd hay MMC gì cũng xài tốt mà ? Tôi thử rồi
Nhớ phải đưa về bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID rồi up 2 step mới nhu hướng dẫn, HR, cài thêm http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=19134&d=1175388020
SR lại, không thấy các lỗi nêu trên
Hình đính kèm chụp bằng Pocket Screen Capture có sẵn trong rom này =D>

Bản rom của mình dùng hồi trước cũng là bản rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID này mà. Trong quá mình up cũng ko bị lỗi gì cả.Ngoài lỗi ko nhận thẻ nhớ ra thì ko bị lỗi nào nữa cả, các ứng dụng chạy rất nhanh, sync bình thường ...
Àh tiện cho mình hỏi, cái tool LCD kèm theo bản rom này là để làm gì vậy ?

Mình vừa uprom thành công bản rom mới nhất , nhưng xuất hiện 1 số lỗi sau :
execute \\windows\timewizard.exe và khộng thể vô contact để edit hay new 1 contact nào ( nói chung là ko vô contact dc ) , ai có cách trị ko , help me

mình cũng bị như bạn.Hard reset lại là hết

Bản rom này dùng tốt chứ các bạn, hiện tại thì mình chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng ngoài trừ mấy cái tool linh tinh như một cái mớ hổ lốn vớ vẩn(ước gì xóa được hết chúng đi nhểy:-? ) thì các vấn đề về Sync, sạc,phone,nhạc chuông đều ổn đúng không các bác

Bản rom này dùng tốt chứ các bạn, hiện tại thì mình chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng ngoài trừ mấy cái tool linh tinh như một cái mớ hổ lốn vớ vẩn(ước gì xóa được hết chúng đi nhểy:-? ) thì các vấn đề về Sync, sạc,phone,nhạc chuông đều ổn đúng không các bác

Sync với máy tính thì không dám chắc,có khi nó sync được có khi lại không(mình đã cài lại AS 4.5).Còn tất cả còn lại thì ok,pin lâu hết,chuông nghe to hơn Smart I thì phải,nhạc chuông không bị treo máy.
1.Về vấn để connect internet,khi Hard Reset,PPC tự động chọn cấu hình là Mobifone hoặc Vinaphone các bác vào setting chọn lại My Work Network để có thể connect được.
2.Soft Reset nó hiện lên màn hình Window Welcome PDAMobiz(nó tự quảng cáo thì phải).Các bác cài file .cab dưới đây để thay đổi màn hình Window Crowbow,cài xong reset máy lại.
3.Cái nút chấm màu xanh gần bàn phím các bác Soft reset vài lần là tự nhiên biến mất.Vài điều cùng các bác :p

Bác shooter mới cài bản smart1 v3 hay bản nào thế bác? Em up lên bản smart1 v2, chạy cũng khá ổn nhưng vướng một số lỗi như nghe cuộc gọi xong mất loa ngoài, không set ringtones midi được (toàn treo thôi), thỉnh thoảng hay bị đơ khi gọi điện xong, chưa test được kĩ hồng ngoại vì cài Novii Media Remote điều khiển tv, bật được lên đúng 1 lần, lần sau có cài lại chương trình cũng không vào được chương trình để chạy, nó chỉ quay ngang màn hình ra thôi, không hiểu tại sao. Có 1 bác chỉ cách fix lỗi irda bằng cách sửa registry, em làm theo thì cứ được 10' máy tự soft reset, chỉnh lại reg thì lại ngon lành. Nói chung cũng khá ổn định ngoại trừ một vài lỗi nho nhỏ nhưng khá khó chịu. Các bác đã up bản mới xin cho em ít comment để em liều mình up thêm phát nữa với. Mà từ bản smart1 v2 em đang dùng up trực tiếp lên bản mới có sao không hay phải chuyển về bản Qtek 2.2 hả các bác? Thanz các bác nhiều.:)

Bác shooter mới cài bản smart1 v3 hay bản nào thế bác? Em up lên bản smart1 v2, chạy cũng khá ổn nhưng vướng một số lỗi như nghe cuộc gọi xong mất loa ngoài, không set ringtones midi được (toàn treo thôi), thỉnh thoảng hay bị đơ khi gọi điện xong, chưa test được kĩ hồng ngoại vì cài Novii Media Remote điều khiển tv, bật được lên đúng 1 lần, lần sau có cài lại chương trình cũng không vào được chương trình để chạy, nó chỉ quay ngang màn hình ra thôi, không hiểu tại sao. Có 1 bác chỉ cách fix lỗi irda bằng cách sửa registry, em làm theo thì cứ được 10' máy tự soft reset, chỉnh lại reg thì lại ngon lành. Nói chung cũng khá ổn định ngoại trừ một vài lỗi nho nhỏ nhưng khá khó chịu. Các bác đã up bản mới xin cho em ít comment để em liều mình up thêm phát nữa với. Mà từ bản smart1 v2 em đang dùng up trực tiếp lên bản mới có sao không hay phải chuyển về bản Qtek 2.2 hả các bác? Thanz các bác nhiều.:)

Mấy bản Smart1 đều có vấn đề lỗi ngay lập tức nếu up không đúng trình tự, hoặc vài ngày sau đột nhiên xuất hiện lỗi nếu up đúng . Riêng bản mình đang xài (hình kèm theo) là PDAMobiz_Prophet_WM6_V1.00, xem ở mấy trang trước. Công nhận bản này rất tốt, test liên tục 2 ngày nay không thấy lỗi, và sóng có vẻ mạnh hơn, nghe lớn hơn các bản khác, dù giữ nguyên radio rom v2.47.21 không up lên 2.61.21 của Cuba :)) . Có lẽ radio rom này tương thích tốt với WM6 PDAMobiz. Tôi gọi và nhận gọi ở vùng Nhà Bè sáng nay không có hiện tượng rớt sóng như các bản khác. =D>
Đương nhiên là phải clear storage (HR), down về QTEK 2.2 trước rồi mới up, có nghĩa là phải "up" 3 rom tuấn tự. Phải kiên nhẫn một chút vì hình như thời gian up giai đoạn cuối (từ 85%) có vẻ lâu hơn các bản khác .

Bản mới dùng tốt hơn bản Smart I.Các lỗi hầu như đã khắc phục hoàn toàn.Chưa phát hiện gì đặc biệt.Bác yên tâm up bản mới đi,bác nên down rom về AKU 2.2 nha sau đó mới up tiếp được.Chúc vui.

e đã test 2 ngày rùi vẫn vẫn ổn, chỉ có vài điểm sau:

1. Lâu lâu gọi cho số Vina ko được (máy im lìm, báo call ended), e dùng bản radio 2.47 tuy nhiên khi cnnect dc thì nói chuyện rõ vô tư

2. Khi có cài pass thì dùng power off (trong tool, spb plus, iLauncher) ko đc, máy chỉ tắt khoàng 1 giây lại tự động mở lên lại.

3. Khi bấm xong pass thì ko tự động vào mà phải chọt thêm nút unlock.

không biết có ai bị như e ko và xin chỉ e cách khắc phục

e đã test 2 ngày rùi vẫn vẫn ổn, chỉ có vài điểm sau:

1. Lâu lâu gọi cho số Vina ko được (máy im lìm, báo call ended), e dùng bản radio 2.47 tuy nhiên khi cnnect dc thì nói chuyện rõ vô tư

2. Khi có cài pass thì dùng power off (trong tool, spb plus, iLauncher) ko đc, máy chỉ tắt khoàng 1 giây lại tự động mở lên lại.

3. Khi bấm xong pass thì ko tự động vào mà phải chọt thêm nút unlock.

không biết có ai bị như e ko và xin chỉ e cách khắc phục

1. Không phải do rom đâu, bà xã tôi cằn nhằn N73 xài Symbian cũng bị tương tự do mấy hôm nay bị cúp điện cục bộ rải rác trên toàn TP, các trạm phát sóng phải chuyển đổi nguồn qua UPS nên mất connect tạm thời, yên tâm :))
2, 3: chắc chắn là xung đột với ilauncher. Thử remove xem.

Yep,đầu tiên cám ơn bạn giacommi nhé. Vâng, đúng 12h đêm hôm qua, các đường link và pass cho chúng ta giải nén đã được đưa lên XDA, giữ đúng lời hứa với các thành viên. Chính mình đã là người đầu tiên reply cho tác giả vào lúc 12h05p đêm qua trên XDA và hiện nay trên tay mình đang là bản Rom này đấy các bạn ah. Hãy cùng nhau tận hưởng bản rom mới này thử xem thế nào nhé các bạn. Sau đây là đường link tải rom, mình đã thu thập trên đó với 4 link tải khác nhau, chính vì vậy các bác chớ có than phiền về việc tải ko được nhé:
*link1:

Chúc các bạn thành công.
VÀ thông báo cho các bác một tin nữa ngày mai, có tác giả smart1 sẽ cho ra bản AKU3.5 dành cho WM05 và bản Smart1 WM06 v3. Quá sướng phải không các bạn, và trong thời gian chờ đợi, chúng ta cứ thoải mái với bản rom này nhé.

Dưới đây là file đính kèm để fix lỗi về commanger.

Máy Neo ROM version: 2.15.13.27 WWE;; Radio version: 01.19.21;; Protocol version 4.1.13.09 có up bản này được không các bác. Em hoi ngố 1 tý nhưng chẳng hiểu nó là G3 hay G4 nữa. Hix.

Sync với máy tính thì không dám chắc,có khi nó sync được có khi lại không(mình đã cài lại AS 4.5).Còn tất cả còn lại thì ok,pin lâu hết,chuông nghe to hơn Smart I thì phải,nhạc chuông không bị treo máy.
1.Về vấn để connect internet,khi Hard Reset,PPC tự động chọn cấu hình là Mobifone hoặc Vinaphone các bác vào setting chọn lại My Work Network để có thể connect được.
2.Soft Reset nó hiện lên màn hình Window Welcome PDAMobiz(nó tự quảng cáo thì phải).Các bác cài file .cab dưới đây để thay đổi màn hình Window Crowbow,cài xong reset máy lại.
3.Cái nút chấm màu xanh gần bàn phím các bác Soft reset vài lần là tự nhiên biến mất.Vài điều cùng các bác :p

Thanks bác cái welcome screen của WM6, rất tuyệt. Bác cho e hỏi bác có flash screen thứ 2 (screen mà có các thông số IPL/SPL) của dopod nguyên thủy ko? Nếu có thì cho e xin nhé chứ xài dopod mà ... có flash screen của Qtek :( (do phải downgrade về rom trắng của Qtek), thấy nó ... ko đẹp mắt lắm :D. Cám ơn bác trước nhé.

Tôi test liên tục từ sáng, vẫn chưa phát hiện lỗi nào.
Sd hay MMC gì cũng xài tốt mà ? Tôi thử rồi
Nhớ phải đưa về bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID rồi up 2 step mới nhu hướng dẫn, HR, cài thêm
SR lại, không thấy các lỗi nêu trên
Hình đính kèm chụp bằng Pocket Screen Capture có sẵn trong rom này =D>
Nghĩa là phải up rom 2 lần à bác. Em đang dùng ROM Dopod RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID thì có phải up lên thành
RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID rồi mới up cái này vào hay là up Cross bow lun hả bác. Thanks nhiều.

Nghĩa là phải up rom 2 lần à bác. Em đang dùng ROM Dopod RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID thì có phải up lên thành
RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID rồi mới up cái này vào hay là up Cross bow lun hả bác. Thanks nhiều.

Xin nói rõ lại để các Bạn biết cách up Rom2006 nhe:
Nếu máy đang sử dụng WM05 thì cài WM06 bình thường. Nếu máy đang cài WM06 nếu muốn Up bản WM06 khác thì trước tiên phải up lại bản Wm05( Bản nào cũng được miễn up được là ok) rồi sau đó up WM06 mới.
Đối với bản Rom mới người ta sử dụng bàn phím Default là bàn phím tiếng Thái thì các bạn tìm trong diễn đàn Soft SIPChange . Cài vào máy để đổi lại bàn phím Default là Bàn phím tiếng Anh hay bàn phím tiếng Việt tùy ý Xong nhớ SR lại máy. Chúc Vui!
Nhận xét thấy bản Rom V1.00 này chạy rất mượt, chưa phát hiện lỗi gì.

Mình dùng bản room mới thấy vẫn bị lỗi thẻ nhớ. Không hiểu tại sao nữa. Mình dùng NEO, up từ bản room gốc lên, theo đúng hướng dẫn mà vẫn bị mới đau chứ.

Có cách chỉnh lại bàn phím tiếng anh gì đấy là vào windows/startup xóa file Thaikeyboard đi

Xin nói rõ lại để các Bạn biết cách up Rom2006 nhe:
Nếu máy đang sử dụng WM05 thì cài WM06 bình thường. Nếu máy đang cài WM06 nếu muốn Up bản WM06 khác thì trước tiên phải up lại bản Wm05( Bản nào cũng được miễn up được là ok) rồi sau đó up WM06 mới.
Tốt nhất là phải down về rom QTEK RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID
Tôi đã up thẳng từ Jester 3.3 lên WM6 bị treo máy sau khi up xong, có thể giacomini hên nên up từ 1 bản rom gốc khác của Dopod v.v...lên mà không bị gì . các bản WM5 đã có up ext_rom step 2 đều phải down xuống rom gốc mới không bị trục trặc .
Còn vụ thẻ nhớ MMC, sao các bạn lại bị chứ tôi đã lắp MMC từ máy ảnh Canon vào coi hình nhuyễn nhừ, đâu có vấn đề gì? Thử format lại coi sao.:-?

Để xóa mấy cái vớ vẩn không bao giờ xài tới này, cách triệt để là:
1. unlock và unhide extend rom bằng cách chỉnh registry:

Mở unhide EXT_ROM:
HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \AutoLoad\TRUEFFS_DOC1
"Bootphase"=dword:2
HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \Profiles\TRUEFFS_DOC1
"MountHidden"=dword:0

Mở unlock EXT_ROM
HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS1
"SoftwareWriteProtect" =Dword:0

Soft Reset

2. Sau đó dùng Resco Explorer vào extend rom, xoá các applications vớ vẩn trong thư mục Programs

3. Vào Windows/Startup hoặc /Start Menu/Programs để xóa các link nạp CT.

Soft Reset, sau đó sẽ có thêm một mớ extended memory để cài thêm các phần mềm
đòi hỏi phải cài vào main memory ( như cái SIPChange ở trên) chạy ngọt =D>

Lưu ý: Nếu muốn Camera chụp xong save vào Storage card được thì phải chỉnh ngược lại giá trị các dword trên để hide và lock Ext rom, vì saving chỉ có 2 options để chọn, khi mở ext rom thì nó sẽ thay thế Storage card trong phần chọn .
Cuối cùng, muốn chắc ăn nên backup full trước khi làm :D
Tôi làm xong hên quá, chạy vù vù, sướng...:p

Chỉnh sửa cuối:
bác nào cài Wisbar chưa, em cài phần này + phông tiếng trung + phông tiếng việt, xong máy chậm như rùa chạy được 1 lúc là treo, SR ko ăn thua, HR lại rồi lại lại vẫn bị, 4-5 lần đều bị, trong khi ở các bản trước thì ko sao. Cắm vào máy tính thì pin vẫn báo sạc nhưng vẫn giảm
Bao giờ bản smart1 v3 ra nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.
Back